Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Thật ra 100% người dân và nhà đầu tư ai cũng biết QH thông qua gói kích thích kích cầu phục hồi kinh tế này và tin này cũng đã thẩm thấu vào giá cp cả tháng nay rồi. Và nhiều cp hưởng lợi từ gói kích cầu này cũng gần và đạt target trung dài hạn nên mọi người cũng cần cẩn trọng đừng vì tin này mà mua đuổi mua đua các cp đã vượt target trung dài hạn rất rủi ro.

17 Likes

bác ơi mai e nên bán hết har ldg ros luôn không ạ?

1 Likes

Nay tìm pic mãi ko thấy hoang mang ghê các bác ạ

Bác cho hỏi tin huỷ giao dịch 75tr cổ phiếu FLC là tin xấu hay tốt vậy bác

ITA vẫn đang sideway trong vùng 16.x-18.x mà chưa có tín hiệu rỏ ràng điều chỉnh hay tăng tiếp. Nếu điều chỉnh thì vùng hỗ trợ tích lũy là 14.2x-15.8x
Target trung dài hạn ITA trong năm 2022 là 20.x-22.x và 30.x-32.x

11 Likes

Bác cho em nhận định họ nhà FLC , nhất là ROS với ạ ,

2 Likes

Bác xem giúp xu hướng mã AAA thấy ra tin đấu giá lượng cổ phiếu lớn

2 Likes

HST FLC mai sẽ bùng nổ lại từ 10h30 thôi

2 Likes

CTS đang bước vào nhịp chỉnh từ vùng target dài hạn 2021 48.x-52.x, vùng hỗ trợ tích lũy CTS trong nhịp chỉnh này là 38.x-40.x, nếu thủng vùng hỗ trợ tích lũy này thì vùng hỗ trợ tích lũy tiếp theo là 34.x-36.x
Target ngắn trung dài hạn CTS năm 2022 là 28.x-30.x, 38.x-40.x và 52.x-56.x

6 Likes

Bác Ad @Suzy bảo có bác nào đó report Pic này nên hệ thống báo lỗi và remove. Sau khi tôi báo cáo tình hình với Ad @Suzy xong, Ad giúp hồi phục xong vào buổi chiều rồi.

25 Likes

Bác Ocean đã giải đáp các CP của anh Quyết bên trên rồi, các bác xem lại xem ạ.

1 Likes

PHC đang hồi và tăng trở lại sau nhịp chỉnh từ vùng gần vùng target trung hạn 20.x-22.x về vùng hỗ trợ tích lũy 14.x-16.x
Nếu vượt đỉnh target trung hạn 20.x-22.x thành công thì lên vùng target dài hạn 30.x-32.x

10 Likes

Sớm nhất là quý 4/2022, muộn nhất là quý 4/2023 bác.
Đầu tư chứng khoán thì luôn theo dõi các tin vĩ mô sau có ảnh hưởng không tích cực tới ttck:

1. FED tăng lãi suất và khi lãi suất trên 2%
  2. Lãi suất huy động của Bank Việt Nam, mức trung bình trên 8%/năm
  3. Các chính sách bơm tiền bị hạn chế trở lại
14 Likes

Bác @Oceanfutureman xem giúp AAA với, tks bác

1 Likes

ROS HAR thì dài hạn ổn.
Ngắn trung hạn ROS bị ảnh hưởng hơi tiêu cực từ FLC, còn HAR thì bị chút tiêu cực từ vụ THM bỏ cọc Thủ Thiêm.

17 Likes

Đúng là vụ THM bỏ cọc vụ giá đất ảo tung chảo Thủ Thiêm sẽ ảnh hưởng tiêu cực tới các cp ngành bất động sản thời gian qua tăng rất nóng cũng liên quan tới THM vụ TT như: CII, NBB, DIG, CEO, LDG, BCG, SCR, DRH…
Một số cp bất động sản khác cũng bị ảnh hưởng tiêu cực theo nhưng chút chút thôi.
Vì thế, ai lỡ đu theo cp nóng rồi thì tranh thủ chốt ngay.

14 Likes

Bác Ocean cho em xin ít nhận định về HVN với. Em cảm ơn!

1 Likes

Bác Ocean cho e hỏi SZC ạ, thấy các chỉ số đều có vẻ xấu đi. Có nên nắm giữ k ạ.

1 Likes

cho e hỏi e mua DBC giá 74.5, mua vì kỳ vọng cuối năm nhưng giảm quá, có nên cắt k ạ. E cảm ơn

1 Likes

Ừ sang bank xác đi bạn

1 Likes