Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

dạ thôi chắc do các bác hiểu lầm lẫn nhau do văn viết ko hiểu rõ ý bên kia thôi ạ. Mọi ý kiến cá nhân đều đc tôn trọng, nếu ko cùng ý kiến có thể giữ riêng quan điểm, mọi người đều vui vẻ ở đây ạ :grinning:

5 Likes

Vâng. Em xin lỗi các bác. Tự dưng thành nặng nề chả ra gì cả. Để em xóa đi.

4 Likes

Chưa nhé! GEX vẫn trong danh mục :smiling_face_with_three_hearts:

5 Likes

dạ ko phải lỗi của ai đâu bác, e chỉ muốn mọi người vui vẻ với nhau thôi :smiling_face_with_three_hearts:

6 Likes

Nay e vào mà e lại tưởng bác sút rôi am e thấy buồn

3 Likes

Vâng em cũng muốn anh chị em trong pic vào đây để chia sẻ, bàn luận vui vẻ. Em cũng xin rút kinh nghiệm…

4 Likes

chúc bác và mọi người vẫn còn onl buổi tối vui vẻ ạ :heart:

5 Likes

A huhu :expressionless:

5 Likes

ngủ đi a, có sức mai gom QBS mấy triệu cổ :relieved:

8 Likes

như một thói quen, từ lúc em (F0 chính hiệu) tình cờ vào đọc topic này của bác Ocean, cứ đầu giờ sáng, trước khi chợp mắt buổi trưa và trước khi đi ngủ buổi tối, em đều phải vào đọc tin nhắn của các bác với các mục đích là: 1) học thêm kiến thức; 2) trước khi định mua bán cái gì đó là lại tìm phân tích của bác @Oceanfutureman, tổng kết của bác @Salander, tin tức và kinh nghiệm của bác @Spiritvn và xem thầy @Daucove709 đang đốt vía con nào không để hóng; 4) và cuối cùng, group rất hòa đồng, vui vẻ giúp em cảm thấy vui, ý nghĩa và phần nào đó có thêm niềm tin vào thị trường. Đến giờ, một trong những cái hay nhất mà em học được từ các bác là em luôn phòng bị 25% tiền để khi thị trường sập còn gom hàng và trung bình giá (Trước em toàn All-in, được cái là không margin nhưng lần nào âm thì cũng nhấp nhổm lắm). Em cảm ơn bác @Oceanfutureman , @Daucove709, @Spiritvn, @Salander và các bác trong group rất nhiều. Chúc group ta tiếp tục phát triển, đánh đâu thắng đó và chúc các bác buổi tối zui zẻ :smiley:

27 Likes

Mình thấy vẫn có thể lên, bb khả năng mở rộng, ma20 đi lên. nhưng nến thì giằng co quá

3 Likes

Cp dầu khí sắt thép đã hồi và tăng trở lại 40%-60% từ vùng đáy 2022 thì điều chỉnh 15%-25% rồi tích lũy sideway một thời gian mới phi tiếp bác.

10 Likes

Đến năm thứ 2 oánh chứng em cũng ngấm dần phong cách mua giá thấp rồi đây,
Tại bác đi tập thể dục thông thường quá nên các em ý thế đó, tầm như Bác đi đánh gốp thì nó khác ngay, có khi lại nhiều em họ ý, haha, như thế Bác lại nnghĩ mình trẻ trung ra nhiều đó. :D:D

3 Likes

https://vietstock.vn/2022/03/cii-vao-dien-canh-bao-ke-tu-3003-830-944549.htm

5 Likes

Bác nào cầm cii tham khảo để ra quyết định định ạ!

4 Likes

Nếu bác thực sự mong muốn hiểu rõ về TA (phân tích kỹ thuật) thì trước hết cần tìm hiểu sơ qua về dạng biểu đồ cơ bản! Này không phải nói 1 lần hết tất tần tật các loại chỉ số từ P/E hay EPS rồi RSI MACD…tổng các thể loại… Mà đơn giản chỉ là biểu đồ giá và biểu đồ khối lượng thôi! Hãy cứ xem và hiểu rõ hai dạng biểu đồ đó đã bác! Nhìn thì đơn giản! Nhưng càng đơn giản càng thể hiện rõ…các đỉnh…các sóng…các sự kiện diễn ra trong quá khứ…và xu hướng…hành động cũng như biến động của mã CP đang quan sát như thế nào trong thời gian qua một cách trực tiếp nhất! Trong quá trình này thì bác sẽ xem được cơ bản khi giá ntn thì NĐT hay cái lái sẽ có xu hướng ntn một cách đại khái! Tất nhiên theo mình thì nên kết hợp thêm FA - (Là phân tích cơ bản dựa trên những thông tin về doanh nghiệp như tình hình kinh doanh, BCTC, các sự kiện liên quan như các dự án và định hướng kinh doanh…) thì bác sẽ cảm được mã CP đó rõ hơn! Sau đó, thì mới tới việc xem thêm một số biểu đồ phụ trợ như MACD, dải Bollinger, các đường MA10 MA20… một số chỉ báo như RSI,ADX…
Nhưng nên nhớ là tất cả những biểu đồ chỉ là thể hiện quá khứ…là thứ đã diễn ra…chứ chuyện tương lai…đoán thế quái nào đc :rofl: :rofl: :rofl: …! Nên tất cả chỉ là công cụ để mình có thể đưa ra những điểm vào…và kỳ vọng hợp lý cho những mã cp quan tâm! :innocent: :innocent:
P/s: Nên chọn các mã cp có KLGD trung bình lớn thì TA mới càng có độ tin cậy cao nhé! :sweat_smile:
Mà dạo này mình bổ sung thêm hệ phong thủy và tâm linh vào việc chọn CP nhé! :rofl: :rofl: :rofl:

15 Likes

Nếu đầu tư cho trung dài hạn thì có thể vào CMX vùng giá dưới 22.0 Ok bác.
Lướt sóng thì có thể canh rung lắc chỉnh mua trong vùng hỗ trợ 19.0x-20.5x ( mua thấp nhất trong vùng hỗ trợ là tốt nhất).

12 Likes

Cảm ơn bác đậu nhiều nhé, may có các bác chỉ lối, chứ kiểu minh lơ mơ, bt mới nhin vao báo cáo tài chính, ngó qua biểu đồ xưa kia xem em ấy ra sao… Rùi cảm tính la chính. Mà cái hệ phong thủy đa phần là cũng đang theo đó nạ. Đang chiêm nghiệm và đến giai đoạn đúc kết…đúng la cũng hợp với mấy em hợp mệnh hơn thì phải…

3 Likes

QUan điểm của em khác các Bác: ngày mai buổi sáng loanh quanh trong 1495-1500, chiều sẽ giảm 10-15 điểm về ~1485+_2, chart VNINDEX rất giống nhịp ngày 10-11 tháng 2, và ngày mai phiên cuối tuần buổi chiều rất dễ giảm

7 Likes

Haha, tuần rồi có show chart khoảng mười mấy cp vào sóng tăng và còn đoán có 2-4 con trong số đó là siêu cp nữa ( đoán mò nhé). Tới hôm nay khoảng 50% trong số đó cũng tăng trên 10% hết rồi. Một thời gian nữa xem lại xem có cp nào trong số đó là siêu cp không?

Để cuối tuần tôi lọc tiếp rồi show tiếp các cp sắp và đang vào sóng và đoán các cp có nguy cơ thành siêu cp tiếp…hahaha…

56 Likes