Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Dạ không bác ơi! Bác nói đúng 50% thôi bác =]]]]! Này vườn nhà em thiệt …. Nhưng ở quê bác :partying_face:
Còn nhà quận 12 thì nhỏ lắm! :crazy_face:

8 Likes

Bác đậu với bác biển cho em hỏi, làm sao biết cổ phiếu đang ở giai đoạn phân phối nhỉ?

3 Likes

Chia sẻ cách dùng margin hieu quả đi bác

3 Likes

Vâng em cảm ơn bác

2 Likes

Bác Biển cho mình xin nhận định HBS và CTC. Cảm ơn

3 Likes

Cổ phiếu khi có dấu hiệu phân phối thì về cơ bản nên chú ý vol bác!
Nếu vol tăng mạnh mà giá cp không thay đổi bn hoặc tăng giảm biên độ nhỏ hoặc rớt luôn khi mà trước đó đã có giai đoạn tăng giá tốt thì là đang phân phối!
:relieved:

16 Likes

Quận 12 nếu dân gốc mình thấy toàn nhà từ mấy nghìn đến mấy chục nghìn m2. Trước mình ở khu ngã tư Ga, cả 1 con đường dẫn lên cầu bên mặt quận 12 của 1 chủ thôi. Sau này ông ấy bán 1 phần phía sát chân cầu mặt Hà Huy Giáp còn lại cũng cả vài nghìn m2 cho 3 cái nhà hàng với hơn chục cái quán thuê mặt bằng ấy.

4 Likes

FLC có thể bị thâu tóm vì đã có tiền lệ rồi.
https://businessforum.vn/doanh-nghi…n-1600-ty-dong-gom-co-phieu-flc-ros-1892.html

Theo báo cáo quản trị của tập đoàn FLC, đến hết năm 2021, ông Trịnh Văn Quyết là cổ đông lớn nhất với sở hữu hơn 215,4 triệu cổ phiếu FLC, tương đương 30,34% vốn điều lệ.

Tuy nhiên phần lớn cổ phiếu của ông Trịnh Văn Quyết đã thế chấp ở ngân hàng và đang bị điều tra. Điều này có thể khiến số cổ phiếu có quyền biểu quyết của FLC ở ĐHCĐ giảm xuống còn khoảng 500 triệu cổ phiếu (70%) do các ngân hàng nhận thế chấp có thể đồng loạt yêu cầu ĐHCĐ của FLC không chấp nhận các giấy ủy quyền đối với các cổ phiếu đang thế chấp. Việc này đã từng có tiền lệ diễn ra ở ĐHCĐ của Eximbank với yêu cầu của ACB.

Trước diễn biến này, lãnh đạo Tập đoàn FLC đã tỏ rõ lo ngại khi tối 1/4 ông Đặng Tất Thắng, Chủ tịch Hội đồng Quản trị Tập đoàn FLC đã gửi văn bản đến Bộ Tài chính, Ủy ban Chứng khoán Nhà nước, Sở Giao dịch chứng khoán Thành phố Hồ Chí Minh và Trung tâm Lưu ký chứng khoán Việt Nam về việc áp dụng biện pháp bảo đảm an ninh, an toàn thị trường chứng khoán.

4 Likes

@Oceanfutureman
Anh xem giúp em PSH còn giữ được không, em mua giá 30 lỗ quá, cảm ơn anh nhiều :wink:

3 Likes

Ogc liệu có phải là siêu cổ năm nay k hả bác. E thấy lái show lệnh toàn triệu cổ

3 Likes

Bác y đang tinh sao mang vườn nay về Q12 đó bác @Oceanfutureman

2 Likes

Cảm ơn bác!

2 Likes

DIG dự kiến đầu tư 9 dự án với tổng vốn 6.205,59 tỷ đồng. Trong đó, tại Bà Rịa – Vũng Tàu dự kiến đầu tư dự án Khu trung tâm Chí Linh; Chung cư A5, Chung cư A4 – Chí Linh; Khu đô thị mới Bắc Vũng Tàu; Khu phức hợp Cap Saint Jacques; Khu Dân cư đợt đầu 35 ha tại Đô thị mới Phú Mỹ ATA …

Tại Đồng Nai, dự kiến đầu tư dự án KĐT du lịch sinh thái Đại Phước; Khu Dân cư Hiệp Phước; Khu Đô thị du lịch Long Tân, Nhơn Trạch, Đồng Nai.

Khu vực phía Bắc sẽ đầu tư dự án KĐT mới Nam Vĩnh Yên, Vĩnh Phúc với diện tích 192,91 ha; Dự án Khu nhà ở Lam Hạ Center Point, Phủ Lý, Hà Nam với quy mô 13,55ha; Dự án Điểm du lịch sinh thái và vui chơi giải trí Hồ Ba Hang.

Khu vực miền Tây dự kiến đầu tư dự án Khu dân cư thương mại Vị Thanh – Hậu Giang.

CEO nhiều dự án tiềm năng, doanh thu tăng mạnh vào quý 3 -4

Mời ace trao đổi link nhóm cổ A7 miễn phí ;Link: Telegram: Join Group Chat

3 Likes

HBS đang sideway tích lũy trong vùng giá 10.x-12.x, vượt 14 thành công là vào form sideway up.

1. Vùng hỗ trợ cứng HBS 2022 là 8.x-9.x
  2. Target ngắn trung dài hạn HBS 2022 là 10.x-12.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x

Vùng hỗ trợ nhịp rung lắc này CTC là 9.5x-10.5x

13 Likes

Bác ơi har vẫn như cũ chứ bác nhỉ 18-20

2 Likes

Giờ vào FLC được không bác ocean ?

3 Likes

Vấn đề của hst cp FLC giờ mình phải nhìn nhận và đặt giả thiết theo 2 kịch bản. Nếu kịch bản 1 xảy ra hay diễn biến từng ngày đi theo kịch bản 1 thì là tiêu cực cho cp hst FLC, nếu sự việc đi theo hay xảy ra theo kịch bản 2 thì tích cực cho cp hst FLC.

1. kịch bản 1: là ban lãnh đạo mới FLC vừa ăn cướp vừa la làng. Nghĩa là ban lãnh đạo mới tự tung tin đồn chủ tịch mới đăng ký mua vào 150 triệu cp FLC, sau đó ngày hôm sau nội bộ lãnh đạo cấu kết với nhóm lái mua nhử 10 triệu-20 triệu -30 triệu cp FLC chất sàn nhằm tạo tâm lý cho nhà đầu tư mua bắt sàn theo để lãnh đạo, cổ đông lớn và nhóm lái xả hàng…rồi sau đó hết giờ giao dịch làm ngay cái văn bản gửi lên ubcknn bù lu bù loa nhằm đánh lạc hướng nhà đầu tư rằng có ai đó, nhóm nào đó muốn thâu tóm hst FLC…nhằm mục đích làm cho nhà đầu tư hứng khởi kỳ vọng để tuần sau mua đua mua đuổi giá trần nhiều phiên…để lãnh đạo và nhóm lái cổ đông lớn tiếp tục xả cp hst FLC. Nếu đúng như kịch bản 1 thì cp hst chỉ tăng giá và tích cực 3-5 phiên, nhưng sau khi nhóm lái và lãnh đạo xả hàng xong thì cp hst FLC tiếp tục tiêu cực và giảm tiếp và thật sự hst FLC không còn gì hấp dẫn nữa nên ngay cả ban lãnh đạo mới, cổ đông lớn cũng không thèm…hay không còn tiền nữa…

2. Kịch bản 2: là có hoạt động thâu tóm FLC thật sự và giao dịch lớn hôm 01/04/2022 là một nhóm nhà đầu tư lớn hay một nhóm lái lớn mua vào thật sự và ban lãnh đạo mới đang lo lắng thật sự…thì là tin rất tích cực cho cp hst FLC vì nhiều ông lớn khác nhà đầu tư lớn khác đã để ý hst FLC từ lâu và đây là cơ hội quá tuyệt vời để họ ra tay thâu tóm hst FLC. Nếu kịch bản 2 này xảy ra thì xem như rất tích cực cho cp hst FLC cả trong ngắn trung và dài hạn.

Tóm lại, tôi mong kịch bản 2 xảy ra.

41 Likes

Sao bác cứ biết hết kế hoạch của em vậy ta! hí hí! :crazy_face: :crazy_face:

7 Likes

Bác Ocean! IDI nay vào còn kịp k Bác. Thank

3 Likes

Em cũng mong giống bác ạ, nhưng e xin một nhận định theo cảm nhận của bác cũng như các cao thủ ở đây là sẽ nghiêng về 1 hay 2 nhiều hơn ạ?

5 Likes