Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Cụ Ocean cho e view HAR, DLG nhé ạ

2 Likes

Bác @Oceanfutureman cho em xin nhận định về TDC với ạ, em cám ơn bác.

1 Likes

Bác Ocean nhận định giúp mã Ros ngày mai nếu được thả thì nó có giá tham chiếu hoặc xanh ko ạ, đến thời điểm này mà Ros hết sàn thì e có nên giữ hay cắt ạ, mã này còn có tiềm năng lên lại hay xuống ạ, e cảm ơn Bác.

2 Likes

Đc thả thì chắc chắc sẽ có

1 Likes

Có giá xanh hay không do cung cầu thị trường nữa bác ơi. Còn tùy thuộc tâm lý nhà đầu tư, ý chí của lái…

2 Likes

Bác @Oceanfutureman cho e xin target của BID và STB với ạ!

2 Likes

Bác cho em xin nhận định về MBB với ạ

1 Likes

Nhờ bác Ocean xem giúp CTG và PHR nhịp này với ạ?

1 Likes

Nên giữ nhé game còn dài mà ko nên cât lỗ

3 Likes

Bác ơi har .JVC .đã tím ros thì mai rồi em câm 3 mã .hết 2022 luôn vậy là ổn bác nhỉ

2 Likes

Em cảm ơn bác ạ. Nay tím hàng loạt cũng lo bác ạ.

2 Likes

DLG nay có lực cầu tốt đấy bác, nhìn chung thì phải giữ qua tết mới ok bác

2 Likes

chào bác Ocean, tôi thấy một số room đang có nhận định là sang tuần có khả năng thị trường lại bị đạp phát nữa trước khi nghỉ tết, liệu có khả năng xảy ra không bác?

1 Likes

Bác ocean ơi con VNM liệu ra tết có đc ko ạ

1 Likes

Nếu mua trung bình giá FCN thì bác mua giá sàn hoặc dưới tham chiếu phiên sáng hôm nay thì tốt, chứ không nên mua giá trần hôm nay và xanh ngày mai. Giá vốn 32 thì có thể hòa vốn và có lãi sau tết. Hoặc bác chờ phiên mai và tuần sau trần và tăng lên vùng 29.x-31.x cut bớt 1 phần cp FCN rồi chờ rung lắc giá dưới 28 mua lại trung bình giá bắng số cp FCN bác đã cut. Thế nào FCN và các cp hồi tăng và trần hôm nay sẽ tăng 1-2 phiên nữa rồi rung lắc chỉnh nhẹ trở lại thôi.

11 Likes

Hôm nay em ko kịp bắt sàn con CEO, bác cho e hỏi mai e bắt với tầm giá này ổn ko ạ? Em định hold lâu dài ạ ?

3 Likes

Bác ocean ko khuyến nghị mua ceo

2 Likes

Sao vậy ạ?

1 Likes

Bác Ocean cho e hỏi BSR

1 Likes

Bạn search lại trong topic đi, bác Ocean đã báo DIG, CEO đã vượt target dài hạn rồi, giờ mua sẽ rất rủi ro. Còn lựa chọn là ở bạn.

2 Likes