Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

ok bác! Để xem xét thêm xem thử! hahaa! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:

8 Likes

Pow tôi sai lầm bán k mua lại đây. Sao phải cắt? Bán Pow 17.45 xg 15.55 mua lại lên 17.05 ngon k nếu biết lướt bán 17 mua lại 15.7 hôm rồi chờ 2x. Tôi cứ bán mã nọ mua mã kia dở.

4 Likes

Nếu không thủng 9 thì vẫn ok. Thủng 9.0 là vào form sideway down, thủng 7.0 là vào form sideway downtrend.

Nếu đặt khkd cao như vậy thì sẽ tốt cho trung dài hạn và giá cp vượt target dài hạn thì quá tốt.

10 Likes

Tôi giống bác đợt này, tôi mua MBG 14.5 bán 15.7 sau tôi mua 14.9, 15.2 lên 16.2, 4 k bán giờ lỗ ngược hihi

4 Likes

Tùy mã cp nhỏ và mã cp bds bác. Trong ngắn hạn thì chắc 100% các cp penny- midcap và các cp bds có liên quan trực tiếp hoặc gián tiếp sẽ bị ảnh hưởng tiêu cực từ các vụ bắt bớ Q chui, THM, TM, TK…Nhưng sau các sự kiện này kết thúc, mỗi cp sẽ phân hóa theo kqkd game hay câu chuyện riêng…

14 Likes

cơ bản t so sánh cặp mẹ con thôi bác:
TCH - HHS: HHS nhanh hơn
ASM - IDI: IDI nhanh hơn
POW - NT2: t tin NT2 cũng sẽ nhanh hơn vì NT2 làm mỗi điện khí, lời rõ ràng hơn. POW là hỗn hợp nhiều loại điện, ko bit cuối cùng lãi lỗ thế nào. Chưa kể nếu POW cần tiền sẽ đòi cty con (NT2) trả cổ tức thì nhỏ lẻ cũng đc hưởng ké. Hihi

12 Likes

Đầu tư trung dài hạn thì vào IDI giá dưới 30 ok. Còn trading lướt sóng ngắn hạn thì mua càng thấp càng tốt trong vùng hỗ trợ nhịp rung lắc này là 25.5x-27.5x

14 Likes

à, mà tôi nói với vị thế t mua NT2 giá 23.2 hôm qua, sau khi bán FLC nhé. Hôm nay NT2 tăng rồi nhưng t nghĩ đà vẫn còn nên mới khuyên bác Đậu vậy. Còn POW lượn như bác @Thanh11 nói vậy thì chờ “rang lạc” tiếp cũng ok rồi (bác Đậu là thánh rang mà… haha)
Thị trường đợt này biến động liên tục nên t nghĩ quan trọng nhất vẫn là kiên nhẫn các bác ah!

7 Likes

Haha, VNM là vỏ giấy bạc bác nhé. Ngày nào nhà tôi cũng uống 3-4 lít sữa VNM không đường…haha.

10 Likes

Hi hi, có thể, wa đợt này, Bác mua cổ gì chi hay vơi, cùng thổ. Ha ha ha

3 Likes

haha… bạc đang tăng giá, mong là giá VNM theo giá bạc :rofl:

6 Likes

Giờ mới thấy ăn bô của anh nào cũng đau như nhau. Ăn bô anh Chui hay anh nào cũng cháy tk hết.

13 Likes

:rofl: :rofl: :rofl:
thổ thì cứ đất với hỏa nha! hahaa

7 Likes

Đợt 10/1 tui âm 24%, tới 28/3 tui dương 6%, k bán, giờ âm lại hơn 2%. Kệ. Có lẽ vốn Bác nhiều nên áp lực cao. Kệ nó đi Bác, đừng suy nghĩ nhiều tới nó nữa ảnh hưởng tới sức khỏe. Bác tham khảo thêm Bác Đậu với Bác Spirit, 2 Bác này giỏi á, nhất là bình quân giá.

3 Likes

Tinh hôm nay vô bán bớt số cổ để cơ cấu danh mục lại cho ít, hk ngờ giá tuột luốc, bực quá bán CIi cho có cái để bán. Ha ha ha

4 Likes

Khó cái chọn cổ nào, thời điểm vào, và thời điểm ra ha ha ha.

4 Likes

Đúng có khi chỉ 30%, nhưng sai có khi 70% bác Đậu :innocent:.

Muốn biết chính xác thì phải dùng cả năm, tháng, ngày, giờ phối với nhau; cân bằng âm dương với ngũ hành, hành nào có, hành nào không, hành nào mạnh, hành nào yếu để bổ khuyết.

Mệnh thổ nhưng thổ vượng thì phải dùng thủy, kim, thậm chí mộc khắc chế. Thố yếu phải dùng hỏa, thổ tương trợ.

kaka mạn đàm vui một tí tẹo.

10 Likes

Ngày mai Vni chắc tăng giảm nhẹ +/- 5 point thôi. Đa số các cp giảm sàn hay giảm mạnh hôm nay mai đi ngang và tăng nhẹ trở lại.

16 Likes

Con nặng mông, tôi vào POW 2 lần đều phải nhả ra. Nuốt ko trôi :slight_smile:

3 Likes

Thank Bác! Chứ giảm wa, cho cả nhà ăn cơm với rau luộc chấm trứng luộc dầm chao trường kỳ quớ! Ha ha ha

4 Likes