Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Kinh nghiệm cứ lễ là đỏ lửa :joy_cat::joy_cat::joy_cat:

4 Likes

Haizz Các bác đầu tư chứng khoán mà cứ như chơi chỉ số vậy. Ngồi nhìn nến làm gì. Mình cứ mặc định mua rồi, vứt đó. Nếu còn tiền, đỏ hoặc ngắm hoặc gia tăng. Chứ cứ nhìn nó lên xuống theo nhịp thế này thì cả ngày không làm gì được đâu ạ. Các bác cứ nghĩ là đỏ sẽ có người mua thì xanh mới có mà bán chứ ạ! Làm gì có ai cứ chọn được cổ phiếu mà mua cái xanh, tím miên man, xong bán đi nó đỏ bao giờ đâu! :sweat_smile: :sweat_smile: :sweat_smile:

7 Likes

Thị trường chung cũng banh xác mà bác ơii, bình tĩnh nàoo

3 Likes

hnay có khi nào WO không các bác?

3 Likes

Thị trường ntn nên mình đã tách ra 2 tk rồi . 1 tk đang âm nặng để đó và vừa cơ cấu list hôm qua (xác định để tới hết quý 2) , 1 tk đang hold các mã dài hạn và 30% cash để có thể nhảy vào tt khi có điểm đẹp, xong lên đây chém gió cùng các bác chứ ngồi nhìn nến nhìn chart cũng chả làm được gì :)))

9 Likes

haha công nhận, chắc các bác rút tiền ra để lễ đi chơi rồi :rofl:

3 Likes

Ae tắt máy đi máu chảy đầm đìa. H mà xem là hoảng loạn

3 Likes

thím mở tk những bên nào đấy, liệu cùng 1 bên mở 2 tk đc k nhỉ

3 Likes

TT đang trải qua vùng rung lắc mạnh mẽ để tiến vào uptrend. Đây là dự đoán cá nhân

22 Likes

MBG giảm sâu quá ad.

3 Likes

Qua điểm mua đẹp tôi kn TNG rồi.

10 Likes

một phiên shake out nữa rung lắc ndt để uptrend thì quá dự sẽ tăng mạnh lắm :thinking: :thinking: :thinking:

7 Likes

CK mà! có sóng lên sẽ có sóng xuống! Có lúc mất thì có lúc được! Điều quan trọng là lúc mất thì mình rút ra được mình nghiệm gì bác! Nếu bác nản và chuyển hướng ra đầu tư lĩnh vực khác thì mình không nói! Nhưng nếu bác quyết tâm cố gắng và nghiệm túc với việc đầu tư CK thì mình tin bác sẽ rút ra được rất nhiều bài học cho mình! Như một định lý mà chúng ta hay nhắc đi nhắc lại… Người thành công không phải họ chưa từng thất bại…chỉ là họ vượt qua nó và lấy chính thất bại đó thành kinh nghiệm cho thành công sau này!
Như bác @Spiritvn mấy nay cũng nói! Bác biển nói mình và anh @Spiritvn là cao thủ TBG cũng có một phần đá hai anh em tý xíu “Mình đã từng nhìn tk âm vài ba trăm triệu…lỗ hơn 40% trên toàn danh mục!” và qua nhiều lần đu xà đu cột như thế mình mới tốt nghiệp lớp TBG!
Cố lên bác! kiếm tiền cho dù ở ngành nghề nào cũng không dễ dàng! Người thành công luôn là số ít! Chúc bác và các bác trong píc luôn nằm trong số đó! :purple_heart: :100: :muscle: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:

27 Likes

Tỉ lệ gom hàng:xả hàng cp hst Q chui sáng nay là 55%:45%.

23 Likes

Chính xác 100%, cứ sắp tới ngày lễ là tt giảm. Sáng nay trên 85% nhà đầu tư nhỏ lẻ- nhà đầu tư lớn-nđt xài margin…xả hàng có lãi tới hòa vốn -tới cutloss…tránh bảo 3 ngày nghỉ.

20 Likes

Bác chia sẻ nhiều cho mọi người về các phương pháp TBG bác nhé.

4 Likes

bác đậu nói đúng đó. hok có gì là dể cả. ck nếu hok như vậy thì nó hok phải là ck . chỉ những người kiên trì - ngiêm túc - kỷ luật -----> mới chiến thắng đc. chúc các ae vui vẽ thắng lợi trong giai đoạn này… cố gắng - cố gắng. em cũng đang gòng lỗ muốn hết oxy rồi đây.

5 Likes

Không, hôm nay không phải W/O. W/O xảy ra lúc Vni 144x-146x rồi.

15 Likes

Toi ngay mai moi dự đoan dc no đi theo huong nào hả Bác, kl giao dich hôm nay hơi it hơn các ngày truoc rồi

4 Likes

LDG cuối phiên sáng kéo xanh rồi, rũ phiên sáng ác thật

4 Likes