Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

từ đầu tôi đã nghĩ nó pr rồi🤣

1 Likes

Từ vụ bỏ cọc này mà các room đang hô nhau tiền vào bank, vào chứng, tiền sẽ thoát bđs. Nên chắc ngày mai cổ bđs cũng chỉnh tương đối

1 Likes

HAP có game pht khoảng 50 triệu cp nên cần theo dõi ngày chốt pht.
HAP hôm nay cũng rung lắc chỉnh khi chạm target trung hạn 18.x-20.x lần 2, vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp rung lắc này HAP 14.0x-15.5x
Target dài hạn HAP là 26.x- 28.x

7 Likes

bank vs ck là cơ bản hàng ngon nhưng h lại ít dc quan tâm vì penny tăng quá , penny danh cho ng mạo hiểm :rofl::rofl:

1 Likes

HQC tuy là cp bất động sản nhưng không hưởng lợi hay thiệt hại gì từ vụ THM. Thậm chí còn hưởng lợi lớn nếu vụ Thủ Thiêm là ảo vì HQC chuyên về bất động sản NƠXH. Mà NOXH hưởng lợi nhờ chính sách hỗ trợ của Cp và Tphcm thời gian tới.

HQC đang form uptrend và đã vượt đỉnh target ngắn hạn 9.x và đang hành trình lên vùng target trung hạn 14.x-16.x và dài hạn 22.x-24.x
Hành trình uptrend và tăng có rung lắc chỉnh là bình thường, vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp rung lắc này là 9.0x-9.8x

Các cp bất động sản sau sẽ bị ảnh hưởng tiêu cực từ vụ THM bỏ cọc hủy thương vụ ảo Thủ Thiêm là: CII, NBB, LDG, DIG, CEO, HAR, BCG, SCR, DRH…vì mấy cp này tăng rất nóng từ vụ đấu giá đất của THM ở Thủ Thiêm.

20 Likes

itc có ảnh hưởng đến vụ thủ thiêm hok anh ocean nhỉ.

1 Likes

KHP có dấu hiệu chưa vượt thành công vùng đỉnh target trung hạn 22.x-24.x nên sẽ chỉnh về vùng hỗ trợ tích lũy 18.x-20.x để tích lũy lấy đà cho lần vượt sau thành công lên vùng target dài hạn 32.x-34.x

9 Likes

dạ em cảm ơn bác chủ nhiều. :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

MCG hold cho trung dài hạn ok bác.
MCH đang sideway tích lũy trong vùng hỗ trợ tích lũy 9.x-10.x sau nhịp chỉnh từ vùng target trung hạn 14.x-16.x
Target dài hạn MCG là 22.x-24.x

6 Likes

bác xem giúp e con L12 ạ, cảm ơn bác

1 Likes

vâng em cám ơn bác nhiều

1 Likes

Nhờ Bác Ocean xem giúp con S99

1 Likes

GSP đang form sideway down điều chỉnh từ vùng target trung hạn 18.x-20.x, vùng hỗ trợ tích lũy GSP trong nhịp chỉnh này là 13.x-15.x
Target dài hạn GSP là 26.x-28.x

DLG đang form sideway uptrend và đã vượt qua vùng đỉnh target ngắn hạn 8.x-9.x
Vùng tích lũy DLG trong nhịp rung lắc này theo thị trường chung là 9.0x-9.8x
Target trung dài hạn DLG là 1.x-16.x và 22.x-24.x

11 Likes

Bác cho e xin ý kiến về Fcn và gex với ah

1 Likes

Har có nên bán ko bâc .chính phủ bơm 350.000 tỷ rùi

nhờ bác Ocean xem giúp IJC và KBC. t định bán ijc mua kbc có được ko bác?

APG có Game PHT cp nên cần theo dõi ngày chốt PHT.
APG đang sideway tích lũy trong vùng 20.x-22.x và chưa có tín hiệu rỏ ràng điều chỉnh hay tăng tiếp.
Tôi dự đoán khi nào tích lũy đủ trong vùng này APG sẽ tăng vượt target trung hạn 2022 là 24.x-26.x và tiến sát target dài hạn 34.x-36.x trước ngày chốt PHT.

9 Likes

Bác ơi bác nhận định sao về JVC ạ? Hôm nay e thấy trắng bên mua rồi :((

Bác xem giúp e KSB cám ơn bác

Target ngắn trung dài hạn JVC trong năm 2022 là 9.x-10.x, 14.x-16.x và 22.x-24.x

JVC đang rung lắc trong form uptrend khi đã vượt đỉnh target ngắn hạn và đang tiến dần đến target trung hạn. Vùng hỗ trợ tích lũy JVC trong nhịp rung lắc này là 10.0x-11.5x

11 Likes