Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cho em xin nhận định con HAG ạ!

1 Likes

Các bạn chịu khó dùng công cụ search (hình kính lúp, và đánh dầu vào ô của mục “trong đề tài này” để tìm các thông tin về những mã các bạn hỏi và bác Ocean đã trả lời nhé. Rất nhiều mã bác Ocean đã trả lời phía trên mà các bạn lướt qua nên ko nhìn thấy.

3 Likes

Bác ơi e thấy rơi tự do thôi, sàn j mà 7, 8 phiên liền… huhu

2 Likes

DLG có thay đổi target gì không bác nhỉ :grinning::grinning::grinning:

1 Likes

Em cảm ơn bác nhiều ạ

1 Likes

Bác ocean cũng có nói rồi tt này đang hồi từ từ đến trước tết âm nên mình bình tĩnh thôi bác

1 Likes

Con HQC này tây ta gom ác phết mà hnao cũng lau sàn, e bắt đáy mà h cụt 16% r

2 Likes

Hn e mới căm lại phích điện mà vẫn thấy nửa danh mục lau sàn :). mai e bơm tiếp 10% tiền mặt. Bác cho e xin lời khuyên nên trung bình giá tiếp HQC hay bắt POW. e thấy HQC bị ép ác quá. Cám ơn bác

2 Likes

HQC em thấy rất nhiều người còn giữ và tiếp tục trung bình giá khi nó sàn ( fomo khi nó hồi sau đó quay đầu sàn) suốt cả mấy ngày nay luôn rồi. Giờ em nghĩ nó chưa ổn lắm khi mua và bán không có rõ ràng tẹo nào. Mua T3 lỗ 15-20% rất nhanh. Mọi người nên cẩn thận quan sát. Mỗi lần thị trường chỉnh mạnh thế này,NN lúc nào chả gom mạnh mẽ, như BĐS lúc sàn 1 cây ấy, ai cũng bảo NN gom mạnh mà VN đem bán, hô nhau múc sàn các kiểu. Kết quả sàn luôn mấy ngày kìa, đáy đâu ai biết? Nên thà ổn định hãy vào, đừng nghĩ sàn là đáy rồi.

1 Likes

Chính e đây T3 HQC ăn ngay quả -16% r. Nhưng hn e thấy có chút tín hiệu hồi, lại định tham lam chut :slight_smile:

1 Likes

Biết tại sao NN mua ko? Vì họ khác mình ở chỗ là họ đánh giá giá này rẻ rồi, mua thôi, hôm sau rẻ hơn lại mua tiếp, mua hết budget thì thôi, target họ trung và dài hạn, lỗ ngắn hạn họ ko quan tâm.

Chứ ko phải như ace chúng ta mới mua xong T3 âm 21% rồi lên hỏi đáy chưa? Trừ lái và ng về từ tương lai ra ko ai biết khi nào là đáy…

Tình huống tới giai đoạn target mà họ ko đạt target thì họ cắt lỗ / lời, chứ có như F0 nhà mình mua FOMO cầu may xong lên thì bán non lại chặc lưỡi tiếc, lỗ thì ko cắt sớm rồi chửi lái với cty thế nọ thế kia?

TT này làm gì có chuyện chắc chắn, các ông viết sách bán sách ở Mỹ cũng sai thường xuyên, quan trọng là xử lý tỉ lệ đúng sai, làm sap đúng nhiều hơn sai, và có sai thì tổng kết lại có lời, nhà mình toàn all in xong rồi margin, đúng thì chơi tiếp, sai cái veo mỏ rồi out game.

Bạn xem mấy nhà đầu tư vậy có ai rút tiền hay chờ tiền lời đầu tư để ăn Tết như dân mình ko?

Thành ra bị lợi dụng Tết đạp từ năm này qua tháng nọ đều đặn như vắt chanh…

Túm lại ý mình là Tây lông ko phải nhất và ko phải lúc nào cũng đúng (bản thân họ cũng ko nghĩ vậy) nhưng tỉ lệ họ đúng nhiều hơn ta, bài bản hơn, chuẩn chỉ hơn, nên theo dõi và học tập.

12 Likes

Bác nói quá chuẩn.khối ngoại vẫn có người đánh T+.nhưng đa số họ đánh trứng dài hạn.tôi thấy nếu ko MG đầu tư vào CTY cơ bản.thì ít lỗ lắm.ae F0 nên đầu tư theo trường phái này.lâu dần có kinh nghiệm thì lướt sóng.mg sau.cứ tập tành trước đã

3 Likes

Bác ocean có hàng nào vào BĐS KCN đc ko bác. VGC, SZC, IDC,…???

1 Likes

Bác ocean xem giúp e con BCE vs bác.

1 Likes

Chào bác chủ, SHB bục khỏi tích lũy 20x có xấu không bác. Lái SHB đánh rát quá 1 cây xanh nhẹ thì 3 cây đỏ dài :frowning: Mất Tết rồi bác ạ.

1 Likes

Bác nhận định giúp e con IDI với ạ

1 Likes

Bác Ocean ơi bác xem giúp em con TTB với ạ, mấy nay sao nó cứ sàn miết ko thấy tín hiệu hồi gì cả.

1 Likes

Em cũng F0 đây bác . Mở tk qua brocker, phải bạn brocker ko có tâm, xui MG. Em ko máu liều nên choi tiền thịt. Mới chơi cung bị âm, nhưng để dài hạn lại lãi tí ti. Đợt rồi may chỉ bị mất lãi chứ ko bi âm tk. Vù em cùng giữ dài hạn :laughing:

1 Likes

Tối qua bận quá nên không feedback các bác được.

image

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy KHG là 16.x-18.x, target ngắn trung dài hạn KHG 2022 là 18.x-20.x, 26.x-28.x và 36.x-38.x

image

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy BFC nhịp chỉnh này là 24.x-26.x, target ngắn trung dài hạn BFC 2022 là 20.x-22.x, 28.x-30.x và 40.x-44.x

13 Likes

FCN bác bảo chỉnh về 24.x thì nay đạt đáy. qua có vol rồi. bắt sàn hơn 4 triêuu cổ. nay cũng thấy giao dịch rồi. tt còn gãy 2 3 phiên nữa. lạy trời nay cho em ấy hồi

1 Likes