Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác Cáo chơi liều quá :)))), hôm kia cũng có 1 bác cầm tiền đánh dùm bạn mà đánh cổ phiếu nóng :))))

2 Likes

7 Likes

Cái khó là lại chỉ làm nửa vời chứ không triệt để nên thị trường vừa quay lại ổn định thì lại lòi vụ tiếp theo. Còn với F0 thì ai chả mong thị trường sạch. Tâm lý chính vẫn là lòng tham chứ để theo định hướng thì anh em vào bluechip hết.

2 Likes

Muốn trung bình giá 1 cp thì phải chờ cp đó không còn giảm nữa. Tức là cp đó đảo từ trend giảm sang trend sideway đi ngang rồi khi nào bước vào trend tăng trở lại hãy bắt đầu tbg.
Ví dụ cụ thể, HQC giảm về vùng hỗ trợ 7.5x-8.5x rồi đi ngang tích lũy trong vùng này và không giảm nữa, sau 1 thời gian 3-5-7 phiên gì đó rồi HQC bắt đầu phát tín hiệu tăng lại thì nên mua vào ngay lúc đó để trung bình giá.

25 Likes

Mấy cp bình thường khác thì ok chứ như hst QC này mà đánh T1 là dễ chết tức tưởi lắm, như hồi sáng quét sàn về TC, cuối phiên lại ngửa bụng, mai ngửa bụng nữa thì muốn lướt ăn T1 thì giá phải xanh tươi mà tình hình này mai nó về TC là may lắm rồi :frowning:

4 Likes

T mà chủ doanh nghiệp thì có người oánh chứng cho t rồi, chứ làm gì phải mua mua bán bán hàng ngày, rồi lại ước mơ đến ngày được như bác chứ :sweat_smile:
T làm team leader của cty dịch vụ thôi bác. Team được 20 người thì đầu năm đến giờ mới sương sương 5 người xin nghỉ chứ mấy :sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

8 Likes

Hí hí… I lai kịt, chấp nhận tổn thương trong ngắn hạn :face_with_hand_over_mouth:

4 Likes

haiz hoàn cảnh thế bác, e cũng đi kiếm nhân sự mòn mỏi con mắt đây. giờ kiếm được lính ưng ý xong đào tạo được họ thời gian họ lại bay mất.

4 Likes

đúng bác ạ. Người có kinh nghiệm thì thích vừa làm vừa chơi, làng nhàng. Các em mới ra trường thì vừa đào tạo xong, chuẩn bị dùng đc rồi thì “e xin lỗi, e muốn thử sức ở lĩnh vực khác”. Thật, đúng bạc như vôi :disappointed::disappointed::disappointed:

6 Likes

Vâng. Nếu vậy thì cũng chưa phải là quá tệ. Thanh bác Ocean rất nhiều!

2 Likes

Haha, các cp bluechip bank ck…cũng dạng bơm thổi kinh lắm đấy. Lái nào nhảy vào bluechip bank ck…không khéo lại ăn bô của các tay to quỹ…hahahaha…

20 Likes

Haha, bác nói đùa như thật mà thật như đùa…haha. Ngày mai là tới tháng 4 rồi.

9 Likes

thật chứ, cổ to cổ nhỏ gì cũng có lái. Vẫn là chúng ta phải có kỷ luật để tự bảo vệ chúng ta thôi :disappointed:

3 Likes

nhiều bạn trẻ bị tư duy tụt lùi và giống nhau ở chỗ : bay nhảy càng nhiều càng nhiều kinh nghiệm, học thêm được nhiều thứ. Nhưng các bạn không thấy được cái lợi lâu dài nếu gắn bó với người chủ tốt và có kinh nghiệm. bay nhảy vài năm rồi cuối cùng cũng chỉ được cái CV đẹp, chỉ để có được mức lương mong muốn mà không nghĩ tới 1 ngày cùng người chủ đi từ thuở ban đầu tới lúc trở thành cộng sự win win với ng ta nhỉ =)))

5 Likes

Mình cũng đang f.o hạu covid ngê nhỉ

3 Likes

Chắc ko có tin j rùi các bác nhỉ .ông thắng đi mua 150 tr có thì giờ đaz ra tin rồi

2 Likes

e linh cảm là các quỹ chuẩn bị chốt đợt này. sắp tới lại có các thương vụ thâu tóm doanh nghiệp và người thâu tóm là các tổ chức nước ngoài. cụ thể như flc mở 30% room ngoại và đang thiếu 1 vài ghế cổ đông ( FLC bị phạt do chưa có thành viên Hội đồng quản trị độc lập theo quy định ).

4 Likes

nếu có cũng phải gần họp nhé. hoặc họp bất thường sẽ công bố. gom 150tr cổ k phải ít tiền đâu :V

3 Likes

haha… bạn này nè bác :face_with_hand_over_mouth:. Nay HAI với DLG có giá tốt mà cứ thích thi gan với thị trường, ko chịu bán, bây giờ cái tài khoản đó ko biết bao giờ về bờ :sweat_smile:

2 Likes

Đọc các bác bàn mà đầu em quay mòng mòng. Đúng kiểu bất lực trước thị trường. Em thì mong manh, tin người… haixx

4 Likes