Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

image

Cả tối hôm qua đến hết buổi sáng nay pic bị hệ thống cho remove nên không phản hồi hay trả lời được gì cả.

LDG đang form uptrend và đã vượt thành công vùng target trung hạn 22.x-24.x và đang tiến dần tới vùng target dài hạn 32.x-34.x ( rung lắc điều chỉnh trong uptrend là hết sức bình thường, vùng tích lũy hỗ trợ LDG nếu có chỉnh trong nhịp này là 24.x-26.x).

12 Likes

Như dự đoán trước đó, thì VNi đã chính thức bước vào nhịp chỉnh từ chiều hôm qua gần 25 point. Tuần này Vni có thể chỉnh thêm 20-30 point nữa hoặc hơn. Nếu trong tuần này chỉnh 80-100 point +/-20 luôn thì tuần sau sẽ bắt đầu hồi lại. Còn nếu tuần này chỉnh 40-50 point thôi thì tuần sau còn chỉnh tiếp 20-30 point nữa.

Nhưng chỉnh là cơ hội để các bác mua được cp mình quan tâm với giá thấp hơn nha các bác. Đừng sợ quá mà chốt cp đang uptrend và còn dưới vùng target trung dài hạn nhá. Chỉnh là cơ hội gom thêm mới chính xác.

25 Likes

image

TTB đang form sideway up và vẫn đang trong vùng target ngắn hạn ( chưa vượt thành công, nếu có rung lắc chỉnh thì vùng hỗ trợ tích lũy là 10.5x-11.5x). Target trung dài hạn TTB là 16.x-18.x và 24.x-26.x

4 Likes

HBC em có thể vào trong nhịp này ko bác Ocean?

1 Likes

Vùng hỗ trợ tích lũy:

1. FLC là 16.x-18.x ( đó là dành cho cp chỉnh thật sự, không có chiêu trò nhé, còn dùng chiêu thì có khi hôm nay là giá đáy cho nhịp chỉnh này FLC rồi đó)
  2. AMD HAI là 9.0x-9.8x ( mua giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ tích lũy là tốt nhất)
  3. HAR là 12.5x-14.0x ( mua được giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ tích lũy là ngon nhất)
20 Likes

Bác nhận định giúp e con JVC với ạ

1 Likes

Mai AMD HAI còn 1 nhịp giảm phiên sáng về quanh 9.0x nữa rồi hồi trở lại có khi trần luôn ( riêng HAI có thể nhúng sâu hơn 9.0x một chút về 8.8x). KLF cũng vậy.
ROS thì vùng tích lũy hỗ trợ nhịp này là 11.5x-13.5x

Vì thế, có khi cả họ nhà Mr Quýt phiên sáng mai giảm thêm 1 nhịp nữa sàn hoặc gần sàn rồi có thể chiều xanh có khi tím trở lại.

32 Likes

Bác chủ cho em hỏi HAP với ạ.

1 Likes

Tranh thủ nhờ bác @Oceanfutureman kiểm tra lại con HQC :v có nên gom thêm hay cắt bớt ạ?

3 Likes

Đợt này k giống bạn nhé vì tin anh bán chui cp. Kg biết bao giờ anh phục hồi nhân phẩm k bị nhà đầu tư tẩy chay or họ quên như R năm xưa thì may ra.

2 Likes

image

Cp ngành chứng khoán thì có thể sau tết bắt đầu hồi và tăng trở lại.

MBS thì đang trong form điều chỉnh ( đúng hơn gọi là sideway down) từ vùng target dài hạn 44.x-48.x năm 2021. Vùng tích lũy hỗ trợ MBS trong nhịp chỉnh giảm này là 32.x-34.x
Target ngắn trung dài hạn MBS trong năm mới 2022 là 28.x-30.x, 40.x-44.x và 52.x-56.x
Vì thế khi nào MBS tích lũy đủ trong vùng hỗ trợ tích lũy thì sẽ hồi và tăng trở lại lên vùng target trung dài hạn mới.

4 Likes

Bác Ocean cho e hỏi về KHP vs nhé

2 Likes

Bác Ocean cho em xin ý kiến về MCG với nha. Mã này ôm dài hạn được không ạ?

1 Likes

image

FIT chỉ là nhịp rung lắc chỉnh theo thị trường chung khi đạt target ngắn hạn 16.x-18.x thôi. Vùng tích lũy hỗ trợ FIT trong nhịp rung lắc này là 13.5x-15.5x
Nếu đầu tư cho trung và dài hạn thì không có gì quá lo lắng. Target trung dài hạn FIT là 24.x-26.x và 34.x-36.x

9 Likes

hôm qua tôi cũng chốt HAI giá trần, hôm nay vào lại giá sàn rồi

2 Likes

Em cảm ơn bác Ocean ạ :heart: chắc em vẫn cẩn thận để thị trường nhúng đỏ hẳn mới dám mua thêm ạ :joy: hệ của anh Q mà tăng thốc
từ sàn lên xanh tím trong ngày mai em cũng ko dám mua nữa :joy:

1 Likes

Bác @Oceanfutureman cho em xin ý kiến về HQC sắp tới với ạ. Em cảm ơn bác

2 Likes

image

Các cp họ Mr Q bị ảnh hưởng tiêu cực từ FLC, tuy nhiên hôm nay FLC hết sàn mà các con còn lại trong hst vẫn còn sàn. Nhìn tông thể thì nếu không có tin tiêu cực từ FLC thì các cp khác kể cả FLC cũng chỉnh thôi.
ROS thì vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp chỉnh rung lắc này là 11.5x-13.5x nên chắc ít nhất còn 1 nhịp chỉnh nữa về vùng này rồi tích lũy xong mới hồi và tăng trở lại. Target trung dài hạn ROS là 20.x-22.x và 28.x-30.x

25 Likes

Bác ocean xem giúp GSP và DLG. Thank bác.

1 Likes

Nhờ bác Ocean soi giúp con APG với. Thank bác

1 Likes