Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

không ủng hộ TTF ha bác? :smiley:
t giống bác VNM và VRE
hôm nay t đã cut loss HID và mua PLX. Bác thấy PLX sao ah? Định mua TCH mà nghĩ sao lại thôi, lấy lái đánh võng quá.

2 Likes

Bác cho e hỏi, những con của bác toàn cầm về trung và dài hạn hả bác, e thấy nhiều anh chị hay bảo là danh mục nên rút gọn, tránh trường hợp thị trường có biến theo dõi k hết, k nhảy được. Mà của bác e thấy cũng nhiều là do bác đầu tư dài hạn ạ?

1 Likes

mỗi người 1 phong cách và chiến thuật bạn, quan trọng chiến thuật nào hợp với tính cách của b.

2 Likes

Bao nhiêu % thì bác cắt lỗ ạ

1 Likes

danh mục rút gọn đấy là với trường hợp nav vừa và nhỏ thôi còn nav của bác ấy chắc hơn chục tỏi thì nhiều thế cũng đúng

3 Likes

Bắt đầu tuần sau thị trường sẽ không còn gọi là chỉnh nữa mà nếu có giảm thì chỉ gọi là rung lắc thôi. Các cp bắt đầu có sự phân hóa từ tuần sau, cp nào tốt có dòng tiền mạnh không dính scandal…thì sẽ ổn định sideway rồi tăng trở lại từ tuần sau. Còn các cp liên quan đến FLC thì chờ tin cuối tuần này nếu có tin tích cực thì đầu tuần sau các cp như ROS HAI AMD KLF FLC ART…sẽ được cứu vì các cp này dù sao cũng còn dưới target trung dài hạn rất xa. Còn các cp liên quan đến THM như DIG CEO CII…đã tăng rất nóng trước đó vượt xa target dài hạn hết rồi nên chắc còn giảm sâu thêm nữa.

33 Likes

Đa số đợt này ai cũng lỗ bác.

11 Likes

PLX mua giá dưới 55 rất ok bác.

5 Likes

Vâng e cám ơn bác ạ

1 Likes

Tôi đầu tư cả ngắn trung dài hạn bác. Cứ cp nào có lãi trên 20% là tôi chốt dần đến hết bác. Nên thị trường có xảy ra tiêu cực tôi cũng bị ảnh hưởng xíu thôi bác.
Tôi đầu tư chuyên nghiệp nên danh mục có 20-25 mã tôi vẫn theo dõi được hết chứ 14 mã ăn nhầm gì bác.

43 Likes

Nhờ bác đợi giúp e con DAG với ah.

1 Likes

Thế à? cũng có thể chỉnh tiếp thật cả dòng… DIG CEO mấy comments ở topic " Banks banks banks" có bạn mua tư 1x, ăn gấp 10 lần có cái nào ngon thế chưa…

1 Likes

em cám ơn anh Ocean nhiều nhé

1 Likes

JVC mục tiêu lên 16 ko bác

1 Likes

ôi, cảm ơn bác

1 Likes

hihi… bác này đang cầm CEO với DIG hở bác
CEO giá tăng 10 lần nhưng t nghĩ F0 giỏi lắm lời 3.x là cứng lắm rồi, làm gì có F0 nào ăn được từ gốc đến ngọn. Bạn t mới phải cắt lỗ CEO sáng nay, đu đỉnh giá 95, hic. Còn DIG thì thứ 2 hàng mới về, ko biết nên làm thế nào đây bác.

hỗ trợ cứng của HAR là bnh thế bác

2 Likes

Dạ vâng bác.

1 Likes

bác thấy DIG trong tuần sau có khả năng lên 106 - 110 ko bác?

3 Likes

2 hôm e k cả dám vào bảng điện luôn. Buồn nghiêng ngả nhưng không có chỗ tựa. Đành nhắm mắt coi như k thấy :((

4 Likes