Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

DLG đã và sẽ tích cực trở lại từ cuối năm 2021 và từ năm 2022 trở đi. Những mảng kinh doanh của DLG như điện tử, BOT, bất động sản, năng lượng…rất triển vọng và tích cực trong thời gian tới.
Target trung dài hạn DLG vẫn là 14.x-16.x và 22.x-24.x trong năm 2022.

19 Likes

Em cảm ơn bác nhiều ạ .em tự tin hơn rồi

2 Likes

bác Ocean xem giúp t KDH với, t định vào

1 Likes

hàng ngày hết comment của Bác, e cũng nhận thấy có dịp điều chỉnh, nhưng vì tham ôm SCR, DIG mà e ko thoát hàng ra trước đó, theo nhận định của Bác: thời điểm này có nên thoát ra SCR và DIG ko ạ

1 Likes

LDG là 1 trong những cp hưởng lợi kha khá từ vụ THM thì giờ LDG cũng bị tiêu cực kha khá từ vụ THM. Vùng hỗ trợ LDG trong nhịp giảm này là 18.x-20.x, nếu thủng vùng hỗ trợ này thì về vùng hỗ trợ tiếp theo là 14.x-16.x
Trung dài hạn chắc chắn LDG sẽ hồi trở lại nhưng chắc sẽ không còn tăng nóng liên tục nữa rồi.

15 Likes

Em cảm ơn anh rất nhiều ạ

1 Likes

Bác cho e xin nhận định về NBB . Cám ơn bác

1 Likes

Nếu được rất mong Bác chia sẽ chút kinh nghiệm cho F0 tụi tôi biết cách Bác QTRR danh mục và tài khoản của Bác giai đoạn thị trường sập nặng vào cuối 1/2020 tới tháng 4/2020 được không ạ. Cảm ơn bác

1 Likes

Tôn trọng ý kiến của bác về ldg, riêng tôi vì theo dõi nó lâu nên ý kiến thế này. Dòng bđs cần chú ý dig, nó dẫn sóng. Etf múc giá 9x, do vậy dig có chống cửa. Mai dig hồi thì bđs mid, pen theo nó. Ldg 2 phiên gd hơn 60 tr cp giá quanh 20, quay tay kéo lên chưa kịp ra hết thì dính thm, nhỏ lẻ tháo chạy nên tôi cho là cần theo dõi thêm 1 vài phiên, nhất là phản ứng phiên ngày mai.

24 Likes

Còn việc kéo tăng nóng pen, mid là khó xảy ra sau vụ qc, thm. Giờ nhỏ lẻ cảnh giác cao độ. Lái cũng ngập mồm giấy. Lại chờ game mới

17 Likes

Bác có thể cho em xin phân tích một vài mã CP ngắn hạn để em theo dõi được không. Em là F0 mới bắt đầu tìm hiểu, đọc bài của bác thấy rất phù hợp

1 Likes

e xin ý kiến của bác con HAR với ạ

1 Likes

Vâng ạ

1 Likes

TTF, QCG vào mới giá nào đc hả bác ocean, nhờ bác cho em điểm vào hợp lý ạ

1 Likes

tuyệt vời quá bác. E đang là sv năm 1 cũng hi vọng ra trường có thể tự do làm ở nhà cho đầu tư

1 Likes

@Oceanfutureman HQC và DLG thủng 8 rồi bác

2 Likes

Như Bác ocean nói mà! sáng co thể sàn và hồi sau! mình thấy hợp lý! Hiện tại đang hồi rồi bạn! Nãy mình cũng xem bảng dư bán hơn 6 triệu cổ giá sàn chỉ chưa đến 20s hoặc 10s đã khớp lệnh hết! Yên tâm ban ơi ^^!

2 Likes

Thủng 8 hồi bạn, giá sàn HQC là 8.65 mà?

2 Likes

Anh Ocean cho e lời khuyên về ITC ạ. nó hok tăng mạnh theo vụ thm, nhưng h chỉnh mạnh theo lun rồi. có nên dử nó hok ạ. em cám ơn anh nhé

1 Likes

HQC lái đánh còn rất nhân đạo!

1 Likes