Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Tôi nghĩ là Không.

2 Likes
2 Likes

Vùng hỗ trợ trong nhịp chỉnh này PFL là 9.0x-9.8x, thủng 9.0 vào form sideway down, thủng 8 vào sideway downtrend.
Muốn trung bình giá thì chờ cp ngưng giảm, đảo chiều hồi và tăng trở lại hãy tbg vì khi đó mới biết đáy chính xác của nhịp chỉnh này ở đâu.

8 Likes
  1. Tin thay tên đổi trụ sở…ban lãnh đạo mới muốn thay tên đổi vận thoát khỏi sự tiêu cực vận xấu của OGC thời lãnh đạo củ…= Tích cực.
  2. Khkd 2022 giảm 82%…= không tích cực.

Cộng cả 2 tin lại thì OGC không tích cực cũng không tiêu cực…và Game đổi chủ có thể đã kết thúc. Vì thế, có khả năng 20.x là đỉnh OGC 2022 ( tỉ lệ 55%).

18 Likes

Tt sau lễ sẽ phục hồi trở lại và vượt 1500 lên 152x lần nữa rồi sau đó chỉnh giảm trở lại trước khi nghỉ lễ 30/04, 01/05. Như vậy, có thể trong tháng 4 này chỉ tăng chỉnh trong vùng 146x-152x, qua lễ 01/05 mới có khả năng vượt thành công 1530 để lên 16xx…

Nhà nước đang siết chặt vấn đề trái phiếu doanh nghiệp ( TPDN)và siết cho vay bất động sản…sẽ ảnh hưởng đến cp phát hành nhiều TPDN, cp bds, cp bank, cp ck có liên quan TPDN…
Vì thế, cp các cty sau và các ngành sau sẽ hưởng lợi từ vĩ mô, vi mô và TG:

1. Cp có Game PHT cp ( do bị siết TPDN, các cty sẽ đẩy mạnh và tập trung vào PHT cp huy động vốn…mà muốn PHT cp huy động vốn thành công cao thì phải tạo Game hấp dẫn).

2. Cp sản xuất xuất khẩu như : thủy hải sản, gỗ, dệt may, hàng điện tử, hàng tiêu dùng, lương thực thực phẩm…

3. Cp ngành năng lượng, điện, than, dầu, khoáng sản…

4. Cp ngành công nghệ

5. Cp ngành y tế dược

6. Cp ngành du lịch, dịch vụ, hàng không, giải trí

22 Likes

Phiên mai họ flc sẽ ra sao các bác nhi

3 Likes

Vậy nó giảm về 17 thì có khả năng giảm tiếp hén! vậy mai canh nó hồi chút đỉnh thì bán luôn. Ha ha ha

5 Likes

Nếu thị trường tiếp tục tiêu cực thì khả năng cao ITA chỉnh tới 12.x mới ngưng giảm ( thấp nhất 12.0), còn khả quan thì ITA chỉ giảm thêm 1 nhịp nữa về 14.x ( thấp nhất 14.0).

Vùng hỗ trợ nhịp chỉnh này BCG là 20.5x-22.5x

14 Likes

Nếu ko có thêm tin bắt bớ hay tin gì tiêu cực về hst FLC nữa thì FLC về 8.0x là thấp nhất. Còn tiếp tục thêm tin bắt bớ thành viên trong hst FLC…thì ko biết đâu là giá thấp nhất.

14 Likes

Chúc cả nhà ngày mai may mắn!

5 Likes

Nhiều người đang bảo thị trường dowtrend và giảm về 1400, thậm chí còn về 1200. Họ dựa vào hai phiên cuối tuần nến xấu, lượng tiền vào thấp, lại không có tin gì tích cực.
Vậy thị trường có đến mức đó không bạn?

3 Likes

Hỏi câu hỏi tnay k ổn nhé. Rất khó nói. Lên kế hoạch cho các trg hợp

8 Likes
3 Likes

Mong triều đình làm quyết liệt để không gây rối loạn, ảnh hưởng môi trường đầu tư và củng cố niềm tin cho nhà đt

2 Likes

Cả VN30 và Vnindex đều đang sideway trên vùng đỉnh.
VN30 sideway trong vùng 146x-158x, Vnindex sideway trong vùng 144x-152x
Cả 2 mà thủng 1400 thì gãy trend và rơi vào nguy hiểm.

15 Likes

Nếu không có gì tiêu cực thêm từ tt chung hay tiêu cực từ hst FLC ( phần lớn cp penny midcad bị ảnh hưởng tiêu cực theo sự tiêu cực của hst FLC) thì giá 7.0x là giá đáy nhịp giảm này HQC. Vì thế, nếu hst FLC khả quan trở lại thì có thể tbg HQC bắt đầu từ 7.0x-7.5x

11 Likes

Bác Ocean ơi, view HNG giúp em với ạ.

4 Likes

Phải hiểu ý các bác ở trên rằng: T. văn Q và bộ sậu lãnh đạo củ có thể không còn tồn tại ở FLC ( không tồn tại có thể hiểu là có thể bị tù tội hoặc bật bãi hay rời khỏi F hst FLC…) nhưng hst FLC thì vẫn tồn tại và vẫn đứng vững và phát triển mạnh mẽ hơn khi không còn Q và bộ sậu củ.
Ý các bác là người có thể ra đi, nhưng cty tập đoàn thì vẫn tồn tại và phát triển như những gì đã xảy ra ở ACB, Ocean Bank, STB…đấy.

16 Likes

Cả nhà nghỉ lễ vui không ạ! hehee! :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts: :smiling_face_with_three_hearts:
Hiện tại thì thị trường đang không được màu hồng cho lắm! nên mình sẽ chia sẻ một chút về TBG cho các bác chưa có kinh nghiệm hoặc đang không rõ nên TBG vào lúc nào thì hợp lý! hoặc đơn giản là giúp các bác có thêm một cách xử lý khi gặp phải thị trường biến động mạnh và cp mình ôm giảm sâu! :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:
Trước khi các bác đọc thì nên hiểu rõ hộ mình đây là kinh nghiệm cá nhân và cách xử lý mình đã áp dụng và đưa lại lợi nhuận hài lòng…đối với mình! Nên mọi người thấy hay thì cho mình xin 1 tym :crazy_face:…còn đoạn nào không ổn hay thắc mắc…có thể góp ý chia sẻ… :relieved:

Hình trên là hình mình lấy làm minh họa cho các bác dễ hình dung!

1. Vùng giá ôm tức là vùng giá mà các bác đang bị kẹt - như hình là kẹt giá 10.x
  2. Sau đó cp sập và bắt đầu rơi mạnh…và khi cp rơi vào vùng âm nặng từ 20% đổ lên thì trong giai đoạn này nên nằm im và chờ đợi cp đi vào giai đoạn ổn định mới tiếp tục đưa ra các phương án xử lý! - Tất nhiên chỉ áp dụng với các trường hợp bản thân các bác đánh giá là cp này vẫn tiềm năng và đáng để giữ!
  3. Khi CP đã có dấu hiệu đi ngang tích lũy sau khi giảm sâu! (Phần đa cp đều sẽ phải đi ngang tích lũy sau một thời gian giảm mạnh và rất hiếm cp bật lại theo hình ziczac ngay được! Và tất nhiên nếu thế thì càng tốt, theo mình nếu trường hợp đó xảy ra thì các bác khỏi TBG gì cho mệt! :rofl:) - Thì giai đoạn này sẽ là giai đoạn đẹp để TBG!
  4. Trước khi đề cập về việc TBG thì mình sẽ nói về cây nến xanh và cây nến đỏ (mấy bác biết hết rồi thông cảm :rofl:) - Cây nến xanh - tức là giá đóng cửa cao hơn giá mở cửa ; Cây nến đỏ - tức là giá đóng cửa thấp hơn giá mở cửa!
  • Khi chưa có nhiều kinh nghiệm thì mình khuyên các bác nên bắt đầu TBG giá với các cây nến xanh… Không nên đặt lệnh ATO hay ATC! Đơn giản vì đâu biết rõ được phiên nào nến xanh, phiên nào nến đỏ (Mình chỉ ra trên hình cho các bác dễ hình dung thôi nha) :rofl: :rofl: :rofl:
  • Nhận biết nến xanh…khi bắt đầu phiên (đã kết thúc phiên ATO) nếu giá cp bị đạp xuống quá thấp (Càng gần sàn càng tốt) thì nên mua vào (Theo kinh nghiệm bản thân thì giá mở của thấp hơn giá tham chiếu tầm 3-4% đổ lên là có thể tiến hành mua vào được rồi! Và sau đó trong phiên khi giá CP lên lại (xanh thì càng tốt - hoặc về giá tham chiếu thôi cũng được) thì lập tức bán (KL bán < hoặc = KL mua vào)! Trong 1 phiên giao dịch chỉ nên thực hiện 1-2 lần!
  • Nhận biết nến đỏ … Nến đỏ mình sẽ chia ra hai trường hợp như trên hình nhé!
    Trường hợp 1: nến đỏ này dành cho người chưa có nhiều kinh nghiệm nhé! Là giá mở cửa có thể xanh hoặc xoay quanh tham chiếu…tuy nhiên trong phiên lại bị đạp mạnh về đỏ (âm từ 3-4% so với giá tham chiếu hoặc tuyệt nhất là chớm sàn) thì lúc đó các bác nên mua vào…thì đến cuối phiên…nếu nó hồi lại thì bán luôn như TH nến xanh trên…còn nếu nó nằm im đó thì không làm gì cả và đợi phiên tiếp theo để xử lý! - Xanh ->bán; đi ngang giữ; đỏ mạnh thì lại làm như Trường hợp có dấu hiệu nến xanh như trên!
    Trường hợp 2 Nến đỏ này dành cho các bác đã có nhiều kinh nghiệm nhé! Đầu phiên tăng mạnh từ 2-3% đổ lên thì lập tức lấy hàng ra bán…trong phiên khi giá cp tụt về loanh quanh giá tham chiếu hoặc sâu hơn nữa thì lại mua lại (KL mua lại < hoặc = KL bán)
    Thành quả là khi thực hiện tốt và thị trường đi theo những gì đã phán đoán thì sẽ sớm về bờ và có lãi
    Trên đây là một số điều mình muốn chia sẻ với các bác về các thao tác TBG cơ bản mình hay áp dụng. Trên thực tế thì không có chuyện mình đoán được tương lai và xu hướng trong phiên nó sẽ như thế nào! Tất cả đều sẽ có tỷ lệ rủi ro: Ví dụ như mua vào nó lại âm tiếp và bán ra nó lại bay tiếp! :rofl: :rofl: :rofl: lý thuyết cuối cùng cũng chỉ là lý thuyết thôi nhé!
  • Chính vì thế mình luôn nhắc các bác là chỉ nên TBG từng phần một_ không nên all TBG 1 mức giá vì như thế tỷ lệ rủi ro sẽ cao hơn! :innocent:
  • Mặt khác, khi mà các bác quen rồi thì tự khắc sẽ có cách TBG hiệu quả cho bản thân…điểm vào cho bản thân và sẽ chẳng cần ai nhắc cả—> vì đợi nhắc…thì tỷ lệ toi cơm cũng sẽ cao hơn! :joy:
    *Cuối cùng chúc moi người nhiều thật nhiều may mắn nhé! :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover: :four_leaf_clover:
    P/s: Thực chất cách tbg của mình không khác cách đánh T+! chỉ khác là TBG là để bù lỗ còn Đánh T+ là để kiếm lời! mà với thị trường hiện nay…đánh T+ mà có lời thì phải nói là cao thủ…cao thủ…cao cao thủ! Mình là mình chịu :rofl: :rofl: :rofl:
43 Likes

Thị trường dễ đoán vậy thì ai cũng giàu, cái gì càng nhiều người thấy rõ thì càng khó xảy ra. Mỗi lần thị trường sụp mạnh là lại có mấy thành niên full cash lên kêu gào về thời kì đồ đá trước đó. Để đề phòng thì chúng ta quản trị rủi ro như nhiều ae chia sẻ, nhưng ko nên bi quan quá, vì kể cả trong uptrend thì tt điều chỉnh 100-200 điểm cũng là bình thường (xem lại giai đoạn điều chỉnh mạnh vào tháng 7/2021).

Thời điểm T7/2021 VNI từ 1480 rơi về 1240 thì hội full cash vẫn có nhiều thanh niên lên gào là về hẵn 1100, xong thì nhúng về 1220 thì bật lên tạo uptrend cho tới nay. (Và đó vẫn chưa là gì so với đáy của VNI năm 2021 là 997 điểm).

Nghĩa là dù down hay up, giảm bao nhiêu điểm, thì cũng phải theo dõi rồi đặt 2-3 kịch bản để xử lý ngay thời điểm đó cho hiệu quả nhất, chứ bi quan hoá hay mộng tưởng hoá cũng ko giải quyết được vấn đề gì.

17 Likes