Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Haha, khó hiểu các bác mua cp hst FLC sau 2 phiên nay vì kỳ vọng gì? Mua hôm thứ 6 ngày 01/04 thì hiểu vì lúc đó giá sàn và quá rẻ và nhiều người cũng Fomo, nhưng 2 phiên nay mua đua mua đuổi thì chắc có tin nội bộ hay kỳ vọng kịch bản 2. Chứ tới thời điểm hiện tại tỉ lệ kịch bản 1 nó cao hơn kịch bản 2 ( tỉ lệ kịch bản 1 : kịch bản 2 là 70%:30%). Sau 3 phiên nữa thì sẽ rỏ ràng và chuẩn xác hơn.

24 Likes

k nhẽ do mọi ng yêu anh Còi chăng :sweat_smile: :sweat_smile:

4 Likes

Nếu mai đầu phiên hay phiên sáng sàn hoặc giảm trên 3%-4% rồi sau đó có lực mua mạnh hay gom mạnh rồi cuối phiên sáng tới kết phiên chiều xanh mạnh hoặc tím…thì kịch bản 2 + thêm 20% nữa là 50% (hiện nay kịch bản 1: kịch bản 2 = 70%:30%). Rồi sau đó 2 ngày thứ 5 và thứ 6 giá các cp trong hst từ tham chiếu- xanh - tím thì kịch bản 2 được công thêm 25%-35% nữa thành kịch bản 2 là 75%-85% ( đủ để khẳng định là kịch bản 2). Và ngược lại…thì là kịch bản 1 ( 75%-90%).

23 Likes

Chính xác 100% hiện nay trên 99% ai cũng nhìn thấy rủi ro ở cp hst FLC. Ngay cả tôi cũng nhìn thấy rủi ro. Chỉ dưới 1% là thấy cơ hội hay không thấy gì cả vì không quan tâm.

18 Likes

Haha, nhìn là biết OGC còn lên mạnh lên cao nữa rồi.

22 Likes

Cảm ơn bác Biển ạ :raised_back_of_hand:t3:

2 Likes

bác lại cứ cừoi vào cái sự khôn không ai có của em thế này thì em biết ntn đây :sob::sob:

3 Likes

image

Vùng hỗ trợ OGC nếu có chỉnh rung lắc trong nhịp này là 18.0x-19.5x

14 Likes

Hy vọng hén, còn k làm của để dành

2 Likes

ha ha , vậy tui làm của để dành

2 Likes

Em chính thức thoát hết hệ FLXxx
Tk giờ chỉ còn sgt và hqc :crazy_face:

7 Likes

các con khác trong hst Q thì sao bác ơi. T mua HAI cho bạn t giá 7.2 luôn, hixxcx

4 Likes

Kể cả có cơ hội cũng don’t care họ F nữa ad nhỉ.
Nhiều mã pen thấy họ F fl cũng rơi không kém, họ F nó nảy gần 14, 15pt còn mấy mã nhỏ như FID, DLG còn giảm sâu, k bằng họ nhà F. Thật nản ad ạ hihi.

3 Likes

Bác Đậu! Cổ CCR và HHV, cổ nào có tiềm năng hơn. Thank

3 Likes

HHV nhé CCR KLGD quá thấp! Không nên đầu tư! :sweat_smile:

8 Likes

Thank! vậy mai tiễn e nó lên đường, cho trống danh muc, mua nhiều loai quá, k theo dõi kịp. Để mai vô rà lại cổ nào bằng hoặc lời chút đỉnh tiễn đi bớt

4 Likes

TT hôm nay tôi đánh giá tốt. Những nhóm nghành như chứng khoán vẫn ok. Ngân hàng 1 số mã tạo đáy. STB VCB OCB. Canh giải ngân. Cổ bds cũng đã chiết khấu đủ sâu. Vĩ mô tốt. Kì vọng tt sẽ tăng nhé

22 Likes

haha, các bác có thể xem idi, ogc vào danh mục vì em thấy bác Ocean đánh giá 2 em này có thể trở thành siêu cổ năm nay. mua trong vùng hỗ trợ, nắm dài hạn 1 chút nếu không có kinh nghiệm trading. danh mục của em hiện tại chỉ có asm, idi, ogc.

11 Likes

Ogc ý chí của lái là đánh lên vì chưa có dấu hiệu phân phối đỉnh

9 Likes

em cũng đánh giá cao dòng chứng, hình như em cũng có duyên với dòng này mặc dù mua giá cao nhưng chưa bao giờ phải cắt lỗ, haha, có thể là hợp phong thủy chăng. nhưng nay em thấy bị đạp khiếp quá nên cắt luôn shs vừa hỏi bác hôm qua, nhảy sang asm. dòng thủy sản em cũng thấy sáng cửa vì thấy báo cáo tài chính lợi nhuận q1 của các công ty rất tốt, dự kiến q2 vẫn tăng. hay dòng này lại hợp với mệnh của em, haha.

7 Likes