Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Thank! Hy vọng tuần sau đều v2o bờ

3 Likes

Rồi thêm 1 CT mới tào lao nữa rồi.

2 Likes

Hình như của Sacom ấy thím, mà nó gán BAV chứ ko phải FLC, nghe đâu cũng 57tr cổ đấy .
Còn NCB thì 30tr BAV với 30tr FLC

5 Likes

Mình hết thóc rồi nên cứ kệ nó ko tbg luôn . Bác đang ôm giá bnhieu vậy ?

3 Likes

Bác có mua API không, có nguoi bạn giới thiệu cho tôi 2 loại, nhưng tôi k có kn và thông tin, đang lăn tăn chọn cổ nào

2 Likes

Mình mua đợt đầu 9.3 sau 2 đợt vào tbg còn 8.35

2 Likes

đúng rồi. Hôm thấy báo đăng gán 400tr giá 8.5k, nhưng là cổ phiếu bamboo. Chưa thấy báo nào đăng gán = FLC (phải chi gán = FLC thì đỡ bit mấy :sweat_smile:).
Nhưng t nghĩ ko cần lo lắng với game đấu đá này, cùng lắm vài tháng về bờ, với giá của bác, hoặc có khi sớm hơn.

2 Likes

Có NCB gán 50/50 BAV với FLC đấy thím .
30tr FLC - 30tr BAV

4 Likes

Mà mình ôm ROS chứ ko phải FLC

2 Likes

em cũng đang nghía APS, thấy nó tích lũy lâu quá trời luôn

1 Likes

Nếu là game thâu tóm thì flc quả này đua trần à bác

2 Likes

Sacom 400tỷ => 57.5tr BAV
NCB 200tỷ => 30tr BAV + 30tr FLC
OCB 108tỷ => BAV chưa có số chính xác hình như 5tr BAV + 13tr FLC
Hình như các khoản này đều là vay ngắn hạn thôi á .

4 Likes

Haha, bác @Daucove709 bắt đầu danh sách cp dài = tôi và tỉ lệ cash: cp = 30:70 như tôi khi kết phiên nay rồi.

13 Likes

Trung dài hạn thì vẫn hấp dẫn bác! Về cơ bản là vẫn không rõ nó định sw bao lâu! Mình đã me me hai vòng sw mà giờ vẫn chưa thấy nó hết =]]] :expressionless:

7 Likes

nợ nó ko ít vậy đâu bác. T nhớ nhiều lắm, nhưng ko nhớ chính xác bao nhiêu.
Nhưng nói chung t thấy vai trò FLC + Bamboo khá quan trọng trong một số mảng kinh tế, nên ko thấy lo lắng với game thâu tóm này.
Hôm nay giá FLC chỉnh và hồi khớp dự đoán của t trước đó (đủ 5 cây sàn và giảm 45% từ đỉnh thì hồi). T chờ giá xanh hoặc tím cuối phiên mới bán, nhưng kết phiên đỏ nên quyết định giữ chờ thêm. Nếu về 8 thì t giải ngân tiếp. (Do trước đó t mới dùng 1 phần tiền lời từ phân bón để mua nên vị thế vẫn còn tốt)

6 Likes

TNA đang form sideway down, vùng hỗ trợ TNA trong nhịp giảm này là 15.0x-16.5x, thủng 15.0 là vào form sideway downtrend.

8 Likes

Em thấy nhỏ lẻ cầm vẫn nhiều mà k thấy hô hào gì. Chắc sắp lên rồi á bác. Đang hóng quá ạ. Nay em í xanh nhẹ. Mưbgf rớt nước mắt.

2 Likes

Theo tôi nghĩ thì CT Thắng của FLC chỉ muốn thanh minh rằng phiên hôm nay ko phải ông ấy mua. Vì nếu là ông ấy mua thì đã vi phạm quy định về công bố thông tin. Sâu xa hơn, nếu tranh giành sở hữu thì giống kiểu HQC à các bác?

6 Likes

kaka… máu quá bác. Bác cũng có hàng à? Nếu chưa thì đứng ngoài xem kịch thui bác, fomo khéo lại đứt tay :sweat_smile:

2 Likes

Em có ýt thui :(( mãi ko về bờ

3 Likes