Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

1 năm 12%, 1 tháng 1% là quá ít, ít nhất 1 năm cũng phải 20%; trung bình 20-40%, người giỏi và hên thì cao hơn.

Nếu đặt mục tiêu năm thì 2 lựa chọn:

1. Mua cổ phiếu dạng phòng thủ, vứt đó 1 năm tối thiểu gì cũng 20-40%.
  2. Mua cổ phiếu tốt, hàng Lead của 1 nhóm ngành, nuôi 3-6 tháng chốt 1 lần.

Mua thì nhờ bác Biển tư vấn kỹ danh mục nhóm ngành hưởng lợi, điểm mua; đảm bảo là win nhé.

14 Likes

Thử lại xem sao bác:
https://docs.google.com/spreadsheets/d/1rZiMtOxEl9MrZZwRzqfAoC9WqqEH9wtW/edit?usp=sharing&ouid=108455466281447783684&rtpof=true&sd=true

4 Likes

image
image

G36 đang form sideway up và hồi.

1. Vùng hỗ trợ cứng G36 2022 là 14.x-16.x
  2. Target ngắn trung dài hạn G36 2022 là 18.x-20.x, 26.x-28.x và 36.x-38.x
    Đầu tư trung dài hạn thì vào G36 21.x Ok bác.
    image
    image

TAR cũng đang form sideway up và hồi. Vượt 45 thành công là vào form sideway uptrend.

1. Vùng hỗ trợ cứng TAR 2022 là 26.x-28.x
  2. Target ngắn trung dài hạn TAR 2022 là 30.x-32.x, 40.x-44.x và 52.x-56.x
13 Likes

Danh mục chỉ nên 3-5 mã dễ quản trị, phân bổ tiền cũng có tính toán chi tiết. Riêng phong cách anh Trường Money chỉ In one all 1 con duy nhất.

Có mục tiêu thì mới có động lực phấn đấu bạn à, không có mục tiêu như thuyền bơi tự do ngoài biển, rủi ro cao.

Bạn tham khảo lời khuyên của bác Biển là tốt nhất.

5 Likes

Bác Ocean ơi, mình xem giúp em C32 dc ko ạ.

2 Likes

Lái đánh FLC đợt này có cái gì đó lạ lắm các bác . Ko phải đội cũ

4 Likes

DAH có phân tích tính toán nhiều mới đây rồi, bác search lại nhé.

7 Likes

làn gió mới cho HST :relieved:
hẳn là tin vui rồi :stuck_out_tongue_winking_eye:

4 Likes

bảng điện VPS lại bị rút phích cắm rồi à các bác

2 Likes

các bác cho e hỏi, hnay có nên tbg ros ko với ah?

2 Likes

s hôm t6 tuần trước bác ko tbg? để hnay tbg làm gì??? ngày mai có khả năng cao là xả lũ nữa đấy

3 Likes

mấy hôm trước, tâm lý vẫn rén quá, chưa dám ah.

3 Likes

SSN mới có phân tích tính toán gần đây rồi, bác search lại nhé.

7 Likes

Bác biển cho e nhận xét giữa LTG và TAR nên chọn mã nào ạ

2 Likes

Mình cũng nghiêng về ý 2 của bác Biển hơn sau nhiều ngày theo dõi . Vẫn chưa rớt cổ FLC nào . Mong là về đc bờ :sneezing_face:

4 Likes

hnay hàng chưa về mà đã thấy có dấu hiệu chạy rồi, mai hàng về ko biết như thế nào, lo quá…

2 Likes

hihi ai đi cũng đi rồi, ai ở lại thì vẫn có nhận định riêng :relieved:
mà ko phải ai ở trong HST cũng đều cờ bạc :relieved:

6 Likes

Bác Spiritvn và bác Ocean cho em hỏi con LCG có nên giữ quan sát tiếp hay chốt ở giá 22.x ạ (vì em nghĩ đầu tư công sẽ còn tăng).Em cảm ơn!

2 Likes

Em không chia theo tháng bác, tại có tháng lãi có tháng lỗ em không tự tạo áp lực cho mình, như trong tháng 12 em lãi còn ngay ngày 10/1 thị trường sập thành ra cả tháng đó âm nặng và chỉ về bờ khi sau tết. Em chỉ quan tâm sau những tháng lãi và những tháng lỗ thì nav tổng của em nó ra sao sau 1 năm thôi.

Tiền chơi ck của e là tiền nhàn rỗi gửi tiết kiệm ngân hàng nên vì thế khi rút ra chơi thì mục tiêu phải lớn hơn ls ngân hàng (7%) và lạm phát (5%) nên mới đặt mục tiêu tối thiểu 1 năm 12% đó là mục tiêu không lỗ.

5 Likes

Hnay xả T0 của nhỏ lẻ mà bác . Chờ phiên chiều thôi . Em phải tím 2 phiên nữa mới về bờ hic

3 Likes