Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác chủ cho e xin nhận định về LDG giai đoạn này không?

1 Likes

những phiên như thế này mới biết ai là chị HAI thứ thiệt ;)))

1 Likes

pic đc mở lại r :relaxed::relaxed::relaxed:

2 Likes

@Oceanfutureman nhận định hôm nay đi bác

1 Likes

Xin bác Ocean cho em nhận định về TTB ạ

1 Likes

Hôm nay em đã bán sàn hết AMD, HAI và FLC để bảo toàn lãi ạ. Bác Ocean cho em xin nhận định điểm tích lũy của 3 mã này và cả HAR với ạ, em cảm ơn bác nhiều ạ :heart:

1 Likes

Tôi bán một phần 2 hôm 9.85 để mua CDO 8.6 rồi ad, còn lại một ít hôm qua chưa bán đc là do nhảy nhót mua PVL bán sớm PVL 19.4 mua HAI tham chiếu nên hôm nay có tin xấu tôi k chờ hồi bán sàn luôn rồi ad.
Từ giờ bỏ họ QC thôi đau đầu lắm ad à. Hôm đó mua tiếp ABS 27.2 lướt trần hôm qua thì tuyệt. Nay ABS cứ quanh 29.x, 31 muốn mua lắm mà chưa bán đc HAI ngay nên nó chạy 31 k mua nữa.
Tôi cao thủ thì đã k chạy lung tung và lướt 2 ăn dày rồi. K hiểu sao mã khác tôi bán cũng đc mà 2 tôi cứ giữ cho dù lời đậm hihi

1 Likes

Tôi bỏ theo dõi hst F luôn rồi. Tôi tính mua các mã khác giờ cũng ok. Hôm qua tôi mua ít NTL thăm dò vì thấy nó chỉnh lâu.

1 Likes

Em thấy HAI và AMD vẫn rẻ quá bác ạ, bán sàn xong em cứ thấy tiếc, dù lúc mua cũng nghĩ là về mệnh sẽ bán rồi. Công nhận hệ sinh thái của anh Q ghê quá luôn, bác nào mà đu cây thông ngắn hạn chắc rét lắm :cold_face:

1 Likes

Biết là rẻ nhưng tôi bỏ vì theo hst mệt mỏi lắm. Tính ra mua các mã khác như HQC, DLG, QBS …thấy nhẹ nhàng hơn. Thỉnh thoảng mr.QC làm quả giật cục như hôm qua thì tổn thọ lắm.

6 Likes

Chuẩn! mình bị con ROS 1 lần xong bye anh Q rồi! Mệt mỏi :slight_smile:

1 Likes

Em vẫn thích hệ anh Quyết có lẽ vì có duyên x2 tk AMD đợt tháng 3 tháng 4 năm ngoái. Đợt đó anh cũng đánh trần sàn cho sốc tận óc, em thấy rất giống đợt này.

1 Likes

May hôm qua Hai mình bán trần xong chiều giảm lun, nay vào mua Giá sàn ổn k nhỉ

3 Likes

Bác còn Hai k ạ, nay em vào Hai giá sàn ổn k bác Ocean, mai sàn tiếp em mua thêm cho đủ số lượng

1 Likes

Xin bác Ocean cho em nhận đình con MBS . em giữ lâu mà nản vơi dòng chứng quá. thank bác

1 Likes

Bác chốt đẹp thế :heart_eyes: em thấy HAI hồi lại từ sàn rồi kìa. Mà em nghĩ nếu đúng như bác Ocean bảo là có đợt chỉnh 50-100 điểm sắp tới thì đợi lúc đó mua an toàn hơn bác ạ.

1 Likes

HAI với hst Quyết đánh như tàu lượn siêu tốc ấy các bác. Quay như chong chóng sáng giờ :))

2 Likes

image

QBS đã về vùng hỗ trợ tích lũy 7.8x-8.6x trong nhịp chỉnh rung lắc này. Khi nào tích lũy đủ trong vùng này sẽ phi tiếp vượt đỉnh target ngắn hạn 9.x và lên target trung dài hạn 14.x-16.x và 22.x-24.x

image

PXI thì đang form uptrend và đang trong vùng target ngắn hạn 8.x-9.x, nếu có rung lắc chỉnh thì vùng giá tích lũy hỗ trợ nhịp rung lắc này là 8.2x-8.9x
Target trung dài hạn PXI là 16.x-18.x và 24.x-26.x

5 Likes

anh ocean ơi. con FIT đánh rát quá. có nên thoát hok ạ hàng hok ạ. e vào giá 16.4. thank anh ạ

1 Likes

Bác Ocean cho em xin nhận định ROS với nhé, hàng chưa về mà sàn la liệt em đau tim quá

3 Likes