Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Các anh chị em cứ bình tĩnh thôi. Đợt trước nhà nhiều rác quá, các anh đóng cửa đuổi khách để dọn dẹp thôi, đón báo cáo quý IV mà. Hy vọng các anh dọn dẹp nhanh gọn, chứ để khách chờ lâu quá, khách bỏ đi thì lúc đấy các anh làm báo cáo giải trình mệt đấy. Các anh chị em cố lên, ngày mai sẽ xanh mát, cho cuối tuần rực rỡ!

4 Likes

Công nhận! mặc dù biết thoát không được! phải sống chung chờ là tốt nhất! Nhưng mà nhìn vào tài khoản vẫn không nhịn được cảm giác bực bội bác ạ :)))) :rofl:

3 Likes

em nhìn tk em chỉ tiếc lãi nó giảm thôi chứ chưa bị âm, sàm 3 hôm nữa chắc em hoà vốn​:rofl::rofl::rofl:

1 Likes

Đồng cảnh ngộ, chập chững bước vào TTCK gặp ngay cú đúp đau quá đau, biết bao giờ làm lại được!!!
Vào nhà của @Oceanfutureman cảm thấy được trấn an, đi đâu cũng gào thét, chửi bới…toàn năng lượng tiêu cực.

6 Likes

Giá dầu hồi và tăng mà cp dầu khí vẫn bị ảnh hưởng tiêu cực từ thị trường chung. Khi thị trường ổn trở lại thì có thể dòng dầu khí tiếp tục tăng lại thôi. Để thị trường ổn rồi tôi phân tích cụ thể cp trở lại sẽ chính xác hơn nha bác.

15 Likes

Cảm ơn bác nhé

1 Likes

HNG mai bán sàn được thì có nên bán ko bác, thấy 17 sắp bán 48tr cổ nữa mà giờ đã 3 cây sàn oải ghê

3 Likes

Nhịp giảm này đúng như dự đoán trước đó là trong tháng 1/2022 sẽ có 1 nhịp giảm từ tuần thứ 2 cho đến tuần thứ 3 của tháng 1 và bắt đầu hồi phục lại từ tuần cuối cho đến khi nghỉ tết. Nhưng do tuần này thị trường giảm nhanh giảm mạnh luôn rồi ( không tính cp Bank đỡ giá mấy phiên nay thì chính xác Vni đã giảm hơn 100 point rồi). Nên có thể thị trường sẽ hồi phục bắt đầu từ tuần sau.

Nhiều cp Penny và Midcap vì vụ Mr Q đã giảm về vùng và dưới vùng target ngắn hạn ( nhiều cp đã thủng vùng hỗ trợ tích lũy luôn) nên đây cũng là cơ hội tốt cho các bác chưa có hàng hoặc đã chốt hết trước đó mua lại với giá rất phải chăng ( trừ các cp đã tăng nóng vượt target dài hạn nhé, các cp đã tăng nóng ăn theo vụ THM thì dù THM có hủy hay không hủy cọc thì giá đã quá cao quá rỏi ro rồi nên có giảm sàn 4-8 phiên vẫn chưa về giá hấp dẫn để mua vào).

27 Likes

Tình hình bây giờ e thấy CP nào cũng bị ảnh hưởng chung, nên k e k dám ồ ạc xả hàng. Theo phân tích của Bác thì e vẫn giữ để sau khi nhịp chỉnh xong rồi tính tiếp.

2 Likes

Bộ Xây dựng: Chưa xảy ra “bong bóng” bất động sản

Chuyên mục: Bất Động Sản

Giá đất thời gian qua tăng cao tại nhiều địa phương, tuy nhiên, Bộ Xây dựng khẳng định chưa xảy ra tình trạng bong bóng bất động sản trên toàn thị trường.

Năm vừa qua, giá đất đã tăng cao ở nhiều khu vực khắp cả nước, từ Hoà Bình, Hưng Yên, Bắc Ninh… ở phía Bắc, đến Đồng Nai, Thủ Thiêm ở phía Nam. Nhiều người đang lo ngại xảy trạng “bong bóng” bất động sản, gây thiệt hại cho các nhà đầu tư. Tuy nhiên, theo các chuyên gia, tình trạng sốt nóng chỉ xảy ra ở cục bộ.

Với tốc độ đầu tư công mạnh mẽ, cùng với sự phát triển của hạ tầng giao thông trên khắp cả nước, giá bất động sản tại nhiều khu vực đã tăng nóng trong năm 2021. Tuy nhiên, đại diện Bộ Xây dựng khẳng định, chưa xảy ra tình trạng “bong bóng” bất động sản trên toàn thị trường.

Ông Nguyễn Mạnh Khởi - Phó Cục trưởng Cục quản lý nhà và thị trường bất động sản (Bộ Xây dụng) cho hay: “Đúng là năm 2021 tại một số địa phương có một số nơi ở một vài địa điểm có vấn đề nóng sốt nóng sốt. Tuy nhiên không phải tất cả các phân khúc của bất động sản đều nóng sốt, mà chỉ có một số trường hợp do tách nhập đơn vị hành chính, hạ tầng phát triển, nghe thông tin chưa đầy đủ thay đổi quy hoạch thì có tăng giá”.

Chưa kể theo các chuyên gia, lãi suất ngân hàng hiện đã ổn định, các dự án đưa ra thị trường hầu hết có đủ pháp lý, nguồn cung cũng không có nhiều, nên thị trường vẫn vận hành trong sự kiểm soát.

“Có một điều rất may mắn là các nhà đầu tư ở Việt Nam họ rất tỉnh táo, chuyên nghiệp, cũng đánh giá được giá trị thực của bất động sản, cho nên thực tế mua bán của các khu vực sốt đất có giao dịch rất thấp. Vì vậy, chúng tôi vẫn đánh giá là việc “bong bóng” là có nhưng việc nổ “bong bóng” là có thể có ở một số nơi nhưng sức ảnh hưởng không lớn”, ông Nguyễn Văn Đính - Chủ tịch Hội môi giới bất động sản Việt Nam nhận định.

Bên cạnh đó, Quốc hội vừa thông qua một loạt gói kích thích kinh tế. Đây chắc chắn là cơ hội cho nhiều người mua nhà ở thật và các chủ đầu tư tiềm năng.

Ông Trần Kim Chung - chuyên gia kinh tế cho hay: “Thị trường sẽ có bước chuyển mình, ít nhất ở bên cung. Còn về bên cầu cùng với gói kích thích kinh tế, thì thị trường kỳ vọng nó xuất hiện và gia tăng. Khả năng là thị trường bất động sản năm 2022 về mặt bằng chung là sôi động, còn chuyện tăng giá hay không là tùy thuộc vào địa bàn, tùy thuộc vào sự nhạy bén của nhà đầu tư và đặc biệt là các nhà đầu tư tiềm năng”.

Thị trường bất động sản 2022 được nhận định sẽ định hình lại theo hướng tích cực và ổn định hơn. Tình trạng sốt đất cũng sẽ được kiểm soát mạnh mẽ trong thời gian tới.

VTV Digital…

1 Likes

Vùng hỗ trợ tích lũy HNG trong nhịp giảm này là 9.5x-11.0x nên mai bán sàn nữa là bán gần ngay đáy đợt chỉnh này rồi.

12 Likes

Vâng bác nói thế em cũng an tâm hold tiếp, xúc ngay đỉnh 13.5 mong là hồi nổi trước tết chứ ko thì tết này chắc truyền nước biển

3 Likes

A ocean có thể cho em xin nhân định về ldg dc k ạ e cảm ơn a

1 Likes

VPH thì sao bác

1 Likes

bác nhận định JVC và KHP nha bác @Oceanfutureman

1 Likes

image

LDG đang rơi vào nhịp chỉnh giảm như bao cp bất động sản khác. Cái tiêu cực bây giờ là cp LDG đã tăng hơi khá nóng từ vụ THM ở Thủ Thiêm thì giờ LDG cũng chịu tiêu cực hơi kha khá từ vụ THM bỏ cọc Thủ Thiêm. Vùng hỗ trợ tích lũy LDG nhịp chỉnh này nếu không có vụ Thủ Thiêm là 22.x-24.x, nhưng do có cụ THM nên vùng hỗ trợ tích lũy LDG thấp xuống chút xíu là 18.x-20.x

10 Likes

Bác Ocean nhận định giúp em QBS ko phải bds sao sàn hoài ạ, e nên cắt hay chờ hồi, HAR thì giảm đến giá báo nhiêu thì trung bình giá được ạ, e cảm ơn Bác

2 Likes

Lại thêm 1 phiên :(( ros .har .JVC .bảo h flc đc gải cứu đây

1 Likes

QBS cảm giác do đen, vụ ông Q xong sàn sập hết penny nên nhỏ lẻ bán ra xuống tàu cho an toàn. Vol cũng nhỏ

1 Likes

Chia buồn cùng các bác nhé :((

2 Likes