Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Mai có rơi thì khả năng rơi đội bds, penny tăng nóng thôi bác. Về cơ bản e nghĩ cuối phiên chiều mai lực bắt đáy sẽ cực mạnh

8 Likes

Bác Biển cho e nhận định về SHB với, e đang băn khoăn không biết có nên cắt lỗ không

3 Likes

DPM thủng 60 là gãy trend tăng giá, thủng 50 là vào form sideway down trở lại.
DPM nếu tăng 1-2 phiên khoảng 10% nữa là đạt đỉnh target dài hạn nên có thể chỉnh mạnh. Cần cân nhắc khi mua mới.

12 Likes

Nay bác Ocean có mua thêm ASM không

3 Likes

KHG vẫn chưa vượt 24 thành công.
Vùng hỗ trợ trong nhịp chỉnh này KHG là 19.0x-20.5x

9 Likes

ASM đã thủng giá thấp nhất vùng hỗ trợ thứ 1 là 23.5x, vậy giá thấp nhất vùng hỗ trợ thứ 2 là 20.5x ( có thể nhúbg tới 20.0x). Nếu thủng 20 là gãy trend tăng giá, thủng 18 là vào form sideway down.
Theo cá nhân tôi, mai có thể nhúng tới 20.0x rồi sẽ hồi và tăng trở lại.
Đợt này lái xả margin hơi quá đà.

20 Likes

Bác làm em run tay quádodjrndksnsx :scream:

4 Likes

Đây là các mã cp tôi đã lên danh sách để mai tôi mua vào ( cả mua mới lẫn mua thêm vì còn 45% cash) khi có thêm 1 nhịp nhúng giảm vào phiên sáng ( có khi tôi sai, nên các bác cần cân nhắc trước khi quyết định nhá):

1. IDI
  2. ASM
  3. JVC
  4. KHG
  5. OCH
  6. DLG
  7. HNG
  8. VPH
  9. HQC
  10. QBS
  11. VNM
  12. VIC
  13. CMX
  14. EVG
  15. HID
  16. BKG
  17. FIT
  18. MBG
  19. TCH
  20. APH
40 Likes

Tôi thì cân nhắc mua DGW

10 Likes

KHG vừa feedback bác hỏi trước bác, bác search lại nhé.

10 Likes

hihi… cảm ơn bác. T chọn HID vì có vẻ có duyên với ẻm, thủy sản thì t chọn ANV :face_with_hand_over_mouth:

7 Likes

Cũng nhiều bà con chơi hàng pen bác ạ, thị trường xấu thật, cứ xanh vỏ đỏ lòng

4 Likes

MBG nếu thủng 13 thì vào form sideway down trở lại.
Theo cá nhân tôi, tiêu cực nhất mai nhúng thêm 1 nhịp phiên sáng xuống 13.0x rồi sẽ hồi và tăng trở lại.

14 Likes

Cám ơn bác Ocean.

3 Likes

Bên trên đang nắn dòng tiền. Lượng người tham gia mới mấy tháng đầu năm quá lớn nên phải chỉnh liên tục, rung cho đội này sợ để rút tiền ra mang gửi lại vào ngân hàng :)) ( ý kiến cá nhân e)

9 Likes

Não hết cả lòng còn gửi thư mời họp đúng hn. Các bác dạo này nhận đc mấy bức r :))

12 Likes

Theo e các cụ đang muốn nâng hạng tt với cả tăng số lượng người tham gia đầu tư nên chắc ko phải đâu ạ, 1 hệ thống tài chính mà ng dân chăm chăm gửi tiền ngân hàng với mua vàng mua đất thì khó phát triển nhanh đc ( ý kiến cá nhân e ) :smiley:

7 Likes

E cũng mới nhận được thư och, đen tí thôi :rofl:

5 Likes

Nếu OGC là cp thường thì đã đạt đỉnh rồi bác nhé.
Nếu OGC là cp thường thì muốn mua lại thì mua giá thấp nhất trong vùng hỗ trợ nhịp rung lắc này là 16.5x-18.0x

Còn nếu OGC là siêu cp thì mua dưới 20 là ok ( tới giờ cũng chưa có tín hiệu OGC là siêu cp).

22 Likes

Vậy là em đã đu đỉnh :rofl::rofl::rofl:

3 Likes