Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Đến lẽ hnay HQC sẽ kết phiên trên tham chiếu nhưng các bác giành mua của lái nhiều quá nên họ vẫn phải đè tiếp :joy:

11 Likes

Nó vào target trung hạn rùi, cũng đang ở vùng đỉnh cũ, đỉnh mới; có rủi ro.

PE quá lớn trên 1000 cơ, có thể đảo chiều bất cứ khi nào.

Để quản trị rủi ro cứ cân nhắc hạ tỉ trọng, nếu nó break out đỉnh cũ 9.52 thành công thì cân nhắc vào lại cũng chưa muộn. hiiii

10 Likes

Ha ha, mai sàn thì lựa cổ xanh bán mua cổ sàn

4 Likes

Em đu tận 19.6, mà sao bác nhận thấy kg phải là siêu cổ vậy, em monv nó là siêu cổ, đu đỉnh mát quá :sob::sob::sob:

5 Likes

Chúng ta đáng ra toàn tuổi khỉ ấy. Chuyên đu trên cao mát mẻ :rofl::rofl::rofl:

7 Likes

Bác ơi cho e xin nhận xét con DST, BCM đc k ạ, cầm mà âm nhiều quá

4 Likes

Đã thế thì anh em mình đè cho lòi lái luôn bác nhể

3 Likes

Lại lịch sử như tháng 1, bank xanh Vni xanh còn cổ mình ôm thì sàn với gần sàn. Trầm cảm!

5 Likes

Các thẳng quá ae ơi ai cho oxy e thở vs . Chứ mai lại sàn nửa rồi hok dám mở lun. Thiếu oxy trầm trọng

3 Likes

Bác mua 8.1 mà đu đỉnh thì tuần trước em mua 9.95 là đu gì bác ơi. Âm quá rồi mà em ko nỡ cắt, hi vọng hôm nay là đáy chắc ko thành r bác ơi.

3 Likes

Hiện tại mình vẫn đang âm ros 20% nhé! Hai thì âm nhẹ 8%!
Tình hình thì việc thị trường chứng khoán nhún nhảy là việc rất là bình thường! Cách đây chưa được nửa tháng ROS vẫn lãi mà! mọi người đừng suy nghĩ tiêu cực quá! Có sóng lên thì cũng có sóng lặn…đó là điều rất bình thường! Không việc gì phải lăn tăn khi thị trường sập!
Tất nhiên nếu lúc sập mà còn cash tbg thì không còn gì tuyệt vời hơn! (Không phải tiền cắm nhà cắm sổ đi vay nóng nha…! :crazy_face: :crazy_face: :crazy_face:)
Như mình đã nói trước đó! Dòng FLC hiện tại đang nóng…diễn biến khó lường…các bác mục tiêu lãi ngắn hạn thì nên né càng xa càng tốt! Tuy nhiên nếu đầu tư trung dài hạn thì giá cp họ FLC vẫn đang là mức giá hấp dẫn…cho dù là kịch bản 1 hay kịch bản 2 thì phải khẳng định là FLC không sập được! và CP họ Mr.Q sau vụ này về dài hạn sẽ là tin tốt!
Phải giữ vững tâm lý các bác! Và phải luôn tuân thủ nguyên tắc giữ cash! Khi còn cash thì sẽ có nhiều lựa chọn hơn! all-in chỉ là cuộc chơi trên chiếu bạc thôi! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

31 Likes

Vậy là việc quét hàng mấy lần cuối phiên của FLC và ROS có được coi là động thái gom hàng không bác ơi :pleading_face:
Theo như bác nói thì với tỷ lệ nđt nhỏ và vừa đã cutloss gần hết như vậy thì phiên t5 và t6 sẽ thể hiện rõ ý đồ gom hàng hay là buông bác nhỉ. Nhờ bác và các cao thủ theo dõi và nhận định giúp cho mọi người biết xu thế để ra quyết định với ạ :sneezing_face:

5 Likes

Bác định ôm luôn hả bác? Bác nói làm em vững tâm hơn. Em lỗ nhiều quá nên ko muốn bán. Giữ 3-6 tháng cũng đc luôn ấy chứ. Chỉ sợ lại cầm 5-10 năm :cry::cry::cry: bao giờ bác bán thì ới em nhé :sneezing_face::sneezing_face::sneezing_face:

5 Likes

Bác nói đúng quá ạ, làm mọi người yên trí hơn nhiều, nhưng đúng là với một số người dồn trên 50% lượng vốn vào hst FLC thì lòng nóng như lửa đốt vì chôn vốn :sneezing_face:

3 Likes

Mình cầm ros đây .giờ thì phải nhẫn lại

2 Likes

Bâc ơi còn 02 phiên nũa là hết tuần vậy sau 02 phiên nũa chắc chắn có KL kịch bản .01 hay 02 ko bâc

4 Likes

Công nhận lãi ảo lỗ thật. Lúc lãi tốt ko chốt là bh cái nịt cũng sắp mất. Ôm hàng ko đúng sóng bị đấm te tua quá

5 Likes

Em cũng hold FLC đây bác Đậu :rofl: hứa uy tín về được bờ mới bán thuyền

4 Likes

Hiện tại mình sẽ chỉ đưa ra QĐ khi mọi việc đã có được 1 cái kết sơ bộ!
ROS+HAI chỉ chiếm 10% tỷ trọng của mình nên việc lỗ mình đều có thể bù từ những mã khác! Họ nhà Q đã là huyền thoại từ nhiều năm trước rồi! Nên các bác mới nếu có vào thì cũng chỉ nên vào tỷ trọng nhỏ thôi! :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

12 Likes

Bác và bác @Duc226 xem lại nhận định của bác Biển về FLC nha, bác ấy phân tích kỹ khi nào sẽ là kb1 khi nào kb2 rồi . 2 phiên tới nếu rũ hàng là Kb1 , gom hàng là kb2 hiểu ngắn gọn là vậy á

5 Likes