Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Vâng, em cầm ít mà nền giá thấp thì tạm thời vứt đó thôi bác, Hag em theo từ tháng 11 rồi

2 Likes

Dù sốt ruột lắm rồi nhưng em vẫn chưa muốn thoát bác ạ, thị trường đang xấu nên cũng ảnh hưởng, đợi qua dịp lễ hy vọng hồi lại :pleading_face:

4 Likes

Em thì nghĩ khó hồi lắm. Em đang đinh làm cổ đông dài hạn luôn. Cẩm 5-10 năm xem nào 🥲🥲🥲

5 Likes

Chỉ xin một hai phiên thôi là em ù té 🥲 chứ nếu đủ kiên nhẫn để đó thì chắc 1 năm là có quà to so vs giá bây h rồi á bác

3 Likes

Nếu thích dòng thủy sản thì VHC giai đoạn này tăng trưởng và an toàn nhất vì không liên quan đến vị nào có phốt.

3 Likes

Lệnh to vào rồi kìa bác ơii, mong bác Ocean nhận định tổng kết 3 phiên của hst QC ạ

3 Likes

image
image

CLX đang rung lắc chỉnh trong form sideway up và hồi, vượt 36 thành công mới vào form uptrend. Vùng hỗ trợ nhịp rung lắc này là 28.0x-29.5x

1. Vùng hỗ trợ cứng CLX 2022 là 22.x-24.x
  2. Target ngắn trung dài hạn CLX 2022 là 24.x-26.x, 32.x-34.x và 40.x-44.x
6 Likes

chào bác, những cp bác nêu e chỉ theo dõi BCG nên xin mạn phép đc chia sẻ:

Việc BCG sw tích lũy vùng 27 này theo chart e thấy chưa tới 1 tháng, mà vậy cũng chưa đc gọi là lâu đâu bác.
Đỉnh cũ của BCG từ đầu năm nay là 11/1 với giá 27.5, sau đợt a QC bán chui thì có điều chỉnh theo TT chung rồi tiếp đà sw-up đến giữa tháng 3 thì có 3 lần vượt đỉnh ko thành công đến 24/3 có 1 phiên tăng trần với vol lớn hơn trung bình 20 phiên - thông thường những pha vượt đỉnh này cần vol cực to ít nhất là 2/3 cây vol mới có đà tăng tiếp.
Nhưng sau đó giá BCG tiếp tục đi xuống do những ndt đánh từ vùng giá dưới chốt lời + các bác đánh T+ và những phiên như hnay lại chỉnh theo TT chung nên BCG cần tích lũy vùng 24 này để hấp thụ thêm lượng hàng để có đà bứt phá đỉnh thêm lần nữa :relaxed:

14 Likes

Qbs chờ bán giá 9.1 hả Bác Đậu, nó xanh rui kìa

4 Likes

Dạ vâng em cảm ơn bác rất nhiều

3 Likes

Em nghĩ giờ nhạy cảm, nên sẽ không có đột biến ở hst FLC

3 Likes

dự là nó hấp thụ bao lâu để lên lại đc 27 đây bác???em lỡ tay hôm rồi bấm bán thành mua…nên giờ ôm hơi nhiều…mà thấy ngày nào cũng đỏ…thảm sầu luôn :sob::sob::sob:

5 Likes

Chúa tể đặt lệnh, nữ hoàng bấm nhầm là đây chứ đâu :sweat_smile:

4 Likes

nỗi đau này ai thấu ???:sweat::sweat::sweat:…bác cho em thêm biệt danh công chúa cutloss nữa là đủ luôn 🥲🥲

5 Likes

hihi e cũng vài lần nhầm lẫn bán thành mua như bác nên hiểu cảm giác đó lắm :joy:

thực e tự nhận định hơi dài dòng thôi chứ coi lại của bác Ocean thì chính xác + ngắn gọn nữa :laughing:
BCG này giá 24.x này vùng cân bằng của con này, về FA thì con này khá ngon đó bác. Về mặt PTKT thì e nghĩ nên tích lũy vùng này vài tuần để đủ sức vượt cản 28 và đi xa hơn, cầm con này thì cũng có thể nói khá an tâm đó bác, nhưng giai đoạn TT chung đang đỏ thì kiên nhẫn xíu bác ạ :wink:

10 Likes

thực ra cầm các CP như FLC thì em khá run và ko đủ kiên nhẫn để chờ đợi, nhưng BCG thì em vẫn có niềm tin, ít nhất thì thời gian ngắn là có thể hoà vốn…không cần cutloss…chỉ có điều vẫn ko biết ngắn là bao lâu với cái thị trường cứ xập xình hơn nhạc vũ trường thế này :sob::sob::sob:
Lễ này tưởng sau khi tiễn FLC rồi sẽ được vui vẻ bên 2 cục vàng…ai dè…đè cho muốn suy sụp luôn :cry::cry:

4 Likes

Chúc mừng ace cầm QBS

8 Likes

Up bo thi truong cuoi gio` roi anh em oi

2 Likes

có bác @Daucove709 bác ơi…chúc mừng bác Đậu nhé…

2 Likes

mn cho mình xin nhận định về gex với… xa bờ quá rồi :(((

2 Likes