Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Dạ e chia tay anh còi từ dạo ấy rồi anh ạ, ảnh có tặng quà và níu kéo em mà e dứt khoát ko quay lại nữa​:sweat_smile::sweat_smile::sweat_smile:

4 Likes

Lô nhiều ko e

2 Likes

Dạ thiệt là đao lòng anh ạ nên e ko muốn nhắc lại nữa, giờ thay đổi phong thủy hãy gọi em là "mèocon không lỗ":laughing::laughing::laughing:

6 Likes

Hi cố gắg sẽ thắng

3 Likes
  • hihi… t nghĩ BĐS hay cổ phiếu cũng giống nhau: quan trọng là điểm mua bác ạ.
  • Như bây giờ VNIndex đang đung đưa trên đỉnh mà mua và nắm giữ khác nào ôm bom.
  • BĐS dù chỉ có chiều tăng giá, nhưng lỡ mua lúc giá đang bong bóng và có nguy cơ đóng băng, chưa kể pháp lý dự án ko hoàn thiện thì cũng là hòn than.
  • Mua được cổ phiếu tốt với giá tốt cũng giống ôm đc miếng đất ngon chưa được khai phá. Càng giữ thì tài sản càng tăng. Nhưng đoạn này t thấy cả loại cổ phiếu ấy lẫn BĐS ấy đều ko còn…
  • A7 nói ôm bđs là thiên thời, hô mua cổ phiếu bđs, nhưng A7 ko nói cty bđs đó chia sẻ lợi ích gì cho cổ đông, hay chỉ là ponzi, kẻ vào sau trả tiền cho kẻ vào trước, như bao nhiêu cổ phiếu có lái lụa khác :sweat_smile:.
9 Likes

Hôm nay đại hội cổ đông IDI, bác Ocean vs ace có ai đi họp hay có tin tức j share vs mọi người nhé, trong pic này mọi người cầm IDI chắc nhiều lắm nhỉ :hugs::hugs:

4 Likes

Trên báo nhiều thông tin rồi mà, nếu đạt được mục tiêu đề ra thì giá phải ít nhất 4x mới xứng đáng

4 Likes

Đồng ý với bạn. Những cp tốt giá tốt thì các đội nhóm đã khai quật hết rồi, giờ chúng đã vào target trung hạn, thậm chí gần dài hạn rồi. Đợt này nhiều cp tốt đã chiết khấu đủ sâu để trở nên hấp dẫn trở lại. :innocent: :stuck_out_tongue:

6 Likes

Rất khó để nói tdiem chỉnh. Chỉ là kinh nghiệm chứ k dựa vào logic. Tôi quan sát thì đánh giá trung lập cho tt bh. K đẹp k xấu. Xu hướng tăng cũng chưa phá vỡ. Cứ quản trị tốt. Nếu họ muốn rũ thì tôi để họ rũ.

12 Likes

Chào các cao thủ! Mình đang lỗ BCG và GEG quá, xin các bác nhận định giúp 2 có này ạ. Thanks các bác

2 Likes

nghỉ ngơi đã các bác ơi :smiley:

4 Likes

Ông Nguyễn Đức Kiên ( tổ trưởng tổ tư vấn thủ tướng chính phủ ) nói :
Thủ tướng chính phủ đã chỉ đạo các cơ quan chức năng phân biệt rõ hành vi bán chui 74.8 triệu cp là bán chui cp của cá nhân ông Quyết chứ không phải FLC bán chui cp quỹ của FLC, vì thế tất cả các xử phạt hành chính đều là xử phạt cá nhân tham gia thị trường.

FLC có 10 ngàn nhân viên + 300 dự án đang được triển khai + nhân sự Bamboo lên đến hàng ngàn người. Tổng doanh thù HST FLC khoảng 13000 tỷ, tính đến cuối 2021 tổng tài sản FLC 34000 tỷ đồng, nợ phải trả vượt 24000 tỷ đồng tuy nhiên nợ nợ vay lại không lớn so với quy mô vốn chủ sở hữu. Tính ra HST FLC có tỷ lệ vốn vay trên ngân hàng trên tổng tài sản là rất thấp so với các doanh nghiệp khác.

Tội danh của QC mang tính cá nhân chứ không phải tội danh liên quan trực tiếp với hoạt động của FLC, khác với trường hợp ( NDK ) , ( HVT ) gây ra sai phạm trực tiếp với hoạt động của 2 doanh nghiệp ACB, Ocean Group.

14 Likes

Nó muốn rũ thì mình để nó rũ. K chống lại tt nhé. Vi phạm là cut. Quay lại đầu tiên là được

10 Likes

.

7 Likes

Có vẻ thâu tóm thật các bác ạh
11/04/2022 06:30 (GMT+07:00)
Lộ diện các ‘tay to’ mua bán cổ phiếu FLC trong ‘ngày nổi sóng’
Phiên giao dịch ngày 1/4, thanh khoản cổ phiếu FLC tăng đột biến gấp 100 lần. Ủy ban chứng khoán Nhà nước đã tách bạch được những con số cụ thể trong phiên giao dịch này của cổ phiếu FLC.
Trong phiên giao dịch ngày 1/4, ít ngày sau khi ông Trịnh Văn Quyết bị bắt, mã FLC có khối lượng thanh khoản tăng đột biến với tổng khối lượng khớp lệnh 59 triệu đơn vị ngay trong phiên sáng, kết thúc phiên khối lượng khớp lệnh đạt hơn 100 triệu đơn vị và đóng cửa ở giá 10.850 đồng/cổ phiếu.

Trong khi tại hai phiên giao dịch liền trước đó, cổ phiếu FLC liên tục giảm kịch sàn với khối lượng giao dịch trùng bình mỗi phiên chỉ bằng 1% khối lượng khớp trong phiên ngày 1/4 (thanh khoản tăng đột biến gấp 100 lần).

Ngày 1/4, FLC đã có công văn gửi Bộ Tài chính, Ủy ban chứng khoán Nhà nước, Sở giao dịch chứng khoán TP.HCM và Trung tâm Lưu ký chứng khoán đề nghị kiểm tra giao dịch đột biến trong ngày đối với cổ phiếu FLC và có các biện pháp bảo vệ nhà đầu tư.

Nguồn tin của PV. VietNamNet cho biết, Ủy ban chứng khoán Nhà nước đã tách bạch được những con số cụ thể trong phiên giao dịch ngày 1/4 của cổ phiếu FLC.

Cổ phiếu FLC long đong sau khi ông Trịnh Văn Quyết bị bắt
Ủy ban chứng khoán Nhà nước và HSX nhận thấy, giao dịch cổ phiếu FLC trong ngày 1/4 có sự tham gia của nhiều tài khoản.

Kết thúc phiên giao dịch ngày 1/4, có 34.228 tài khoản tham gia giao dịch cổ phiếu FLC (26.623 tài khoản đặt mua và 10.093 tài khoản đặt bán), tổng khối lượng đặt mua đạt 148.353.600 cổ phiếu, đặt bán đạt 213.457.200 cổ phiếu, tổng khối lượng khớp lệnh đạt 100.089.400 cổ phiếu (chiếm 14,1% khối lượng lưu hành cổ phiếu FLC).

Giá đóng cửa cổ phiếu FLC trong phiên giao dịch đó giảm 1,36% (trong đó giá đóng cửa tăng 600 đồng so với giá mở cửa (tăng 5,85%).

Theo đó, có 112 tài khoản có khối lượng khớp mua từ 100.000 cổ phiếu trở lên, tổng khối lượng đặt mua của 112 tài khoản này đạt 37.801.200 cổ phiếu (trong đó có 87/112 tài khoản chỉ tham gia đặt mua), chiếm 25,49% khối lượng đặt mua của cổ phiếu FLC trên toàn thị trường; tổng khối lượng khớp mua đạt 30.982.800 cổ phiếu, chiếm 30,96% khối lượng khớp của cổ phiếu FLC trên toàn thị trường.

Tài khoản khớp mua đáng chú ý nhất là của một công ty có trụ sở tại Hải Dương, với tổng khối lượng khớp mua là 10.000.000 cổ phiếu FLC (chiếm 9,99% khối lượng khớp mua toàn thị trường và chiếm 1,41% tổng khối lượng lưu hành của FLC).

Có 172 tài khoản có khối lượng khớp bán từ 100.000 cổ phiếu trở lên, tổng khối lượng đặt bán của 172 tài khoản này đạt 98.833.500 cổ phiếu (trong đó có 149/172 tài khoản chỉ tham gia đặt bán), chiếm 46,33% khối lượng đặt bán của cổ phiếu FLC trên toàn thị trường. Tổng khối lượng khớp bán đạt 61.189.800 cổ phiếu, chiếm 61,14% khối lượng khớp của cổ phiếu FLC trên toàn thị trường.

Có 14 tài khoản cá nhân có khối lượng khớp bán từ 1 triệu cổ phiếu trở lên.

Ủy ban chứng khoán Nhà nước cho biết vẫn đang tiếp tục làm rõ các giao dịch của mã FLC trong phiên giao dịch ngày 1/4.

Lương Bằng

6 Likes

Bác Ocean nhận định giúp em. Trong gần 27k tài khoản mà có hơn 112 tài khoản mua vào lớn có nghĩa là rơi vào trường hợp 1 pải không bác, lái lm mồi nhử để nhỏ lẻ bu vào xả hàng ak bác.

5 Likes

Dễ có 1 sự thâu tóm ở đây quá

4 Likes

F247 em chỉ follow pic này, hôm nay phải đăng ký tài khoản nhờ bác Ocean và các bác tư vấn giúp em hướng xử lý mã FIT.

Em thấy bác Ocean để nó trong danh mục khá lâu rùi. Em mua đúng đợt tháng 1/2021 đu đỉnh 16.5 lun. Sau vụ sập có trung bình giá nhưng bắt dao rơi, hết xèng mua giá thấp nhất. Em vẫn để đó với mục tiêu target trung dài hạn cũng ok. Nhưng nghe nói cuối tháng 4 này FIT sẽ phát hành cổ phiếu ưu đãi giá 10k cho cổ đông hiện hành. Em thì hết xèng để mua nữa rùi, mà giờ bán trước khi phát hành (còn 9, 10 phiên giao dịch nữa thui) thì em vẫn chưa về bờ :frowning: Giờ tiến thoái lưỡng nan để dài hạn cũng khổ ghê, giá sau chia thì còn xuống nữa, đã xa bờ càng xa thêm.

Bác Ocean định ôm tiếp hay bán lúc nào thì ới em tham khảo nha. Cảm ơn bác và nhiều anh chị em topic này đã dành nhiều thời gian chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm cho bọn em nhiều nhiều lắm nha :beers::champagne::beer::wine_glass:

10 Likes

Nếu mình là bạn thì mình sẽ bán 1 phần để mua pht là giải quyết dc vấn đề…

10 Likes

Bác Ocean! xem dùm HSG còn giảm nữa k, thank!

3 Likes