Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

vâng bác. Đợt rồi cổ phiếu penny tăng quá, vào vài mã cũng có ăn được chút dỉnh, rồi đi ra. Tới HID cũng định vào ăn một tẹo rồi ra… ai ngờ… Đúng là được ăn nhiều tưởng ngon thành quen, hư tính… Haizzzz… Bây giờ cổ phiếu nào liên quan A7 cũng sàn cả loạt, ko biết phải đám ấy bị call margin ko nữa… huhu…

2 Likes

e cầm penny đây

1 Likes

Bác ơi, Ros, har, jvc giữ trung hạn được ko ạ? E -20% hết rồi ạ. Nếu giữ thì e tắt bảng điện đỡ phải canh cut loss ạ. E cảm ơn bác!

2 Likes

t nghĩ penny sắp tới cũng phân hóa đấy. Con nào có câu chuyện chút còn có khả năng tăng, chứ con nào kiểu lên bằng niềm tin thì… xác cmn định rồi… Danh mục tôi còn TTF, IJC và HID đây, nhưng IJC nó còn cho t cổ tức kha khá xíu, TTF thì nó có câu chuyện tái cấu trúc thì t coi như gửi tiết kiệm được, chứ HID t ko biết nó có câu chuyện gì nữa, cổ tức thì có 3.5% giấy, ko bit sao luôn. Đang tự an ủi dù sao giá trị sổ sách của HID cũng được 10k, chắc cũng có lúc nó bò dậy lại. Đang hóng bác @Oceanfutureman cho vùng giá của HID để biết đường mà hành động đây bác :sob: :sob: :sob:

2 Likes

Dlg sàn e cứ nhặt thêm được k bác

2 Likes

image

KHB không bị ảnh hưởng vì là cp Penny nên tiêu cực theo cp Penny họ FLC gồm KLF HAI AMD…
Vùng hỗ trợ cứng tích lũy KHB nhịp giảm này là 6.8x-7.5x

4 Likes

Bác nói chuẩn vãi, e bắt sàn 2 cây trước cũng lỗ, nay sàn em lại mua tiếp

1 Likes

Họ Mr. Q sớm nhất là đầu tuần sau. Chứ cuối tuần này chưa thấy khả quan.
Còn 1 số Penny khác thì có thể được cứu trong ngày thứ 6 cuối tuần này.

13 Likes

e có nên cắt DLG JVC KHP KO BÁC

1 Likes

HID có thuộc nhóm được cứu không bác ơi? :frowning:

1 Likes

Mong là hồi sớm chứ mình ôm 60k DLG lẫn HQC__mà cash không còn nhiều__ sau trung bình giá mấy lần giờ giá xấp xỉ 9.0! cảm giác mướt mồ hôi :smiley: :crazy_face:

1 Likes

hqc cũng đang bắt đấy luôn rồi

1 Likes

hiệu ứng bắt đáy tốt sẽ tạo cho các cổ phiếu penny còn lại cũng thoát sàn thôi :rofl::rofl::rofl:

2 Likes

chúc mừng anh e. đã hồi lại hết rồi. qua tuần về bờ

1 Likes

ồ! haha lúc cmt đang dư san 20tr! quay đi alo điện thoại quay lại thấy bác cmt :))) nhanh thiệt

1 Likes

penny bắt đáy xanh or tím thì chiều họ nhà flc có cơ hội hồi :rofl::rofl::rofl:

1 Likes

hôm nay mua hag giá trần dc ko bác nhỉ

1 Likes

chất lệnh mua 5tr bác mua dc không mà kêu mua

1 Likes

image

Vùng hỗ trợ tích lũy trong nhịp chỉnh này của TCD là 20.x-22.x

4 Likes

Trong 1 thị trường rủi ro như thế này thì cố hạn chế đầu tư cp ở upcom mà còn bị hạn chế giao dịch nữa bác. Tuy nhiên nếu bác có nguồn tin nào đó mà chắc rằng cty không có nguy cơ bị phá sản thì giá 3.x-4.x-5.x…có thể đầu tư ổn cho ngắn trung và dài hạn.
Nếu ACM không có nguy cơ phá sản thì giá 3.x là giá để mua chứ không phải để bán bác.

10 Likes