Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

mai OCH sàn là đi bụi

2 Likes

Hiện tại tỉ lệ kịch bản 1: kịch bản 2 cp hst FLC là 55%:45%, chờ 2 phiên nữa xem bên nào % sẽ tăng lên.

15 Likes

Kkk mình vào cũng ít thôi để xem mai thế nào

5 Likes

Hôm nay tui đu đỉnh HQC, OGC, ASM…rồi.

24 Likes

10k thôi! :sweat_smile:

4 Likes

Nay đánh nhau ghê quá, đang kê dư mua 6tr cp quay ra quay vào e thấy 2 lệnh 1tr2 với 2tr1 bán kê sàn rồi -.-

5 Likes

Tôi đặt mua OGC giá trên sàn chút xíu là 19.35…thành đu đỉnh rồi bác…hahaha, cp thường đội lớp siêu cp rồi.

20 Likes

Vẫn 55:45 á bác? Em thấy dư bán sàn ntn em tưởn tỷ lệ kịch bản 1 tăng lên. Ros nếu thủng 6.3 là về nịt đúng ko bác 🥲🥲🥲

3 Likes

Haha, hôm trước có nói là các bác bề trên mà làm mạnh tay thì ít nhất 4-6 ông ( ông đứng đầu nhé, chứ các ông bà lóc nhóc đi theo cũng khoảng 15-20) theo Mr Chui mà. Đúng là lần này các bác ở trên giơ dao chém thật rồi, chứ không còn giơ cao đánh khẻ nữa. Mong là làm 1 lần cho đi hết không còn mống lừa đảo, thao túng nào ở ck và bđs nữa.

18 Likes

Hnay em đu OGC 19.40:(

3 Likes

Xin nhận định của các bác @Oceanfutureman @Cuong_Nguyen7 @Spiritvn @Songda về chiều giữ:

1. SHS - 2%
  2. GEX - 4%
  3. TPB + 1%
    Nếu được thì cho mình xin luôn điểm mua tbg hoặc gia tăng nếu có.
5 Likes

Cá nhân mình nghĩ là giữ. Có gex khó đánh chưa biết tnao

5 Likes

Ad hnay em đu thêm jvc 11.2

4 Likes

Hôm nay tín hiệu + quan sát thì:

1. Trên 90% nhà đầu tư nhỏ lẻ tới vừa vừa bắt sàn và trung bình giá hôm 01/04 đã chốt hết 4 cp trong hst FLC là HAI AMD ART KLF hôm nay.

2. Trên 80% nhà đầu tư nhỏ lẻ tới vừa vừa bắt sàn và trung bình giá 01/04 2 mã còn lại là FLC + ROS cũng đã chốt và cutloss hôm nay.

3. Tỉ lệ Fomo mua mới bắt sàn 4 mã AMD KLF HAI ART hôm nay là dưới 10%.

4. Tỉ lệ Fomo mua mới 2 mã FLC + ROS là dưới 15%.

23 Likes

Shs, shb ae cẩn thận, vụ thm ảnh hưởng khá rộng dù báo chí có trấn an. Gex trước nó đi trong cái box, yên ổn thì để sang tuần mới biết, không an toàn thì nên tuân thủ kỉ luật, -7% cut

15 Likes

Là bây giờ xác định em nó ko còn là siêu cp hay sao bác? Sáng nay t cũng định fomo rồi, mà nghĩ “thôi, lỡ sóng thì đứng nhìn” nên vẫn “đứng nhìn” mà ko bit sắp tới có cơ hội ko?
Nay đã cơ cấu danh mục của bạn t xong, bán HAI và mua VNM giá 79.3, hy vọng ko “tránh vỏ dưa, gặp vỏ dừa”, ko là tui chớt :rofl:. Rút kinh nghiệm lần trước all in, lần này mua 50% thôi, để dành 50% cash, có gì còn bqg :smiley:
Hôm nay thấy có vẻ nắn tiền vào lại blue rùi ha bác, như vậy các em như DLG liệu có thủng 7 luôn ko bác? :cry:

7 Likes

Như vậy là tín hiệu cho kịch bản 2 đã lớn hơn rồi đúng không bạn? Hôm qua KB1/KB2 là 70/30, còn hôm nay là 55/45.

4 Likes

Các cp ngành than có phân tích tính toán rồi, bác search lại nhé. Theo tôi thì nên chia 3 cho 3 mã, còn nếu chọn 1 thì tôi chọn NBC.

8 Likes

chán nhờ, tui chắc nghiệp trước nặng quá hay sao mà tránh con này lại va vào con khác, các bác xem cao kiến cho tui ăn gì cho đổi đen đi chứ, tui k ăn được trứng cút lộn

5 Likes

Làm tí năng lượng tái tạo đi bác, than khí tăng chi phí đầu vào của nhiệt điện, điện khí tăng nên có thể tăng giá điện. Năng lượng tái tạo đầu tư 1 lần ko bị chi phí hoạt động cao

19 Likes