Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Vâng. e chia sẻ thêm đúc kết từ thực tế e trải qua, có thể đúng với vài trường hợp thôi ah :). VD:bạn e tết r cần tiền gấp, cắn răng bán cổ phiếu lúc thấp nhất. Nếu đã cbi đủ quỹ dữ phòng thì câu chuyện đã khác :).

5 Likes

Target FLC và ROS đợt này tầm 14 có cao quá ko các bác? Tính từ h đến giữa tháng 4?

5 Likes

Việc cần tiền phải bán cổ thì lại là chuyện khác mà. Không liên quan đến tâm lý kia đâu :woozy_face:.

5 Likes

chồi, bác timming chuẩn ghê, cả FLC và ROS đều đến đầu tháng 4 là khả quan, tâm lý ndt sáng hơn, e dự là:
FLC: từ h đến tháng 4 vượt mây chạm móc 17.0x
ROS: vượt mây chạm móc 11.1x
nếu đúng tính toán đường đi của 2 cp này duy trì đà tăng tốt như bây giờ :grinning:

6 Likes

=))) đánh bạc 2k cp thôi, k dám nhiều. chủ yếu LIG với QBS

3 Likes

UNI đang form uptrend.

1. Vùng hỗ trợ cứng UNI 2022 là 12.x-14.x
  2. Target ngắn trung dài hạn UNI 2022 là 16.x-18.x, 24.x-26.x và 34.x-36.x
8 Likes

Đầu tư trung dài hạn thì hold ok bác.
Canh mua giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ nhịp rung lắc này là 14.0x-15.5x

8 Likes

3 Likes

Bank mở vị thế thăm dò được rồi…

5 Likes

6 Likes

phiên mai canh vào con nào được Ad nhỉ,
Sẵn tiện bác nào có note file em xin với ah, em tìm lãi mãi không thấy

Thanks

3 Likes

Lãi 2,26 tỷ/8 tỷ vốn = 28%/3 tháng. Còn kém lắm bác. Thấy nhiều cao thủ, các thầy và các đệ tử các thầy và nhiều bác khác khoe từ đầu năm tới giờ lãi 50%-100% hết rồi.

17 Likes

Pic này phân tích, bàn luận vui vẻ chứ ko phím hàng bác ơi.
Bác ưng cp nào hoặc hảo cảm với 3 chữ cái nào thì cứ xúc thôi bác.

2 Likes

CRC đang form sideway up và hồi trở lại.

1. Vùng hỗ trợ cứng CRC 2022 là 9.x-10.x
  2. Target ngắn trung dài hạn CRC 2022 là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x

9 Likes

E giờ mới lần đầu thấy tiền tỉ vs chục tỉ trăm tỉ bác ạ… công nhận dân Vn mình giàu thật.

4 Likes

M đang ko tính đc điểm ra tốt nên cứ phải tự đặt ra target cho bản thân, chứ ko là thành cổ đông dài hạn mất

3 Likes

Bác cho e hỏi, Bds vào mùa xuân mà LDG vs DLG nó giữa hè hết thì là nó chạy sớm hả bác?

3 Likes

Tỉ lệ quyết định mua bán của tôi cũng sai nhiều lắm nhá các bác. Nhiều cp tôi bán xong nó vẫn phi ầm ầm, nhiều cp tôi mua xong nó vẫn giảm tiếp.
Ví dụ 2021:

1. Tôi bán DGW giá 7x.x nó vẫn phi lên 1xx.xx
  2. Tôi bán FTS giá 3x.x,…6x.x
  3. …HSG…2x.x…4x.x

10…

20…

nnn…

Điếm ko xuể quyết định sai.
    Con nào may thì bán xong rồi nó giảm rung lắc chỉnh để mua lại giá thấp hơn.
    Đang canh OCH mua lại giá thấp hơn.
15 Likes

KSQ đang form sideway up, vượt 8 thành công là vào form sideway uptrend và hồi trở lại.

7 Likes

Tỷ lệ lãi của Bác sau 3 tháng là mục tiêu của em và phần đa mọi người trong pic mình rồi đấy ạ.
Haha thu nhập thế này bác đi đánh golf được đấy:d:d

4 Likes