Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác cho em xin nhận định HQC với ạ. Nay chấy dư bán sàn 14-15tr cổ. không thoát nổi bác ạ

3 Likes

Tôi đầu tư ckvn tới hiện tại là năm thứ 9 rồi. Qua 9 năm đầu tư chuyên nghiệp toàn thời gian trên ttck cho tôi cũng rất nhiều kinh nghiệm và kiến thức mới. Tuy nhiên cái tôi chưa có được là bản lĩnh dùng margin trong đầu tư ck. 8 năm qua với số vốn ban đầu là 800 triệu thì tới hiện nay tôi cũng chỉ mới kiếm được 16 tỷ thôi. Nghe trên Media và các diễn đàn có nhiều bác khoe mới 1-2 năm mà vốn từ 1 tỷ đã kiếm được 1 triệu $ rồi nên ngẩm lại tôi thấy mình còn kém lắm cần phải học hỏi thêm nhiều.

80 Likes

Ăn chắc mặc bền bác ơi. Tham thì dễ bị thâm lắm. E thấy phân tích của bác rất hay. Tiếc giờ e mới vào pic của bác. Bác có kinh nghiệm chia sẻ cho f0 tụi em kinh nghiệm vượt qua tuần sóng gió này với. E giờ đang kẹt mấy mã jvc, ros, hqc bác ạ.

7 Likes

Cảm ơn anh đã. Chia sẻ những nhận định về thị trường, về cổ phiếu ,và rất nhiệt tình tâm huyết.chúc a năm nào tài khoản cũng ít nhất x2 trở lên ạ🥰

2 Likes

CDO nếu đầu tư cho trung và dài hạn thì hold bác. Có thể canh mua thêm khi 1-2 phiên sàn nữa. về vùng 7.5x-8.2x

10 Likes

e DLG sàn chắc hồi xuống 8 quá

1 Likes

Jvc, ros của bác quyết mình ko dám nói gì nhưng HQC mình cảm thấy vẫn ôm được nếu đã lỗ! hiên tại mình cũng đang ôm hqc giá 10. và cũng không bi quan cho lắm! sẽ hồi thôi bạn!

3 Likes

Ad cho mình xin nhận định con CVN với con PLP nhé, thanks ad

1 Likes

BĐS vẫn nóng lắm :)))

1 Likes

Nếu không có các cp Vn30 đỡ chỉ số thì VNi đúng nghĩa hôm nay giảm trên 40 point tức là giảm gần 80-100 point +/-20 về 1420-1460. Và như vậy thì Vni sẽ hồi vào chiều ngày mai hoặc bắt đầu sáng thứ 6 tuần này. Vì Vn30 đỡ chỉ số là làm sai lệch chỉ số giảm nên có thể Vni giảm hết trong tuần này và bắt đầu tuần sau hồi dần trở lại tới trước khi nghỉ tết.

Còn HAR thì vùng tích lũy hỗ trợ cho nhịp giảm này là 10.x-12.x ( có thể canh bắt đáy HAR khi giá dưới 12.0)

30 Likes

Theo mình xu hướng mới năm 2022 sẽ thiên về đầu tư công, nhà ở xã hội, sau khi lô đất Thủ thiêm được đấu giá lại thì cổ BĐS lại hot thôi!

2 Likes

bác @Oceanfutureman ko đi làm à

1 Likes

Em thấy may mắn vì có bác Ocean đồng hành cùng bọn em. Em đã chốt hết hàng đầu cơ vào thứ 2 và thứ 3, còn giữ mỗi har và mua thêm giá sàn hôm nay. May mắn nghe lời bác Ocean em chốt được gần đỉnh cây thông lãi 50% chỉ sau 1 tháng rưỡi. Đội ơn bác nhiều lắm lắm ạ :heart_eyes::heart_eyes::heart_eyes:

4 Likes

Mong là như bác nói ạ, hồi cho bà con yên tâm ăn tết ạ

1 Likes

Theo quan sát và nhận định của tôi thì có thể chiều mai nhiều cp sàn hôm nay sẽ xanh và có khi tím trở lại. Nhất là các cp không liên quan đến FLC và THM.

Còn hôm nay nếu không có VN30 đỡ giá thì xem như Vni giảm 40-50 point và vì vậy thêm 1 phiên giảm sáng mai nữa là Vni giảm đúng 80-100 point +/-20 như dự báo trước đó. Và Vni sẽ bắt đầu hồi lại từ phiên chiều mai.
Vì thế, sáng mai các bác có thể mua bắt đáy 1 phần các mã cp không liên quan vụ FLC và THM mà giảm sàn tiếp ngày mai.

36 Likes

sáng có bác nào vợt đc tí nào SHI ko nhỉ:rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Vững tin theo bác…
Cảm ơn bác.

1 Likes

Nghe bác nói em đỡ buồn 1 chút:)

1 Likes

trước đấy không biết bác có học chuyên sâu vào chuyên ngành tài chính/chứng khoán không ah. nếu bác có tổ chức dạy thì giá nào e cũng xin đc học bác

2 Likes

Em cảm ơn bác nhiều ạ!
Chúc bác buổi chiều vui vẻ và mạnh khỏe!!! :heart_eyes:

1 Likes