Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác Ocean dự đoán nhịp chỉnh của thị trường chuẩn quá.

1 Likes

% sai bét của bác về 0 rồi, mới đầu tuần bay 24đ rồi :))) lúc này mới biết ai ko mặc quần nè :stuck_out_tongue_closed_eyes:

5 Likes

Em cảm ơn ạ

1 Likes

chỉnh kha khá luôn r bác ơi

1 Likes

A Ocean dự đoán từ trước nên rất đúng. còn vấn đề time thì hok ai biết đc . a Ocean rất tâm huyết cám ơn anh nhiều.

3 Likes

Bác ocean cho e hỏi về VGT và KHB với ạ. E cám ơn bác nhiều

1 Likes

Hôm nay thị trường giảm điểm nó giảm thoii bác. Chắc quay lại test đỉnh vs rủ bớt cho dễ lên. Nội tại tốt và tích luỹ lâu rồi mà

1 Likes

Có người nói là Vn index đang phân kỳ, báo hiệu thị trường đi xuống. Bác Ocean nghĩ sao về nhận xét này?

1 Likes

HAG đang trong vùng target trung hạn 14.x-16.x lần 2, nên nếu đầu tư cho target dài hạn thì có thể vào vùng giá 14.x-15.x này. Mua được giá thấp hơn trong những phiên rung lắc chỉnh nhè nhẹ về 13.x -dưới 14.5 càng tốt.
Target dài hạn HAG là 22.x-24.x

11 Likes

hôm nay em cũng nhặt một ít hqc mà vừa nhặt xong đang sướng giá trần. Tự nhiên lại bị chỉnh, nhưng chỉnh cũng nhẹ. Hi vọng mai lại xanh mát

1 Likes

Thị trường nay chỉnh mạnh, ad siêu quá. Nay tôi cũng quăng TTB chạy giờ thấy tiếc, A HAI tôi k bán vẫn giữ liệu còn ổn không ad vì thấy nó nay về sát tham chiếu và FLC sàn?

2 Likes

Nếu đầu tư cho trung dài hạn thì có thể mua vào HQC vùng giá 9.x-10.x này ( canh mua giá thấp nhất trong những phiên rung lắc sắp tới trong vùng hỗ trợ tích lũy 9.2x-10.0x là ngon nhất).
Target trung dài hạn HQC là 14.x-16.x và 22.x-24.x

8 Likes

Nay có tin CT FLC bán 175tr cp. Tin này sẽ ảnh hưởng nhiều đến hệ sinh thái pk anh em?

2 Likes

Hôm nay do F247 quá tải nên từ chiều giờ thường xuyên bị lỗi không tải được.

TVC đang hồi và up trở lại sau nhịp chỉnh từ vùng target trung hạn 26.x-28.x về vùng hỗ trợ tích lũy 18.x-20.x

TVC sắp có Game PHT trên 100 triệu cp nên chắc sẽ được đánh lên vượt đỉnh target trung hạn và tiến về vùng target dài hạn 36.x-38.x trước ngày chốt PHT cp.

5 Likes

Dự cảm của bác Oceanfuture về một đợt chỉnh đúng quá ạ. Như thần luôn. Có điều biết mà vẫn ko tránh được bác. Theo bác đợt chỉnh này đã hết chưa?

1 Likes

HAI đang form uptrend, hôm nay và những phiên tới chắc chắn HAI và những cp khác trong họ Mr Q cũng sẽ có rung lắc điều chỉnh theo thị trường chung. Vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp rung lắc này HAI là 9.0x-9.8x ( mua được giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ tích lũy là ngon nhất).
Target trung dài hạn HAI là 14.x-16.x và 22.x-24.x

5 Likes

Hôm nay Vni chỉnh 25 point cũng hơi sâu hơn dự đoán của tôi trước đó. Theo dự đoán trước thì trong tuần này Vni bắt đầu vào nhịp chỉnh của chu kỳ chỉnh 80-100 point, nhưng tuần này chỉ sideway chỉnh thôi nghĩa là khoảng 3 phiên giảm nhẹ 5-10 point và 2 phiên hồi tăng cũng 4-8 point chuẩn bị cho nhịp chỉnh mạnh hơn vào tuần sau. Tuy nhiên hôm nay chỉnh vào cuối phiên khoảng 25 point thì trong tuần này có thể bắt đầu nhịp chỉnh kha khá 40-50 point, tuần sau chỉnh thêm 40-50 point nữa rồi sẽ hồi dần từ tuần sau nữa. Hôm nay giảm 25 point rồi, thì 4 phiên còn lại sẽ giảm thêm 20-30point nữa.

21 Likes

Flc sao bác,có nhận định gì về e nó ko.tks bác

1 Likes

như này thì mai có đỏ rực cả họ không anh em

1 Likes

DDN đang sideway tích lũy trong vùng hỗ trợ tích lũy 18.x-20.x sau nhịp chỉnh từ vùng target trung hạn 24.x-26.x
Target dài hạn DDN là 34.x-36.x

5 Likes