Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

thank anh nhé

2 Likes

Chính xác là không nên hoảng loạn. Có thể hôm nay là nhịp giảm cuối cùng của hầu hết cp Penny-Midcap đó ( trừ 1 vài cp hst Qchui như FLC ROS).

15 Likes

Nghe tin TTCKVN được vào danh sách theo dõi nâng hạng rồi đó. Các bác thạo tin xác minh và thông tin cho mọi người biết có đúng không nhé. Nếu đúng thì có khi CKVN lên 1800-2200 point trong 2 năm 2022-2023 đấy.

20 Likes

image

Vùng hỗ trợ HQC nhịp giảm này là 8.0x-9.0x
Sáng nay tôi đã mua vào thêm 20k HQC.

20 Likes

đúng là tâm lý trong những đợt thị trường chỉnh như này rất quan trọng ạ, cần biết rõ mình mua cổ nào vì lý do gì để đưa ra quyết định đúng đắn.

3 Likes

Dòng thủy sản năm nay là dòng hưởng lợi và triển vọng nhất đấy. IDI giá rẻ nhất mà cổ tức = VHC thì biết rồi đấy.

21 Likes

Ắp cheng rùi bác Oeanfutureman, giờ là chọn cp nào thui ^^

4 Likes

Klf lộ tím rồi các bác ơi

3 Likes

Em có niềm tin HQC sẽ 1x.x Bác biển ạ. Em thấy con này rất tiềm năng

3 Likes

KLF sắp trần. Họ FLx chắc sẽ đc cứu nhỉ?

4 Likes

nghe tin bác vào thêm 20k nên thôi em ko bán nữa :))), hold thêm 1 ít theo bác

3 Likes

Rõ VNX tăng điểm xanh, mà cp của mình vẫn đở quách ko hiểu TT kiểu gì nó tăng ở đâu hả các pác

2 Likes

Nhưng ko hiểu đã đến cuối giai đoạn giảm sâu chưa ah?chứ ko hoang mang mới thị trg này

2 Likes

bác nhận định giúp em con VNP với nhé, em cảm ơn!

2 Likes

bank với vn30 kéo tt bác ơi

2 Likes

bank trở lại thì chắc là úp cheng thật rùi ;))

2 Likes

Mấy anh chuyên gia ck và chuyên gia kinh tế vẫn giữ quan điểm Vni lên 1700-1800 trong năm 2022 trong nhiều lần phát biểu trên TV, Media…là tôi nghi lắm rồi. Ngoài cp Bank-CK- Bluechip ra, không dòng nào đủ sức kéo VNi lên tới 1600 chứ đừng nói 1700-1800.

Các cp như VNM, VIC SAB PNJ MWG FPT VHM GAS VCB BID SSI HCM…là những con át chủ bài nằm trong tay các anh. Vì thế, bấy lâu nay mấy anh đè mấy con này…và giờ dùng nó để kéo VNi lên 1700-1800 cũng là điều dễ hiểu.

18 Likes

Vâng. Chính vì lẽ đó mà bank em vẫn giữ lại 1 nửa chỗ em đã cắt lỗ lúc trước. Giờ tạo đáy ổn em mua lại để tbg vốn thấp hơn. Nói chung danh mục vẫn nên cần có các cổ vn30, đặc biệt là bank ạ.

3 Likes

Toàn hóng tin bác Ocean để tâm lý vững vàng thêm thôi, qua vps lỗi hệ thống ko giao dịch, nay ko cho ckhoan từ vps ra bank? ko hiểu các cụ định làm gì đây

3 Likes

Anh Biển mãi đỉnh. Toàn mua đáy bản đỉnh mọi con sóng cả sóng to lẫn sóng nhỏ. Theo dõi a xử lý đợt ttr giảm này càng ngưỡng mộ a. Con Hqc a xử lý cũng vậy.

6 Likes