Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

image

SZC đang vào nhịp điều chỉnh sau khi đạt target trung hạn 70.x-74.x đúng như dự báo trước đó. Vùng hỗ trợ tích lũy SZC trong nhịp chỉnh này là 58.x-62.x
Target dài hạn SZC là 85.x-90.x

9 Likes

image

DBC đang vào nhịp chỉnh khi sau khi đạt target dài hạn 78.x-82.x, vùng hỗ trợ tích lũy DBC trong nhịp chỉnh giảm này là 62.x-66.x
Rất khó kỳ vọng DBC tăng trở lại đỉnh target dài hạn , chỉ mong sau khi tích lũy đủ trong vùng hỗ trợ sẽ hồi lại vùng 72.x-76.x thôi.

7 Likes

Hn e không có nhu cầu soi con gì cả, cả danh sách xanh lơ r nên đóng bảng để đấy thôi :). lên tâm sự mỏng với bác @oceanfutureman tí, không biết bác năm nay U bn ah? e rất nể và hâm mộ những phân tích của bác. để có đc những kinh nghiệm này, thời gian tích lũy chắc phải rất dài

9 Likes

Đã sụp tầm 80đ đúng như dự đoán của bác Ocean, bác là thánh nhân phương nào rồi huhuhu

4 Likes

Hôm nay sàn tắm biển cả! đi uống cf sang tuần bật lên lại xem :smiley:

1 Likes

Thông báo quan trọng:
Chiều nay, sau 3 giờ khu vực gần cầu Sài gòn, cầu Thủ Thiêm và nhiều cây cầu khác trên khắp Việt Nam sẽ bị ùn tắc giao thông, do có rất nhiều xe máy + dép vắng chủ để lại trên thành cầu.
Sau khi điều tra thì được biết rất nhiều Chứng sĩ vì không chịu được áp lực lỗ cp nên đã nhảy cầu.
Anh em đi ngang khu vực đó hãy sắp xếp thời gian để tránh kẹt xe nhé.,

5 Likes

E quay lại đọc bài bác ý từ tháng 7, ui trời, toàn thấy bác Ocean đoán đúng,

1 Likes

Em đọc GEX của bác, tuân theo đúng hướng dẫn, may ghê

1 Likes

Hơi đâu mà chất sàn , sàn chất cũng chả bán được , chỉ lợi cho lái ép hơn

2 Likes

Tôi sai rồi ad ơi. Tham k bán ABS 32, 31 cả mấy hôm trước cả sáng nay cũng có 31.5 k bán. CDO lời k bán giờ thành lỗ đậm. Tham quá ad.
Có nên cắt lỗ CDO hay giữ? Cảm ơn ad.

1 Likes

Cứ cầm dài hạn là hồi coi như gửi tiết kiệm

1 Likes

Riêng BCG mình thấy nó chệch nhịp với sóng BĐS vừa rồi, trong khi các con khác tăng nóng thì nóng dền dứ khá lâu do đã hoàn thành deal PHT nên chỉ giữ giá là chính. Vậy mà giờ cả ngành giảm thì hưởng ứng theo rất nhiệt, tuy nhiên mình nghĩ BCG sẽ giữ giá tốt hơn các con BĐS khác do nó có tăng được nhiều đâu. BCG không chỉ có BĐS, nên cũng khó đánh giá theo sóng này.
Với DRH thì nó thiên về hưởng lợi đầu tư công cùng KSB và câu chuyện pht hơn là ăn theo hiệu ứng Thủ Thiêm. Theo mình thì DRH cũng sẽ giữ vững ở quanh mốc 30 để tiến lên tiếp

1 Likes

image

Target ngắn trung dài hạn EVG 2022 là 16.x-18.x, 24.x-26.x và 34.x-36.x
EVG đang vào nhịp chỉnh khi đạt target trung hạn 24.x-26.x, vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp chỉnh này là 18.x-20.x
Dù đang có Game PHT chưa hoàn thành nhưng do ảnh hưởng tiêu cực từ vụ THM và FLC nên bị ảnh hưởng theo 1-3 phiên.

image

SCR bị ảnh hưởng tiêu cực từ vụ THM nhiều hơn EVG vì có nhiều đất và dự án gần TT hơn EVG và cũng ăn theo THM nhiều hơn EVG.
Target ngắn trung dài hạn SCR trong năm 2022 là 18.x-20.x, 26.x-28.x và 36.x-38.x
SCR cũng đang vào nhịp chỉnh khi đạt target trung hạn 26.x-28.x, vùng hỗ trợ tích lũy SCR nhịp chỉnh này là 20.x-22.x

5 Likes

Bác ơi VNI biến động quá, Tuần này có hồi được không hả bác.
Xin bác cho em nhận định HAR ăn tết ạ

1 Likes

Bác @Oceanfutureman có nhận định nào lạc quan về TT sắp tới ko ạ, VNI đi vè đâu bác? :frowning:

2 Likes

image
Bất ngờ là nhiều cp chả liên quan gì đến FLC và THM cũng bị ảnh hưởng tiêu cực theo.

Target ngắn trung dài hạn HCD năm 2022 là 10.x-12.x, 18.x-20.x và 28.x-30.x
Về trung dài hạn HCD vẫn tích cực.

10 Likes

Những lúc thị trường thế này, cứ tắt bảng điện thôi ạ. Mình phải có niềm tin với cổ mình cầm chứ. Có tiền thì bắt thêm, không thì ngồi mặc các anh diễn, diễn chán các anh lại kéo thôi. Đỏ một vài phiên, NAV giảm vài phần trăm, chưa có gì to tát quá cả. Có nhận định của bác Ocean rồi, cứ tự tin nắm giữ thôi. Xuống rồi lại phải lên, nồi cơm ngon thế này xem ai dám đập vỡ…

5 Likes

Vâng, đúng rồi. Tôi xem lại thì APG đã PHT xong cp trong tháng 12/2021.

4 Likes

Nhờ Bác Ocean tư vấn giữ hay bán POW, giảm khiếp quá. Mua lúc 17.3

1 Likes

Tình hình này thì chờ xem tin FLC xong xuôi như thế nào rồi vào. Có thể 1-2 phiên nữa có tin khi đó cp hst FLC giảm thêm 75-14% nữa rồi vào được giá rẻ hơn.

8 Likes