Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Em hỏi thăm, thời điểm này có nên nhặt dần ngành thủy sản như ANV hoặc dệt may VGT để qua Tết dc ko anh ạ. Em cám ơn anh.

1 Likes

dlg hai vẫn target trung hạn 12-14 như bác nói phải k ạ, 2 hôm nay em nhặt giá sàn lai rai rồi

2 Likes

Hô mãi có đc đâu vẫn chất bán fl

1 Likes

Chào bác Ocean, bác cho em xin nhận định về mã art, sbs và các mã ngành ck trong thời gian tới đc không ạ? Em cảm ơn bác

1 Likes

Bác Đại dương ơi cho em hỏi Vre còn điểm vào ko ạ? Em cám ơn bác!

2 Likes

KLF khả năng giảm sâu k bác Ocean

1 Likes

TCH đang rung lắc điều chỉnh theo thị trường chung do bị ảnh hưởng chút từ vụ THM và FLC.
Vùng hỗ trợ tích lũy hỗ trợ TCH trong nhịp rung lắc này là 24.x-26.x
Target trung dài hạn TCH là 32.x-34.x và 44.x-48.x

SJF thì vẫn đang sideway trong vùng hỗ trợ tích lũy 10.x-12.x sau nhịp giảm từ vùng target dài hạn 24.x-26.x, có thể mua vào SJF vùng giá này chờ nhịp hồi vượt target trung hạn 16.x-18.x

DAG thì tiếp tục rung lắc đie72u chỉnh khi đạt target trung hạn 16.x-18.x lần 2, vùng hỗ trợ tích lũy DAG trong nhịp rung lắc này là 12.x-14.x
Target dài hạn DAG là 24.x-26.x

10 Likes

con VRE thì mình cũng có theo dõi thì nhận thấy nó lên nhanh cuối năm và có thể do hưởng lợi từ nhu cầu sắm tết tăng đôt biến! Hiện tại đang bứt rồi! Ý kiến riêng thì là không nên vào :V

2 Likes

Tất cả những cp bác mua như FTM DAH VTO, JVC… ở những vùng giá như bác nói đều ổn cho trung dài hạn cả, không có gì phải cutloss.
Tất cả ai ôm cp penny đợt này đều khổ vì vụ Mr.Quýt vụ FLC cả.

19 Likes

Theo bác, tổng số điểm VNindex bị giảm ở 3 phiên vừa qua là bao nhiêu? và dự kiến mấy phiên tới giảm tiếp như thế nào ạ. Tks bác

2 Likes

Cám ơn bạn đã chia sẻ. Hnay mình lỡ tàu Vre mà nó tăng nhanh quá nên ko dám đu nữa.

2 Likes

E kinh doanh f&b, covid nên đã thanh lí hết cơ cấu lại tài sản chứ ko cố gượng. Cái ngu nhất của e là chỉ chú tâm vào chuyện kinh doanh và không tạo ra dòng tiền thứ 2 từ chứng khoán. E mới tham gia f247, đọc qua những topic hot và khâm phục bác nhất. E cày hết lại topic cũ của bác và đối chiếu, kết quả thật kinh ngạc :slight_smile:

2 Likes

Bác show danh mục đợt này bác đang cầm đi bác :blush:

1 Likes

e cũng đang cùng 1 vấn đề với bác đây ạ

2 Likes

Dù không liên quan gì vụ THM hay FLC nhưng hấu hết cp bất động sản và penny điều bị ảnh hưởng ít nhiều.

VHG thì vừa bị ảnh hưởng vụ FLC ( cp penny) vừa đạt target trung hạn 14.x-16.x nên chỉnh là điều đã dự đoán trước. Vùng hỗ trợ tích lũy VHG trong nhịp chỉnh này là 10.x-12.x
Target dài hạn VHG là 22.x-24.x

NLG thì cũng bước vào nhịp chỉnh khi đạt target trung hạn 66.x-70.x, vùng hỗ trợ tích lũy NLG trong nhịp chỉnh này là 52.x-56.x
Target dài hạn NLG là 80.x-85.x

SDT thì đang sideway tích lũy trong vùng target ngắn hạn 8.x-9.x, target trung dài hạn SDT là 14.x-16.x và 22.x-24.x

12 Likes

Cảm ơn bác nhiều ah

2 Likes

Bác cho D hỏi AMD và KSB thế nào ah thkssss bac

1 Likes

Theo cá nhân tôi thì không có gì phải cutloss ROS 1 vài phiên nữa cả. Nếu không có vụ FLC thì ROS cũng điều chỉnh khi đạt target trung hạn 16.x-18.x thôi, vì có vụ FLC nên chỉnh sớm hơn và chỉnh sâu hơn vùng hỗ trợ tích lũy 1 chút thay vì chỉnh về vùng hỗ trợ tích lũy 10.x-12.x thì sẽ chỉnh sâu hơn về 8.x-9.x
Target trung dài hạn ROS năm 2022 vẫn không đổi là 18.x và 24.x-26.x

36 Likes

ngoài lý do ptkt thì có lý do gì để bác cho rằng Ros sẽ tăng lại giảm về 8 9 ko bác?

3 Likes

Cảm phục và biết ơn tấm lòng của bác quá ạ. Trong những thời điểm này. Đọc những comment của bác…… thấy an tâm lắm ạ. Và biết rằng, ngày mai nắng đẹp.
Một lần nữa , cảm ơn bác nhiều ạ.

9 Likes