Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Bác cho Em xin target của mấy mã này sau đợt chỉnh với ạ: NHH, D11, Fit. Em cảm ơn

1 Likes

Bán Hng thì giảm nợ, Nợ là câu truyện của Hag mấy năm gần đây, giờ quyết liệt xử lý giảm nợ như vậy quá tốt cho Hag, gánh nặng chi phí ngày càng giảm, ln sẽ ngày càng tốt hơn. Cái thời làm còng lưng chỉ để trả lãi đã qua rồi. HAG hồi sinh

2 Likes

cảm ơn bác nhiều ah

1 Likes

LDG khả năng còn xuống thấp nữa. Em cắt 70%, xong đến giá 15 em vào để trung bình giá lại rồi khi hồi là cắt hết. Huhu

2 Likes

Bác xem giúp em idc ah

1 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HBC nhịp giảm này là 24.x-26.x, còn NLG là 40.x-44.x còn VCR là 38.x-40.x

Target ngắn trung dài hạn ( đã tính lại sau những diễn biến tiêu cực vừa qua):

1. HBC là 20.x-22.x, 30.x-32.x và 40.x-44.x
  2. NLG là 36.x-38.x, 46.x-50.x và 56.x-60.x
  3. VCR là 34.x-36.x, 44.x-48.x và 54.x-58.x
7 Likes

Sâu thế cơ à bác

1 Likes

Điều chỉnh sâu quá bác nhỉ :sob:

1 Likes

Sáng nay thấy lệnh mua cũng tương đối hơn tuần trước cứ tưởng cứu được rồi. Khả năng ros chắc qua tết mới cứu nổi . Chỉ mong gỡ đc lỗ bác ạ chứ xác định k có bánh chưng năm nay rồi

1 Likes

mình cũng như bạn, dùng tiền rãnh rỗi ôm khá nhiều DLG , giờ đang âm 15% cũng khá buồn nhưng vẫn tin là nó sẽ hồi trở lại !

5 Likes

Qua tết thì còn mấy đồng? Chả nhẽ lực cầu vào ros lại yếu thế à :smile:

1 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HNG nhịp chỉnh này là 10.0x-11.5x, nếu lỡ đu HNG 13.x thì đầu tư cho trung dài hạn luôn bác. Target ngắn trung dài hạn HNG là 10.x-12.x, 16.x-18.x và 22.x-24.x

10 Likes

Mình thì đánh mục ôm nhiều nhất ITA với DLG.nhưng may là DLG vẫn còn lãi 6% cho đến kết phiên hôm nay

2 Likes

Em ôm nhiều nhất DLG bác ạ. Nay ôm 5 mã thì 5 mã sàn :disappointed_relieved::disappointed_relieved:

2 Likes

thấy trong đây nhiều anh chị em ôm DLG như mình quá, cố lên các bác!

6 Likes

Như năm ngoài sàn 3 phiên, giảm chung cả thị trường rồi đi lên. Năm nay vì pha kéo bank và vn30 tuần trước mà mip và pen thê thảm quá, mất 4-5 cây sàn

2 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy HU6 là 9.0x-10.0x, target ngắn trung dài hạn HU6 là 10.x-12.x, 16.x-18.x và 24.x-26.x ( target dài hạn giảm nhẹ). HU6 còn rất triển vọng tiềm năng trung dài hạn.

6 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy LSS nhịp chỉnh này là 10.x-12.x
Target ngắn trung dài hạn LSS là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x ( giảm kha khá do diễn biến tiêu cực vừa qua).

7 Likes

Ngủ đi Bác Ocean cho khỏe người , mai lại tính tiếp :blush:

1 Likes

VNi thủng 1400 là rơi vào downtrend. Nhưng theo tôi phân tích tính toán…thì lần này chưa vào downtrend. Lần này chỉnh hơi kha khá sâu từ đầu năm về toàn cục là tốt cho thị trường trong trung dài hạn.
Theo tôi thì thị trường rơi vào downtrend khi ít nhất 2 trong nhiều chỉ số này xảy ra:

1. Lãi suất FED tăng trên 3 lần liên tiếp hoâc ls FED trên 1,5%
  2. Lãi suất huy động trung bình của các nhà Bank VN trên 8%/năm.
  3. Cả Vn và TG siết bơm tiền hay không còn gói kích thích hỗ trợ kinh tế nào nữa được bơm ra
25 Likes