Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

nhờ bác xem giúp em mã hqc, fcn với ạ, nay em bắt đáy

2 Likes

Vừa nói DIG và CEO có thể giảm tiếp mà

3 Likes

vì thấy cp BĐS đang hồi tốt đó bác, lại thấy nó ra tin tốt, chắc để đỡ giá. Nên ko biết có lên được vùng 106 - 110 hay ko. Anh bạn t cũng biết chút ít về ptkt thì bảo giá 106 hôm nay là cản của nó rồi, nên t hỏi thêm ý kiến bác Ocean để tính nè bác. Haizzz… cuối năm bị hành quá :sneezing_face:

1 Likes

bên này cũng nhiều gà bay ha chị, em vẫn nguyên jvc, har

4 Likes

Thật tâm cảm ơn Bác @Oceanfutureman rất nhiều. Mấy phiên nay hoảng hoạn may nhờ pic bác thêm vững tay và biết mình cần làm gì. Chúc bác năm mới mạnh khỏe, bình an. Tài khoản chứng nhân nhiều lần nữa ạ.

3 Likes

tìm trong bài trc khi đăng đi bác ơi, cho đỡ loãng topic

2 Likes

Bác Ocean ơi mấy bữa nữa thị trường hồi, bác cho f0 tụi em xin vài mã để lấy lại vốn đã mất. Giờ e chỉ mong huề vốn đã. Mới vào thị trường được 2 tuần đã lỗ 20% vốn rùi. May mà gia đình biết buồn nên không chỉ trích gì. Buồn ghê bác ạ.

3 Likes

Bác Ocean ơi cho em hỏi FCN còn ổn k ạ

1 Likes

Bác Ocean cho em xin nhận định năm 2022 của NHH, PPH và D11 với ạ. Em cảm ơn bác ạ :smiling_face_with_three_hearts:

2 Likes

pow vào giá này được chưa bác

1 Likes

B ấy bảo ở trên b đọc kỹ đi. Giảm

2 Likes

Hiện tại bác đang ôm mã gì! giờ bắt lại HQC _ DLG cũng đc! Con QBS cũng có thể canh bắt đáy trong tầm 6.x nè bác! Các cổ HAG_HNG xài cho trung dài hạn thì nhảy vào được nè!

2 Likes

bác Ocean cho em xin nhận định con IDC phiên hôm nay với ạ, em cảm ơn bác trước.

1 Likes

Bác cho e xin nhận định ROS, HAR với ạ. E cảm ơn.

2 Likes

Bác thấy pvl giữ đc ko bác

1 Likes

Có nhận định ở trên rồi đấy bác. Bác vào cái kính lúp kế ava rồi gõ har ros rồi click kiếm trong chủ đề này là ra à

1 Likes

lãi 20% thì bác sẽ chốt tỷ lệ bao nhiêu của số lượng nắm giữ? nếu cổ phiếu đó giảm lại thì bác có mua thêm vào ko? còn nếu tăng tiếp thì bác sẽ chốt ở tỷ lệ thế nào?
đã có cổ phiếu nào mà bác ăn bằng lần từ đầu đến đuôi chưa bác?
và kỷ luật cắt lỗ của bác ntn?
xin lỗi bác nếu t hỏi nhiều quá, vì t đang muốn học cách quản trị danh mục. Năm nay t phạm nhiều sai lầm lớn quá bác, nên thành ra lời nhiều mà lỗ cũng nhiều :disappointed_relieved:

4 Likes

t đang mong có chút hy vọng nên cố nhờ soi thêm :disappointed_relieved:

1 Likes

Hôm nay e cắt lỗ -20% xong lai thấy tiếc các bác

1 Likes

Tôi đầu tư cp khoảng 4 năm trở lại đây không còn biết cutloss nữa vì tôi không mua cp khi đã vượt qua vùng target trung dài hạn. Có chốt lãi hơi non cp thì thường xuyên xảy ra, nhưng tôi hài lòng khi cp nào lãi trên 20% trở lên là tôi chốt dần tới hết.

Mấy năm trước còn non kinh nghiệm nên mua bán cp không phân tích tính toán trước vùng target cp nên làm theo hướng dẫn tư vấn ở mấy cty CK cutloss khi lỗ khoảng 8-10%.

39 Likes