Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Nghe bác nói cũng cảm thấy mát dạ

2 Likes

DLG có thể sàn phiên sáng mai về 8.x nhưng kết phiên có thể trên tham chiếu.

13 Likes

Mai anh quyết ký lỗi rồi ko biết đc mở tk lại ko

2 Likes

Xin cho 1 lời khuyên về HST FLC. Ai cũng hoảng loạn bán loạn xạ mà có ai mua đâu. Có khi nào anh Quyết giận hủy niêm yết các cp liên quan thì cp NĐT đã mua sẽ thế nào đây?

2 Likes

Hí ! Em chỉ mong thế , đỡ cất tủ😊

2 Likes

CVN đang sideway tích lũy trong vùng hỗ trợ tích lũy 10.x-12.x sau nhịp chỉnh từ vùng target ngắn hạn 14.x-16.x
Target trung dài hạn CVN là 22.x-24.x và 32.x-34.x

PLP có dấu hiệu điều chỉnh khi đạt target trung hạn 18.x-20.x, vùng tích lũy hỗ trợ PLP trong nhịp rung lắc chỉnh này là 14.x-16.x
Target dài hạn PLP là 28.x-30.x
PLP đang có game PHT cp nên cần theo dõi quan sát thêm.

11 Likes

Tôi trở thành nhà đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp toàn thời gian khoảng 4 năm nay rồi bác. Giờ tôi có thể được gọi là " tự do tài chính" rồi bác. Tôi tự cho phép mình về hưu non, nhưng thu nhập cứ đều đặn tăng lên. Tiền biết sinh nở chứ không nằm yên.

65 Likes

Nhờ bác cho đánh giá về con SJS ah. Cảm ơn bác

1 Likes

Bác Ocean ơi bác có ở Hà Nội không? Bác có nhận đệ tử thì cho em theo với

1 Likes

E cũng cầm KLF. Nó tích luỹ xong đang chạy đẹp. Mà bây h lây chung. K biết sẽ đi về đâu

1 Likes

Bác cho e theo chân học với bác, e đọc bài bác từ t7 quá trời siêu luôn

1 Likes

Có bác, tôi là dân tài chính chứng khoán chuyên nghiệp. Nhưng qua nhiều năm đầu tư tôi thấy kinh nghiệm quan trọng gấp bội phần lý thuyết mình học được ở trường đại học.
Tôi không đủ trình và tầm để dạy đâu bác. Tôi chỉ chia sẽ kinh nghiệm của tôi với các bác chưa có kinh nghiệm thôi.

54 Likes

Em chào bác ạ…
Xin bác cho em nhận đinh TNA trong tuần này ạ…Em cảm ơn bác :slightly_smiling_face:

2 Likes

Trung dài hạn thì đu QBS giá 8.x và HQC giá 9.45 thì ổn bác. Còn ngắn hạn thì ko ổn vì bị ảnh hưởng tiêu cực từ vụ mr. Quýt bán chui cp ảnh hưởng đến các cp penny nói chung.

11 Likes

bác @oceanfutureman có nhận xét về dòng pen hay các cổ tăng nóng sàn 2 phiên hôm nay không, liệu mai có hồi được không bác

1 Likes

Bác ơi cho e hỏi ngày mai jvc có khá hơn ko ạ

2 Likes

Em ở SG rất mong được gặp anh để mời ly cafe học hỏi kinh nghiệm ạh

1 Likes

NTL đang vào nhịp chỉnh từ vùng target trung hạn 40.x-44.x lần 2. Vùng hỗ trợ tích lũy NTL nhịp chỉnh này là 32.x-34.x nên bác vào NTL 36.x là hơi sớm. Nhưng nếu đầu tư cho trung dài hạn thì vẫn rất ổn. Target dài hạn NTL là 50.x-54.x

10 Likes

Bác ơi cho em hỏi. Nếu đầu tư ngắn hạn mai e vào DLG ổn không ạ,?

2 Likes

Em cảm nhận bác chủ theo trường phái thận trọng. Khi có nhiều góc nhìn từ chuyên môn, kinh nghiệm…sẽ giữ cho sự cân bằng giữa rủi ro và lợi nhuận. Trong CK thì rủi ro và lợi nhuận vốn đồng hành tỉ lệ thuận. Đó là em tự lý giải :grin: Vì với khả năng phân tích, nhận định của bác, em nghĩ mức sinh lời như vậy là chưa tương xứng :joy: . Tuy nhiên, em cũng nghĩ, đến tầm nào đấy, đạt được sự chủ động và thong dong là đỉnh của chơi CK, mức sinh lời thì tuỳ mục tiêu mà bác vừa lòng thôi chứ không phải là sự may rủi nữa rồi. Em chỉ giống bác ở điểm không dùng margin. Lại còn ngoại đạo nên chỉ hóng bác là giỏi .

5 Likes