Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Nghị quyết quốc hội vừa ban hành là lãi suất cho vay giảm 0,5-1% trong năm nay. Đồng nghĩa tiền rẻ còn phải bơm. Còn việc bank tăng ls thì là tănh cp đầu vào của bank, các bank tự cân đối

11 Likes

Dạ e cảm ơn bác ạ, e canh nao hồi r thoát thôi🤧

1 Likes

Ngủ sớm bác chủ pic ơi. Cảm ơn bác nhiều lắm.

1 Likes

Thị trường đạp nhiều quá nên đến lúc này khó nhận định quá bác :cry: đang chờ tin tốt của khỉ gió QC xem nó có đc thả chưa đây

1 Likes

Bác cho e hỏi JVC vẫn còn giữ target như cách đây mấy hôm bác tính toán lại phải k ạ

1 Likes

Em cảm ơn bác. Mời bác :coffee: nhé.

1 Likes

Việt Nam còn chưa bơm mạnh, hói kích thích kinh tế cong chưa chảy vào thị trường. Những gì đẹp nhất còn ở trước mắt. Phiên sáng nay giảm thêm 20đ nữa rồi rút chân và xác nhận đáy của nhịp này. Lên tàu thôi bác ơi. Gex-vnd-ttf múc

3 Likes

Hé lộ quỹ dự án sẽ được FLC triển khai trong năm 2022,

1 Likes

dạ cám ơn bác

1 Likes

Em cảm ơn anh

1 Likes

Sáng nay ko dám vào xem tk luôn các bác :((((((((((

1 Likes

Chả cần xem, bác cứ trừ đi khoảng 7% là được =))

1 Likes

image

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy DAH nhịp giảm này là 9.0x-9.8x
Target ngắn trung dài hạn DAH là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 24.x-26.x ( giảm nhẹ).

4 Likes

Thị trường cho em lau sàn lâu quá ko biết mai có cho nghỉ ngơi k :frowning:

1 Likes

Vâng, em tính nó đạp 4-5 phiên là cùng. Mà nay mở ra vẫn sàn :frowning:

1 Likes

Hôm qua tôi gia tăng lên 55% rồi, hôm nay lên khoảng 10-15% nữa. Lâu lâu mạo hiểm tí.

15 Likes

Nay bắt đáy để ra tết đc rồi đúng k bác

1 Likes

Anh ơi cho em hỏi FA của ORS hold dài hạn được không ạ ? Cảm ơn anh !

1 Likes

Ngày xưa tôi học ở trường, rồi đ5c sách rất nhiều. Nhưng tôi thấy trải nghiệm thực tế trên thị trường cho ta nhiều bài học quý giá và bổ ích hơn. Bác cứ đọc mấy cái kiến thức cơ bản, rồi trải nghiệm chứng trường tầm trên 4 năm là vững.

Sáng nay thị trường đầu giờ nó không giống kịch bản tôi dự đoán là phải giảm ngay từ đầu phiên 20-30 point sau đó hồi dần thì mới tốt.
Chính vì đầu phiên giữ nhịp làm cho mọi người nghi ngờ, nên khi nào VNi nhúng sâu xuống giảm trên 15 point và sau đó hồi dần thì là dấu hiệu có thể mua vào dần được rồi đấy các bác. Nhớ là phải có nhịp giảm sâu trên 15 point ( trên 20 point càng vững chắc) rồi sau đó hồi thì mới bắt đáy nhé.

33 Likes

Dạ e cám ơn bác ạ

1 Likes