Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

3 Likes

Bâc giải thích quá hay

2 Likes

Tôi nghĩ là kịch bản 1, sao mấy lần giao dịch quét sàn trước không thấy la làng nhỉ?
Với kịch bản này thì khả năng sẽ được kéo lên vài phiên tạo thêm hưng phấn cho nhỏ lẻ, ý kiến cá nhân là không nên đu bám và ai có hàng thì tranh thủ thoát hàng những phiên kéo lên sắp tới (nếu có), thị giá cp của 1 cty khủng hoảng do lãnh đạo dính vào lao lý thì ko thể sớm tìm được điểm cân bằng đâu

7 Likes

Trời ơi psh tui ôm ròng rã 6 tháng mới về bờ và lời thêm chút đỉnh, sợ quá bán sớm nên lời có chút thôi cũng kệ
K có sóng hưởng lợi chiến tranh đợt này chắc mùa quýt năm sau mới về bờ dc

4 Likes

Hahaha kiêu gi cuối năm lại update cái ảnh bt vườn nhể

3 Likes

THM cbj ra tin ha cả nha. Cuối tuần cũng ko yên nhỉ

4 Likes

Quên flc đi, phiên bản 2 của tập đoàn đại dương. Các tỉnh sẽ quay lưng, dự án bị thu hồi

17 Likes

Đầu tư trung dài hạn thì giữ ok bác.

13 Likes

Thấy tín hiệu thì thấy OGC giống giống siêu cp rồi đó. Chờ nó lên 3x.x thì khẳng định 100% là siêu cp rồi.

17 Likes

Nay cụ chủ THM đi rồi các bác ah
Bác @Oceanfutureman đánh giá mức độ ảnh hưởng như nào ah

hình ảnh

7 Likes

Target HAR vẫn như phân tích tính toán trước đó bác.

13 Likes

Vậy là đi về nơi xa lắm hả Bác

2 Likes

THM đi đâu vậy Bác

2 Likes

Thm bộ ca thông báo điều tra từ tháng 1 2022, không có bất ngờ. Bản thân thm ko lên sàn nẻn ko gây sóng gió nhiều, chỉ có lượng trái phiếu cực lớn liên quan đến bank thì sẽ khó

12 Likes

Về đội a Q á bác

2 Likes

Theo dữ liệu và quan sát hôm thứ 5 ngày 31/03/2022 thì trên 70% nhà đầu tư nhỏ lẻ đã thoát khỏi 4/6 cp hst FLC là AMD HAI ART KLF.
Sang thứ 6 ngày 01/04/2022 thì trên 70% nhà đầu tư nhỏ lẻ đã thoát tiếp 2 cp còn lại trong hst FLC là FLC + ROS và thêm trên 15% nữa đã thoát khỏi 4 cp kia trong hst. Tổng cộng qua 2 ngày, trên 85% đã thoát khỏi 4 cp HAI AMD ART KLF và trên 70% đã thoát 2 cp FLC + ROS.

Hiện tại, tôi không có lời khuyên nào chính xác cho cp hst FLC cả. Nếu các bác có lòng tin niềm tin vào ban lãnh đạo mới FLC hay tin tưởng rằng FLC đang bị thâu tóm ( kịch bản 2) thì có thể mua cp hst FLC.
Và ngược lại( kịch bản 1) thì không nên dính vào cp hst FLC.

21 Likes

Thank!

2 Likes

Với tình hình tích cực từ thị trường xk thủy sản+ với khkd khủng của cty+ trả cổ tức cao…thì có thể vào IDI giá dưới 30 vẫn ok bác.

17 Likes

Hiện tại theo quan sát của tôi thì tôi đang ở trạng thái 50:50 giữa kịch bản 1 và kịch bản 2 bác.
Giờ hầu hết nhà đầu tư nhỏ lẻ đã thoát hết cp hst FLC rồi ( trong đó có tôi) thì lúc này đang tranh tối tranh sáng mình nên đứng ngoài quan sát 1 thời gian khi nào kịch bản rỏ ràng rồi ra quyết định cũng chưa muộn bác.

16 Likes

Dạ cám ơn bác, t2 e thoát nốt thôi ạ

2 Likes