Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Đây là lý do mình đã nhắc các bác nên có trách nhiệm với chính đồng tiền của bản thân hơn! Tức là hãy tìm hiểu kỹ nhất có thể về mã cp mình sẽ đầu tư (mình đã từng chỉ nghe 3 chữ cái và zô hàng…nên hậu quả mình cũng nếm gần đủ cả! :relieved:)

8 Likes

Ngoài FLC thì em POW mới khiến mình đau đầu hơn! hahaa :joy:

13 Likes

Chúc cả nhà mai tím nha!

8 Likes

TT hôm nay khá tốt dù bds của tôi chỉnh hơi mạnh đặc biệt là DIG. Tôi khuyên ae nên tập trung vào những gì quan trọng, những gì mình kiểm soát được nhé. Lúc nào cũng tin tức rồi nội gián khéo loạn chưởng. Tôi gặp khá nhiều ndt nhưng chưa thấy ai đầu tư kiểu theo tin tức mà có tỉ suất tốt cả. Thời gian ae bỏ ra share cho nhau mấy thông tin k xác thực thì bỏ ra nghiên cứu FA và TA rồi post lên đây chia sẻ tôi nghĩ là thiết thực hơn. Vì sao tt này đang lên mà vẫn có những tài khoản lỗ 15% - 50%. Khi đang lỗ là phương pháp sai, mà sai là phải sửa, chứ không cứ thế tiếp tục làm. Bản thân tôi cũng đang có những có sai, ai cũng vậy nhưng mà phải sửa nhé và chỉ có bạn mới biết bạn sai ở đâu.

30 Likes

Mình cũng có Dig mà giá vốn cao nên cũng hơi mệt :face_with_thermometer:

4 Likes

Hi hi, Thank Bác. Tui k bit ptich Fa và Ta, nhưng nhờ có các Bác như Bác Ocean, Bác Đậu, Bác Spirit… giỏi cung cấp số thông tin hữu ích. Tui suy nghĩ Nếu tham gia chứng khoán, ai k bị lỗ là thiên tài rui

5 Likes

Có phải ý bác là nếu 2 phiên tới rũ hàng thì bác sẽ cắt lỗ và ngược lại? Đúng ko ạ?

3 Likes

Đốt vía Pow đi Bác! Ha ha, nói vậy tui vẫn có niềm tin nó tăng trở lại, hk gần thì xa, ha ha ha.

4 Likes

so với Pow, t nghĩ b cắt Pow chuyển sang NT2 sẽ nhanh gỡ vốn hơn á. T nghĩ NT2 mà có giá dưới 23.8 thì đẹp, ko thì mua 24 vẫn ổn, nắm giữ tầm 1 - 3 tháng.

6 Likes

Vâng, cảm ơn bác. Có gì mai e cân nhắc hạ tỉ trọng vào asm với nbc coi gỡ gạc đc gì vụ hst qc k :(((

5 Likes

Lộn xã suy. Rượu dể ngủ . Mai lại gòng

6 Likes

Thông tin này có anh huong gi k Bác!

4 Likes

Tin về QC mình nghĩ từ nay về sau k ảnh hưởng nữa đâu thím . Đây coi như là bỏ phạt hc chuyển qua hình sự thôi, tin tức cũng hấp thụ hết rồi, mong là bắt bớ gì thì làm trong tuần này cho xong để tuần sau tt yên ổn .

4 Likes

Uông rượu thuốc hả! 1 mình sao ngon! Kệ đi Bác, nó giảm rùi tăng thôi. Tui đây âm hơn 2% rùi ne! Kệ

2 Likes

Yes!

2 Likes

Hiện tại thì nếu kết phiên thứ 6 lỗ em ros >30% - tức là 2 phiên cuối tuần kết phiên sàn cả! mình sẽ cắt! còn không mình vẫn hold bác!
Hoặc nếu có thông tin tích cực thì sẽ TBG! :relaxed:

6 Likes

Hok ngon nhừn đc cái ngủ ngon. Tk -20% rồi căn quá

2 Likes

Các bác phải coi thông tin để học hỏi và thay đổi như bác @Cuong_Nguyen7 nói, vì tỉ trọng, vị thế mỗi người đều khác nhau.

Ví dụ như e hnay mua HQC giá 8.16 ko vấn đề gì hết vì e vẫn còn lời trên bản thân mã HQC (và e còn hàng sẵn từ giá 6.x), e mua để lướt T0, sai hôm sau e vẫn lướt T0 tiếp dc, nav e có mã khác đỡ lại, e có mục đích khác.

Các bác ko nên vì ng khác có giữ hay mua mới mà làm theo, giống như đợt HQC lên 10.x e bán sau đó mua thêm để lướt nhưng cản mọi người vào vì vị thế T+3 của mọi người sẽ khác hoàn toàn.

E cũng mua ASM có thể đu đỉnh nhưng e mua cho vui thôi vì bạn bè e có, tỉ trọng rất rất rất nhỏ, với style của e những mã như ASM IDI e sẽ ko mua, đu đỉnh thì e kệ nó chờ nó tạo đáy e tbg rồi xử lí sau (vì nó có giảm 50% cũng ko đáng kể gì so với thu nhập và nav của e, dù sao cũng mang tiếng cao thủ tbg nhờ bác Biển quảng cáo mà sợ gì :joy::joy::joy:).

18 Likes

Có khi lại phải xài hệ tâm linh chứ chẳng đùa hahaha!

7 Likes

Kiểu nội tâm đang mâu thuẫn ấy bác. Em mua ros từ năm trc, lãi double rồi mà sập 10/1 ko tỉnh đòn, cứ ngồi nghe ngóng. Xong chưa kịp thoát đúng target lại lần 2. Bjo thành lỗ. Mà khối lượng của em nhiều nên bjo cứ dằn vặt cắt lỗ hay giữ đến về bờ thì thôi :cry::cry::cry: lắm lúc nghĩ lại mà cay lắm

4 Likes