Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

NAV dành cho đầu tư ck năm 2022 của tôi là 8 tỷ. Còn 1 số tiền khác dành cho gia đình làm chuyện khác.

17 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy DAG nhịp giảm lần này là 10.0x-11.5x

Còn target cp có sự thay đổi sau 2 vụ scandal FLC và THM ( nhất là các cp họ FLC, cp penny midcap và nhiều cp bất động sản…) nên để tuần sau thị trường ổn định trở lại tôi phân tích tính toán lại hết target các cp rồi tôi feedback từng cp mà các bác quan tâm.

21 Likes

hồi e mới biết bác, e cũng chụp lại những ý kiến của bác về việc chốt lời khi cp +20%, nhưng k mấy khi lm theo đc, toàn tham quá rồi chết sặc

4 Likes

Thấy chiến lược của bác khá đúng. Nhưng có áp dụng được với các mã đi chệch thị trường không? Tôi mua một vài mã của quyết còi dưới vùng targer trung dài han. Vậy với tình hình này có nên cut loss hay hướng đến tảget trung dài hạn. Mong bác chỉ giáo

1 Likes

Mình thấy một số bạn hỏi về việc cutloss khi giá vào dưới target trung và dài hạn! Theo ý kiến riêng của bản thân thì có 02 trường hợp để cân nhắc:
1./ Nếu dùng tiền rảnh rỗi ngắn hạn thì khi có dấu hiệu âm mình nghĩ nên cutloss nhanh, dứt khoát, vì càng để lâu thì khả năng lỗ nhiều hơn và bị ngâm tiền rất cao!
2./ Nếu tiền sử dụng đầu tư có thể để trung hạn và dài hạn hay cụ thể là >3 tháng trở lên thì mình nghĩ không nên cutloss! vì khả năng thu hồi vôn và có lãi là khả thi!
Chúc mn thành công :smiley:

6 Likes

Chính xác 100% là các bác mua vào cp CEO giá 1x.x-2x.x hay 3x.x…và DIG lúc giá 3x.x hay 4x.x-5x.x…là quá tuyệt vời rồi. Còn ai mua vào vùng giá CEO từ 7x.x trở lên hay DIG từ 9x.x trở lên thì tôi không có ý kiến. Riêng cá nhân tôi, thì tôi nghĩ CEO DIG và thậm chí là CII đã vượt target dài hạn 5x.x đ/v CEO, 7x.x đ/v DIG và 5x.x đ/v CII quá xa thì tôi không mua thôi.

8 Likes

Sáng suốt bác chủ, Bank xác, bank giấy chắc còn lâu mới hấp thụ hết. Ngoài ra ngu ý của em thấy rằng sóng chứng sẽ khó dài và cũng tùy con bác nhỉ?

1 Likes

Bác Ocean ơi bác view cho em con SD9 với ạ. Cảm ơn bác

1 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HAR trong nhịp chỉnh này là 10.0x-11.5x bác.

14 Likes

HQC bác bắt đáy hôm nay thì rất ok, vùng hỗ trợ cứng tích lũy HQC nhịp chỉnh này là 7.6x-8.3x

Còn FCN mặc dù hưởng lợi từ đầu tư công…nhưng cũng vào nhịp chỉnh từ vùng target trung hạn 34.x-36.x và vùng hỗ trợ cứng tích lũy trong nhịp chỉnh này là 27.x-29.x nên tôi nghĩ bác bắt đáy FCN hơi sớm.

11 Likes

e cám ơn lời chia sẻ của bác dành cho mn về kinh nghiệm thực chiến nha

1 Likes

khi lòng người hoang mang sẽ tìm về nơi có ánh sáng. mấy hôm nay pic bác Ocean xôm quá, lượng cm trong 1 ngày bằng 1/3 tổng các ngày trc cộng lại

5 Likes

Để tuần sau thị trường ổn định rồi tôi phân tích tính toán lại target các cp cho các bác biết giá cp mình quan tâm đang ở vùng giá nào để biết hướng mua bán hay nắm giữ, và đưa ra các cp còn tiềm năng và triển vọng tích cực trong thời gian tới…rồi các bác tự quyết định mua bán cp nào giá nào…

Chứ tôi không dám phím cp nào cụ thể, mua bán giá nào cụ thể đâu. Vì tôi cũng đã nói nhiều lần trước đó rằng sự phân tích tính toán của tôi chỉ chính xác khoảng 70%-80% thôi. Tôi mà biết chính xác 100% thì tôi đầu tư nhân tk 8 lần 10 lần…năm 2021 rồi chứ không phải chỉ lãi 120%( nhân 2,2 lần) năm 2021 đâu.

45 Likes

Đúng là so với topic2021 thì đông hơn hẳn :))

2 Likes

Hello Bác Ocean,
Bác có thể cho em xin ý kiến của bác về mã TLD được không?
Em đang muốn ôm vào nó, mà ko biết sắp tới nó có khả năng hồi phục không.
Thanks ạ!

1 Likes

Con HBC em bắt hơi sớm, tận 31.8, bắt xong thấy nó sale 28.85 mà ko còn tiền tbg ^^

1 Likes

Bác Ocean ơi bác cho em xin 1 vài nhận định về FCM và PXS nhé ạ. Em cảm ơn bác

1 Likes

Bác ocean tư vấn con HBC dưới 32 là đẹp bạn

2 Likes

Con đó mình mún vào mà hết tiền :))

1 Likes

Tôi thì biết HBC có 28.x biên 35 mà k có tiền mua sáng sớm nay tiếc lắm luôn.

1 Likes