Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

M buồn thôi k chán:)). Hâhhah niệm phật đầu tháng mong sớm về bờ.

3 Likes

Sài gòn sáng đi làm cũng mưa lai rai bác ợ

2 Likes

Càng p chơi mạnh e ơi. Nếu thắng to thì bao h có chồng tha hồ vênh mặt. Thua sạch thì chồng nuôi. Cứ tí tí thì lấy chồng về lại béo chồng thôi

2 Likes

ha ha ha, mình nhận định gì k chính xác, chỉ có cái nhận định tk hôm nay tiếp tục bị âm là chính xác.

2 Likes

Các bác cho e xin vài mã logistic tiềm năng với ạ .e Cám ơn

2 Likes

image
Qua biến cố này cp nào vẫn tăng không giảm đã chứng tỏ nền tảng và sức mạnh ( dĩ nhiên giữ nguyên tắc không nên mua đua mua đuổi các cp đã vượt xa target dài hạn nhé, ai đã mua thấp trước đó rồi thì mới đu theo thôi).
Vùng hỗ trợ trong nhịp chỉnh này DST là 12.0x-13.5x
Còn Target DST bác search lại nhé.

11 Likes

Thị trường có lên có xuống. Ae cứ bình tĩnh k hoảng loạn. Ở đây hầu hết mọi người đều có công việc khác ngoài ck (k tính bác Biển) nên chúng ta đừng để nó ảnh hưởng đến cs hàng ngày. Tết còn dập sâu hơn mà

5 Likes

=))) không mong vênh vặt với ck, chỉ mong hỗ trợ được phần nào thì tốt phần nấy ạ :slight_smile:

2 Likes

HNg nay bị đè bán lắm thế

4 Likes

Dòng cá tra đã đi đúng nhận định của tôi. Các bác còn hàng nắm giữ tiếp. Thủy sản dệt may.

14 Likes

HQC rơi không phanh rồi , các bác cho em nhận định nó rơi về mấy để chuẩn bị tâm lý trung bình giá .

5 Likes

image

Vùng hỗ trợ nhịp giảm này của VHG là 8.0x-9.0x, thủng 8.0 là rơi vào form sideway down và về 5.x-6.x là bình thường.
Target VHG bác search lại nhé.

9 Likes

Ảo ma QBS âm ngược luôn

5 Likes

Kiểu này năm nay cứ thực phẩm thủy sản mà múc a nhỉ

3 Likes

Bác cho e xin nhận đình vài mã logistic tiềm năng với ạ

2 Likes

image
image
Vùng hỗ trợ HNG nhịp chỉnh này là 9.0x-10.0x, thủng 9.0 là vào form sideway down, thủng 8 là vào form sideway downtrend.
VÙng hỗ trợ HAG nhịp chỉnh này là 10.0x-11.5x, thủng 10 là vào form sideway downtrend.
Tôi vừa nhập thêm 20k HNG.
Nhận định phân tích HAG HNG có nhiều lắm mới đây rồi, bác search lại nhé.

13 Likes

Vâng, em xem đi xem lại target của bác rùi ạ. Hihi. Em cũng xem hỗ trợ cứng của nó là 5.x-6.x nên cũng yên tâm ^^

3 Likes

VNI tạm coi như tạo đáy thành công trên mức 1493-1497 (không bị giảm xuống 148x, 144x). Cái xấu của thị trường là tâm lý bán tháo penny, dè dặt cổ BĐS, tâm lý chờ đợi xem có xử lý thêm gì không… ^^

7 Likes

Chắc 1 phần do cuối tuần sợ ra tin xấu nên bán tháo hold tm đó anh

3 Likes

Rất nhiều lần tôi luôn nhắc nhở mọi người là nên đa dạng hóa danh mục:

1. 20%-30% cho Penny
  2. 20%-30% cho Midcap
  3. 30%-40% cho Bluechip
  4. Ít nhất 30% cash luôn có trong tk thường trực.

Các bác cứ giữ nguyên tắc này, bảo đảm sẽ không bị ảnh hưởng nhiều khi thị trường biến động.

41 Likes