Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

KLF mua đầu tư ngắn trung dài hạn đều ổn trở lại từ mức giá 5.x-6.x bác.

9 Likes

có nên bán ko bác… hay là để hold luôn chờ về bờ

1 Likes

Hqa mình vào đc 10k 6.7 con đó bđs noxh nên đx hưởng lợi với tây nó múc nhiều vậy xem như có bảo hiểm nên bác đừng lo

3 Likes

Cho vài nhận xét và cái chart của chị HAI nhé pro?

1 Likes

image
Vùng hỗ trợ cứng tích lũy KSQ nhịp giảm này là 5.8x-6.5x, target ngắn trung dài hạn KSQ 2022 là 8.0x-8.8x, 10.x-12.x và 14.x-16.x ( giảm khá mạnh). Có thể mua trung bình vốn hay mua đầu tư KSQ nắn trung dài hạn đều ổn ở vùng giá 5.x-6.x

8 Likes

Em cảm ơn Bác

1 Likes

Kịch bản về tổng thể thị trường chung là sẽ tăng nhẹ trở lại và sideway trong vùng 145x-148x trước khi nghỉ tết nguyên đán.
( hôm nay tăng hơi mạnh 22 point nên 1 vài phiên tới có thể chỉ tăng giảm nhẹ 5-15 point mỗi phiên).

25 Likes

Có người bảo Nay tăng là nhờ việc đáo hạn phái sinh, cẩn thận trong quyết định mua của anh, chị.
Cẩn thận phiên đạp 11/01 lặp lại. Bác nghĩ sao về case hôm nay ạ :fearful:

2 Likes

image
Cp TOT đang form uptrend và đang trong vùng target trung hạn 16.x-18.x nên cẩn thận có thể xảy ra nhịp điều chỉnh. Target dài hạn TOT là 24.x-26.x

image
Vùng hỗ trợ tích lũy cứng KHP nhịp chỉnh này là 14.x-16.x, target ngắn trung dài hạn KHP 2022 là 14.x-16.x, 20.x-22.x và 28.x-30.x ( giảm nhẹ).

9 Likes

Ttf nay em vào giá 14. Có ổn ko bác

1 Likes

image
Vùng hỗ trợ cứng tích lũy MHC trong nhịp giảm này là 10.0x-11.5x, target ngắn trung dài hạn MHC 2022 là 12.x-14.x, 18.x-20.x và 26.x-28.x

10 Likes

Cảm ơn bác.

1 Likes

image

Giờ cp HAI AMD KLF…đều có thể đầu tư cho ngắn trung và dài hạn đều rất ổn khi mua vào vùng giá 5.x-6.x, target ngắn trung dài hạn HAI AMD KLF…mới ( sau vụ tiêu cực vừa qua) 2022 là 7.5x-8.2x, 10.x-12.x và 14.x-16.x ( giảm mạnh).

17 Likes

nhận định của bác @Oceanfutureman về thị trường rất hay, cảm ơn bác rất nhiều

2 Likes

Mấy cái tin thực thực hư hư chưa được xác thực như vậy cũng chỉ mục đích đấy giá cp thôi bác (có thể sau này là thật nhưng còn lâu). Nhịp hồi này SHB chỉ có thể hồi lên cao nhất 22.x-23.x trước khi nghỉ tết thôi bác.

6 Likes

Bác cho em nhận định vào mới IJC đc ko ah, hnay em thấy mới công bố bctc q4

1 Likes

Bác cho em lại target của DDN với nha, em vào vùng giá 20.2 giờ hơi đuối :(( Huhu

1 Likes

Bài “Người ta nói” thì Ưng Hoàng Phúc hát hay hơn, bạn tự nhận định thêm, phiên 12/1 là do bị call margin chéo người ta lấy cớ đạp, giờ gồm đủ thì phải kéo nó lên, mua giá thấp rồi bán giá thấp thì ai mà mất công kéo làm gì?

TT ko ai biết chắc dc nhưng phải có tỉ lệ, lúc nào cũng có mấy thành phần thuyết âm mưu cả, bạn đọc nhiều sẽ thấy nhiều thanh niên suốt ngày hù rồi chờ VNI về 1100 để mua lận… thông tin đọc mình phải tổng hợp rồi tự nhận định thêm chứ cứ nghe thiên hạ thế thì thị trường này đáng sợ lắm, ko làm gì dc.

3 Likes

Theo kinh nghiệm của tôi nhiều năm thì sau khi 1 cp giảm hơi sâu 4-8 phiên giảm và sàn thì sẽ hồi 2-4 phiên ( có tím có xanh) rồi sau đó sideway ( giảm nhẹ trở lại rồi đi ngang rồi tăng nhẹ) mộ thời gian ít nhất 1-2 tuần tích lũy rồi mới tăng trở lại.

29 Likes

Con TTF này hỗ trợ cứng chắc tầm 10-11.5 còn bác vào 14 thì cũng gần đạt trung hạn của nó rồi 14-16. Bác cầm trung dài hạn mình nghĩ ok

1 Likes