Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Nhìn chung, các cổ midcap và smallcap xuống hết cỡ rồi. Thứ 3 còn giảm nhưng do mấy bạn bigcap và trong rổ VN30 thôi. Các bạn ko phải lo đâu. Từ thứ tư trở đi là tăng một lèo lên trên 1600 nhé!

9 Likes

E với bác đợt lướt hàng giống nhau ghê. Nhưng sau vụ IDI e quyết ôm ITA và x2 bác ạ 🥲

6 Likes

Mọi người đừng để xanh xanh đỏ đỏ ảnh hưởng tâm lý sinh hoạt cuộc sống nhé, dù sao thứ 3 bảng điện mới chạy lại, có suy nghĩ nhiều cũng không giải quyết dc chuyện gì. Nếu thấy mình làm sai gì đó mà có thể sửa được thì note lại và ghi nhớ để tương lai làm tốt hơn (sẽ có ích hơn).

Chúc mọi người nghỉ ngơi ăn giỗ bình thường ^^

23 Likes

Haha ông Hùng dạy chí phải

4 Likes

thị trường bây giờ còn tính bằng tháng mà bác nghĩ xa thế :sweat_smile:

3 Likes

bác chủ ơi, nếu chỉ nhìn thuần phân tích kỹ thuật thì bác nhận định VNIndex và VN30 như thế nào bác?

4 Likes

Hôm nay ngày lễ giỗ vua Hùng, e chúc bác Ocean và các bác ngày lễ nhiều niềm vui, nghỉ nghơi thư giản tinh thần, giữ gìn sức khỏe qua lễ chinh chiến tiếp ạ.

7 Likes

Meo còn ros với har ko

4 Likes

Góc nhìn cá nhân:
VNI xuất hiện 2 cây nến to, đỏ có râu trên là xấu, thêm cây nến đỏ nữa là xấu nữa ^6

Theo phương pháp VSA thì VNI, VN30 ở trạng thái super Sell, nỗ lực đẩy giá lên bất thành, phe bán áp đảo hoàn toàn phe mua, xu hướng bán tiếp tục.

VNI, VN30 đều chọc thủng dải trên của bolligerband không thành và đã bị kéo ngược trở lại đường trung tâm quanh 1.480-1.490 và xu hướng kéo xuống dải dưới.

Vùng hỗ trợ tiếp theo là: 1.480-1.465, thủng là đáy gần nhất quanh 1.443-1.437.

Phụ thuộc chính: tin hỗ trợ vĩ mô, tạo lập sẽ đẩy dòng nào tăng giá đỡ thị trường… :innocent: :wink:

16 Likes

Có khả năng downtrend ko bác?

5 Likes

Bác Biển từ đầu năm đã dự đoán VNI sau đợt tháng 1 sẽ có ít nhất 2 đợt điều chỉnh: một là vào tháng 4,5; 2 là vào tháng 9,10; giờ đang là tháng 4. Cơ bản chỉ là điều chỉnh, downtrend phải đợi theo dõi sau khi tạo đỉnh mới vùng 1.600x.

13 Likes

Cảm ơn bác. Có vẻ bây giờ chỉ phụ thuộc vào ý chí tạo lập nữa bác nhỉ. Nhìn về dòng tiền thì t cũng thấy đang yếu dần rồi :frowning:

6 Likes

bác Ocean cho em hỏi h HQC đang 7x có vào được ko bác? em đang ở 9, đang định vào thêm để tbg giá lại mà sợ còn giảm nữa nên xin chỉ dẫn từ bác…

7 Likes

Trái phiếu doanh nghiệp năm 2021 nghe nói tầm 300-700 nghìn tỉ không có tài sản đảm bảo (không rõ thông tin chính xác không).

Bank chiếm 30% toàn thị phần, BĐS chiếm 20% thị phần, sau khi ngân hàng Argibank lên sàn thì Bank tăng thêm thị phần.

Câu hỏi: Khi nào BĐS trở lại, dòng nào có khả năng sát cánh cùng Bank đưa VNI lên tầm cao hiii.

9 Likes

Mang tâm trạng của ng ôm toàn cổ bđs thì em vote bđs dẫn sóng ạ :laughing::laughing::laughing: - team ôm cổ và khấn -

4 Likes

Cái này cũng khó nói. Ai cũng biết ở VN tư tưởng thủ đất là tồn tại đến cả nghìn năm nay, ko thể khác được. Nhưng dưới góc độ của những nhà điều hành kinh tế thì họ bắt buộc phải điều tiết thị trường, ngăn ko để dòng tiền chảy vào hết kênh bđs. Chứ nếu không sẽ mất cân bằng, nền kinh tế phát triển không đồng đều thì cũng khó bền vững được. Chu kỳ này bđs kiểu gì cũng sẽ là nhóm dẫn sóng, và họ đang cố ngăn điều đó xảy ra nhưng ko cản được đâu. Đấy là sự phát triển tự nhiên.

8 Likes

Đọc nhiều anh A7, ngẫm BĐS thiên thời quả không sai, sau vài năm, 5 năm, 10 năm hay dài hơn thì BĐS là thiên thời, người càng đông mà đất không đẻ ra thêm. :innocent: :wink:

9 Likes

Điều quan trọng ở chỗ: đa phần tiền ấy là “đi vay”, không hẳn là tiền nhàn dỗi để đầu tư. Đấy là chuỗi bong bóng “vay vay” hiii.

5 Likes

Bđs đầu tư cần nguồn vốn rất lớn mà, kiểu gì mà chả phải vay. Khi phân tích cơ bản về nhóm bđs thì mình chỉ để ý đến mấy chỉ tiêu: tính thanh khoản nhanh có đủ để giải quyết nợ đáo hạn, chi phí doanh nghiệp hay ko; ts bđs của công ty bao nhiêu % hình thành từ vốn csh, bao nhiêu từ vốn vay. Chứ có nhiều dn bđs tính thanh khoản thì cao, hàng tồn kho bđs lớn, kỳ nào cũng lãi nhưng thị giá cp lẹt đà lẹt đẹt => cái này phải xem lại năng lực của blđ.

5 Likes

Cảm ơn bạn đã chia sẻ, mình thì chú ý nhiều đến định giá/giá của doanh nghiệp hiện tại và trong năm.

7 Likes