Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác @Oceanfutureman cho e xin nhận xét về BCM KBC lúc này với ạ. E cám ơn bác

1 Likes

Bác xem giúp con VCG. Hưởng lợi đầu tư công, k liên quan vụ THM mà giá giảm thế nhỉ

1 Likes

Cụ Ocean cho e nhận định về con TTF, HVH chiều nắm giữ ạ

1 Likes

Cảm thấy được an toàn khi đọc tư vấn của @Oceanfutureman , mặc dù tài khoản đang fl cả, hận bác Quyết thật sự.

1 Likes

image

image

Như đã dự báo từ trước thì KBC đang vào nhịp chỉnh khi đạt target trung hạn 58.x-62.x, vùng hỗ trợ tích lũy KBC nhịp chỉnh này là 48.x-52.x, target dài hạn KBC là 70.x-74.x

Vùng hỗ trợ tích lũy IJC sau nhịp giảm từ vùng target trung hạn 36.x-38.x là 28.x-30.x
Target trung dài hạn IJC là 36.x-38.x và 48.x-52.x

7 Likes

Hôm nay cả HST FLC chất sàn kiểu đó thì lên gì nổi. Ai cũng đua nhau bán

1 Likes

Khả năng cao ROS về 10.0x luôn trừ khi chiều nay hoặc mai có tin gì đó từ cơ quan nhà nước tích cực trở lại.

13 Likes

Chờ tin tích cực từ a. Q hoặc cơ quan chức năng 1-2 phiên nữa xem sao?

10 Likes

FIT thì sao anh ơi, em đu 16.5 cắt đc chưa anh Ocean

1 Likes

Bị ảnh hưởng tiêu cực hết rồi. Nhưng theo tôi đúng như kịch bản điều chỉnh của thị trường chung mà tôi dự báo trước đó VNi sẽ có nhịp giảm 80-100 point +/-20 trong tháng 1/2022 rồi sau đó hồi lại trước khi nghỉ tết.
Vni giảm 80-100 +/- 20 point về 1420-1460 thì đa số các cp chỉnh giảm ít nhất 15%-25%

21 Likes

Tình hình tiêu cực này thì canh bắt DLG vùng giá 8.xx- dưới 9.0x tốt hơn.

13 Likes

Lieuj ros có thủng 10 ko bâc .căng qua

1 Likes

Quá khâm phục bác luôn. Nhưng liệu dòng cổ nhà QC có hồi lại đc ko bác, tôi đang bị kẹp 10k Ros, 6k AMD, 5k KLF, hic đặt mà ko thoát đc hàng. Cám ơn bác.

3 Likes

Với tình hình này, bác ocean ơi, theo bác sau khi chỉnh xong , thị trường sẽ hồi theo hướng dòng tiền vào ngành nào bác , rất muốn tham khảo nhận định của bác.cảm ơn bác

1 Likes

Nhờ bác phân tích hộ em con VNE ạ

1 Likes

cảm ơn bác. Vậy chắc t tiễn IJC và chờ KBC quá bác. Lõm KBC nặng quá :sob: :sob: :sob:

1 Likes

Bác Ocean ơi nay con HQC sàn 9.3 luôn, em mua 8.9 . Vậy có bao giờ nó xuống 7-8 luôn không bác?

2 Likes

Vâng ! Em cảm ơn anh ạ

1 Likes

nhờ những nhận định của bác trước đó mà e kịp cơ cấu lại danh mục, cám ơn bác Ocean nhiều lắm ạ :clinking_glasses:

3 Likes

Lang thang vẫn kẹp ros giống em ạ .em giá tb 10 .2 phiên fl.nũa là toi

2 Likes