Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

vào tạm 1k Hai thử

2 Likes

bác Ocean ơi, bác xem giúp t KBC và IJC với bác. T có nên bán IJC và mua KBC ko bác? Cảm ơn bác

1 Likes

họ flc quả này cho về giá2k hết thôi sàn chất ngang đỉnh núi phan xi păng rồi

1 Likes

Sau vài sự kiện “hot”: FLC úp bô, Tân Hoàng Minh bỏ cọc thì dòng BDS dự sẽ phải giảm vài phiên. Nói chung cổ đất đã tăng hơi nhiều trong thời gian qua, làm lực kéo VNindex vượt 1500
Mình nghĩ những cổ phiến an toàn trong thời gian tới như: Chứng khoán (VND, SSI, VCI, VIX), Ngân hàng(CTG, VCB, VPB), sắt thép (HPG, HSG, TLH, BVG), xây dựng (LCG, ASM, HBC, BCG, IJC), thực phẩm(FMC, VNH, KDC), khoáng sản (ACM, LCM) sẽ có dư địa tăng.

2 Likes

Khi DN bị khủng hoảng về niềm tin thì cp đó khoan hãy vào, đợi khi nào có đột biến thì hãy xem xét giải ngân 1 phần.

1 Likes

Mr Q làm hại cả dòng rồi. Không ngờ vụ bán chui lại tiêu cực khủng khiếp quá. Chờ 1-2 phiên nữa xem diễn biến thế nào.

25 Likes

Jvc nay cũng nằm sàn rồi bác :sweat:

1 Likes

image

Thị trường đang bước vào giai đoạn điều chỉnh 80-100 point ( nếu không có Vn30 đỡ thì đúng ra sáng nay VNi đã giảm 50 point rồi).
Vì thế, các cp ít thì chỉnh 5-10%, nhiều thì chỉnh 15-25% vì thế các bác canh cp mình quan tâm giảm 2-3 phiên = trên 10% hãy mua vào trở lại từ từ.
Vùng hỗ trợ tích lũy AAA trong nhịp chỉnh này là 16.5x-18.5x

18 Likes

Giờ muốn bán cũng chả bán được , theo anh ros nếu về thấp nhất là bn ạ , khả năg lên được nữa ko ạ

4 Likes

t nghĩ với cái việc tài khoản của Mr. Quyết bị phong tỏa thì sẽ hơi mệt. Chắc lão ý cũng định bán FLC để quay dòng tiền cho dự án/ cty nào đó trong hst. Mà giờ bị phong tỏa vậy rồi, ko xoay đc dòng tiền thì hệ lụy có thể là “nghẽn mạch máu”, rồi dẫn đến đột quỵ hst thôi nhỉ! May hồi đấy t lang thang vào thử HAI, có lời phát phắn luôn ko nhìn lại :cold_face:

3 Likes

em đang cân nhắc bán FLC bác, mấy con khác quan sát xem sao. Ý bác thế nào?
may có STB cân lại ko hơi bị nhức đầu

2 Likes

Cảm ơn bác!
Em còn dính ROS vs HAR chưa ra được bác ạ… KÊ bán FL kinh quá

2 Likes

image

FCN không ảnh hưởng gì vụ THM cả. Mà còn hưởng lợi nhờ chính sách đầu tư công của CP.
FCN đang form uptrend và đang trong vùng target trung hạn 34.x-36.x nên cũng cần cẩn trọng vì có thể xảy ra nhịp chỉnh, vùng hỗ trợ tích lũy FCN nếu có nhịp chỉnh là 28.x-30.x
Target dài hạn FCN là 44.x-48.x

image

GEX thì đang xảy ra nhịp chỉnh đúng như dự đoán trước đó khi đạt target trung hạn 44.x-48.x, vùng hỗ trợ tích lũy GEX trong nhịp chỉnh này là 40.x-42.x
Target dài hạn GEX là 56.x-60.x

13 Likes

họ nhà quyết hết tuần này chắc vẫn sàn thôi bán cũng khó luôn tuần sau chắc vẫn vậy

1 Likes

ROS phải về vùng gần 8.x như xưa thì may ra cầm máu. Tội nghiệp cho các NDT vào hôm qua. GD khủng 98 tr cp ROS.
Quan điểm đầu tư của mình là không đu theo hàng nóng, Hàng mình vào thì phải có chỉ số KD tốt, giá tốt , ngành tốt và nhất là có thanh khoản.
LCG, VPB theo mình là hàng ngon còn sót,
ACM là hàng lâu dài. Khi nó 3.1 rồi 3.2 là mình vào + nằm im.

4 Likes

Nào anh em chứng sĩ đang cầm dòng họ nhà anh Quyết bấm hủy lệnh bán đi thì mới mong cp lên giá được. Ai cũng bấm lệnh bán thế này thì chỉ có chết chùm thôi. Không cần các bác mua vào nhưng đừng đặt lệnh bán nữa anh em ơi

3 Likes

image

HVN thích hợp cho cả đầu tư ngắn trung và dài hạn. Target ngắn trung dài hạn HVN là 28.x-30.x, 38.x-40.x và 50.x-54.x

Có thể mua vào HVN giá vùng đáy 20.x-22.x này. Khi nào HVN tích lũy đủ trong vùng này thì sẽ phi thôi.

12 Likes

Họ nhà FLC có khả năng hồi dc k bác?

1 Likes

Chết rồi thế này mấy con penny khác có ảnh hưởng theo ko Bác Ocean ơi DLG, HAG, HQC, QBS , FTM :(( SỢ quá

1 Likes

Em bắt lại DLG ổn ko bác Ocean ạ

1 Likes