Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Tôi đầu tư ck năm nay là năm thứ 9 chứng kiến thị trường Ck như mấy phiên nay tính ra không dưới 20 lần. Mỗi năm xảy ra 2-4 lần như thế này.

Còn về cp thì như bác là chuyện xảy ra thường xuyên, khi cp đang tăng ai cũng nghỉ nó còn tăng tiếp nên bán sợ chốt non. Còn khi cp vừa giảm vội bắt đáy…

36 Likes

Bác nhận đinh giúp e còn DAH với ạ. E cám ơn bác

1 Likes

Tình hình tiêu cực còn hơn dự báo của tôi trước đó nên có khả năng LDG về 15.x-17.x mới ngừng rơi tạm thời ( ngừng rơi tạm thời nghĩa là sideway ở đây 5-10 phiên rồi hồi và tăng lại 4-8 phiên rồi lao dốc trở lại tiếp thủng luôn 15.x-17.x
Nên nhớ LDG là cp bị ảnh hưởng tiêu cực trực tiếp từ vụ THM. Mà cp LDG có xuất phát điểm gần bằng như HAR, ROS, AMD, TNI, TTB, OGC, JVC, TTF, ITA…

12 Likes

Hôm trước chị báo em đó, chị chạy kịp ros, còn har với jvc. Em còn mã nào nữa thế?

2 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy nhịp giảm này của FCM là 8.0x-8.8x
Target ngắn trung dài hạn FCM 2022 là 8.6x-9.6x, 12.x-14.x và 18.x-20.x

8 Likes

Bác còn giữ DLG ko ạ. Bác cho e chút niềm tin hy vọng với :smile:

1 Likes

Em cầm 20k Ros 12.9 mà em cũng run bác Ocean ạ . Mấy nay tk đang âm hết cả lãi mấy tháng nay rồi . Bác nghĩ con Ros có thoát đc ko ?

3 Likes

Em đi làm bận quá ko biết nên còn nguyên 3 em hic

2 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy TTF nhịp giảm này là 10.x-12.x
Target ngắn trung dài hạn TTF năm 2022 (tính toán lại sau nhiều diễn biến tiêu cực vừa qua) là 9.5x-10.5x, 14.x-16.x và 20.x-22.x ( giảm kha khá).

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HBC nhịp chỉnh này là 24.x-26.x
Target ngắn trung dài hạn HBC là 20.x-22.x, 30.x-32.x và 40.x-44.x ( giảm kha khá).

18 Likes

Buồn cho bác, chưa thấy dừng, nay kê 80tr chất sàn.

2 Likes

Bác ocean ơi hqc thủng 8 rồi thì mức hỗ trợ tiếp theo là bao nhiêu ạ

1 Likes

Tình hình tiêu cực này thì tất cả các cp có khả năng rất cao còn giảm tiếp nữa. Cp nào đã giảm trên 3 phiên sàn thì ít nhất còn giảm thêm 1 phiên sáng mai nữa.

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VIG nhịp này là 10.x-12.x, target ngắn trung dài hạn VIG là 9.0x-10.0x, 14.x-16.x và 20.x-22.x

10 Likes

tui cũng vậy, đi đám cưới 2 ngày, k đọc tin tức, đến t4 về mới xem, lúc này k thoát nổi nữa

2 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy nhịp giảm này của TLD là 8.7x-9.5x
Target ngắn trung dài hạn TLD là 9.0x-10.0x, 14.x-16.x và 20.x-22.x ( giảm nhẹ).

8 Likes

:disappointed_relieved::disappointed_relieved::disappointed_relieved: em bán LDG xong đu lại giá 22. Giờ chắc phải cắt bác nhỉ?

1 Likes

Bà con đang bảo âm nhiều này thì giữ luôn. C đang băn khoăn có nên cắt hết để làm lại từ đầu không

2 Likes

Ôm chờ hồi thôi bác ơi

1 Likes

Ôm quá tết chị ơi

2 Likes

Qua tết khả năng hồi

2 Likes

Bác ocean ơi, có nên chờ nhịp chỉnh bán cắt lỗ ko ah,hay gồng ah e giữ cti 26,hbc 30,5,Mbs 39,3,dl1 16,9 ạ .cảm ơn bác

1 Likes