Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Tình hình này thì nếu phiên mai phiên sáng Vni giảm thêm 20-30 point nữa sau đó hồi dần và kết phiên chỉ còn giảm 10-20 point hoặc ít hơn thì xem như thị trường ổn. Các cp đã giảm mạnh và giảm sàn 3-4 phiên rồi, mai phiên sáng còn nhúng thêm 1 nhịp 4%-sàn nữa rồi sau đó hồi dần chỉ còn giảm nhẹ 1-2% tới tham chiếu tới xanh ( tím càng tốt) thì xem như đã qua cơn nguy kịch.

30 Likes

Cái này là nói chung toàn tt hay cũng tính riêng từng mã luôn bác?
Em đang cầm ABS cắm đầu điên đảo cả tuần. Ngay cả t6 khối ông hồi mà nó chỉ hồi nhẹ rồi Hnay lại cắm sàn tiếp

1 Likes

Tình hình tiêu cực này thì hoàn toàn DLG còn ít nhất giảm thêm 1 nhịp nữa trong phiên sáng về 7.0x hoặc dưới chút xíu. Nhưng kết phiên vẫn giữ trong vùng hỗ trợ cứng 7.5x-8.2x thì ổn xem như đã qua cơn nguy kịch thập tử nhất sinh.

16 Likes

bác đã tăng tỷ trọng cổ phiếu chưa bác? :sob:

1 Likes

Tôi dự đoán kịch bản phiên ngày mai là phiên sáng rất nhiều mã cp sẽ tiếp tục giảm trên 4% nằm sàn và chỉ số chung Vni sẽ giảm thêm trên 20 point- trên 30 point. Sau đó nhờ lực mua vào khá mạnh của NN, tự doanh và nhà đầu tư chốt trước đó trên vùng đỉnh và đang ôm trên 60% tiền mặt. Vni bắt đầu hồi dần và kết phiên chỉ còn giảm 10- dưới 20 point, còn đa số cp đã giảm mạnh và sàn trên 3-4 phiên trước, sáng mai vẫn giảm thêm nhịp phiên sáng trên 4%-sàn sau đó hồi dần và kết phiên chỉ giảm nhẹ dưới 2% tới tham chiếu xanh ( tím càng tốt).

Nếu mai Vni và các cp đi theo kịch bản như dự báo của tôi thì xem như ttckvn đã qua cơn hấp hối nguy kịch và được đưa lên phòng điều dưỡng cho phục hồi trở lại dần.

44 Likes

FCM thảm vậy sao bác_​:sob::sob:

E ko nghĩ tím được đâu bác Ocean ạ, vì tâm lý thoát hàng cắt lỗ ăn tết mùa này quá lớn, mạnh thì xanh +3-5% rồi sideway là đẹp rồi.

HBC giờ chờ chỉnh về 24.x-26.x mới ngon trở lại và giá mới về dưới target trung hạn.

8 Likes

Múc VND được ko bác Ocean ?

1 Likes

Có đọc 1 lần thấy bác dự đoán là thị trường sẽ hồi phục dần vào thứ 4 hay thứ 5 của tuần này.các dự báo của bác em thấy tỷ lệ chính xác rất cao.bác dự báo thị trường sẽ giảm nên thoát hàng từ đầu tuần trước mà e tham mới thoát được 1 mã.công sức cả năm coi như mất .may ko margin nên cứ để đó đợi thị trường hồi.từ lần sau bác dự báo e phải thực hiện ngay.:grin::grin::grin:

5 Likes

Lúc trước khi chưa có vụ THM đấu giá Thủ Thiêm tôi có phân tích và tính toán thì target dài hạn CEO vào khoảng 52.x-56.x cộng thêm sai số 20% nữa là khoảng 62.x-66.x
Theo tính toán dựa trên phân tích TA và lượng tử số thì vùng hỗ trợ cứng CEO nhịp giảm này là 50.x-54.x (tính từ đỉnh 9x.x-100)

10 Likes

Bác giống tôi, đã đọc được dự đoán của bác Ocean từ mùng 9/1 là tt sẽ giảm điểm mạnh, mà chần chừ chưa chốt để rồi bị nhốt😂

2 Likes

Dạ e cám ơn bác ạ

1 Likes

Bác Ocean F0 thì nên đọc sách gì và học j để có kiến thức tốt ạ, e cám ơn bác ạ

1 Likes

Mai ít nhất còn phiên sáng nữa mới hết hàng call margin bác. Theo tin tôi có được thì lượng bán margin chủ động và bị bán giải chấp từ tuần trước tới phiên hôm nay là được khoảng 60%-70% rồi.

19 Likes

Bác ơi, LI.G và PVL giữ được không ạ? _
Mai em dự định cắt lỗ 70% LDG bác ạ :disappointed_relieved::disappointed_relieved:

2 Likes

Bác ơi bác check pm của em đc k ak

1 Likes

bác Ocean ơi, bác view cho em con DAG, SD9 và VHM với ạ. Em ko thể thở nổi luôn bác ạ. Cảm ơn bác nhiều.

1 Likes

Huhu, thương em DLG nhứt…

1 Likes

Thật ra các cp chứng khoán thời gian qua neo ở mức giá cũng khá cao trên target trung hạn hết nên cũng không còn hấp dẫn lắm. Mấy phiên gần đây gặp thị trường tiêu cực nữa nên chỉnh giảm là hợp lý.

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy VND trong nhịp chỉnh này là 54.x-58.x, còn SSI và SHS là 40.x-44.x
Target ngắn trung dài hạn VND năm 2022 là 44.x-48.x, 56.x-60.x và 70.x-74.x
Còn SSI và MBS là 34.x-36.x, 46.x-50.x và 58.x-62.x ( tất cả đều giảm kha khá).

6 Likes