Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

t nghĩ với DBC thì phải lỳ đòn đó bác, vì lái cù nhầy lắm. T cũng từng mua DBC giá 53, ôm mấy tháng trời lên 64 ko bán, nó lại giảm rồi lại lên. Lúc gần đây lên 62 t định bán lướt thì nó lên vèo tới giờ. đang mong nó giảm để mua lại

2 Likes

Thứ 1: Bác Ad @Suzy bảo Pic này bị 1 bác nào đó report vào hệ thống nên hệ thống tự động báo lỗi và remove. Và bác Ad @Suzy đã hồi phục xong.

Thứ 2: Vụ THM bỏ cọc sẽ ảnh hưởng tiêu cực tới các cp bất động sản hưởng lợi và tăng nóng trước đó khi THM trúng giá ảo giá bong bóng khổng lồ như: DIG, CEO, CII, NBB, LDG, BCG, SCR, DRH…

Còn đa số cp bất động sản còn lại có ảnh hưởng tiêu cực chút xíu chứ không nhiều.

25 Likes

Chuẩn ko bác

1 Likes

Em.cảm ơn bác

1 Likes

cảm ơn bác

1 Likes

KSQ đang ở vùng đỉnh target ngắn hạn 9.x nên rung lắc chỉnh theo thị trường chung là bình thường, vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp rung lắc này của KSQ là 8.8x-9.6x
Target trung dài hạn KSQ là 14.x-16.x và 22.x-24.x

10 Likes

Bác cho ý kiến tham khảo về S99 nhé. Đang là 1 mã có vẻ có tiềm năng. Cảm ơn bác Ocean :smiley:

1 Likes

Tất cả các cp bất động sản ở quanh Thủ Thiêm và gần Thủ Thêm và ăn theo Thủ Thiêm vừa qua đều bị ảnh hưởng tiêu cực hết. ITC có nhiều đất và dự án ở Tphcm, BD, ĐN… nên bị ảnh hưởng chút xíu chứ không nhiều vì thời gian tăng nóng vừa qua ITC không tăng theo vụ Thủ Thiêm.
Đây là các cp vừa qua tăng nóng và rất nóng ăn theo vụ Thủ Thiêm của THM nè:

1. CII
  2. NBB
  3. DIG
  4. CEO
  5. BCG
  6. LDG
  7. SCR
  8. DRH
    9…
23 Likes

L12 đang hồi và tăng lại sau nhịp chỉnh từ vùng đỉnh target trung hạn 24.x-26.x về vùng hỗ trợ tích lũy 14.x-16.x
Target dài hạn L12 là 34.x-36.x

9 Likes

e cảm ơn bác ạ

1 Likes

Target ngắn trung dài hạn S99 trong năm 2022 là 28.x-30.x, 38.x-40.x và 50.x-54.x nên có thể đầu tư S99 cho ngắn trung dài hạn. S99 đang có dấu hiệu tăng trở lại tuy chưa rỏ ràng nhưng đã phát tín hiệu nên theo dõi sát sao.

8 Likes

Xin đánh giá taget 6 tháng cho 2 e hàng đào EVG và SCR bác ơi

1 Likes

HCD bác nhận định như thế nào trong thời gian tới bác Ocean ơi! xin bác cho ý kiến ạ, về FA hay TA cá nhân thấy nó khá ổn nhưng ko biết thời gian tới như thế nào :smiley:

1 Likes

APG nó PHT 73tr cp bữa tháng 12 rồi phải chứ ạ?

1 Likes

Cho e xin nhận định Fcn DAg với ah

1 Likes

xin Bác Ocean cho e nhận định HBC và FCN với ạ

1 Likes

Tks bác nhiều :smiley:

1 Likes

dạ. e cám ơn anh nhé

1 Likes

HAI, ART sàn luôn, vào được không AD. Thanks

2 Likes

tầm này thì quan sát thôi vào các bác