Phân tích- Chia sẻ- Bàn luận- Dự báo cổ phiếu năm 2022

, , , , , , , , ,

Dạ ok mình cám ơn bạn ạ :smiling_face_with_three_hearts:

1 Likes

Nếu bác mua NBB giá cao quá trên 5x.x thì canh hồi 2-4 phiên chốt bớt 1 phần rồi canh rung lắc giảm nhẹ 4%-8% mua lại phần đã cut. Chứ theo quan sát của tôi thì rất khó để NBB hồi về trên 50.

5 Likes

mong được a ocean cho em hỏi nhịp này của ldg ạ nên dữ hay cắt lỗ ạ em vao giá 23.4

1 Likes

Chắc chắn sẽ có những lần lặp lại như những ngày 10/1/2022-20/1/2022 trong năm nay ( ít nhất 2 lần nữa). Nhưng từ đây tới sau nghỉ tết nguyên đán 1-2 tháng thì chưa ( trừ khi xảy ra đợt dịch mới bất ngờ nguy hiểm hơn Delta, bất ổn chính trị…). Khi nào có tín hiệu báo khả năng trên 40% trở lên thì tôi sẽ cảnh báo dần cho các bác trước từ nữa tháng trở lên.

97 Likes

Em muốn vào mã đầu tư công vs BDS KCN, mã nào ổn bác gợi ý giúp em được ko ạ, em cảm ơn

2 Likes

e cám ơn bác nhiều nha,

1 Likes

cảm ơn bác nhiều ạ

1 Likes

Cảm ơn Bác ạ. Em thì ko có nhiều tiền để chơi, đã thế còn vay một ít. Đã thế cầm DLG ko giỏi lướt lát vẫn âm TK đến bây giờ . Tội nghiệp e nhứt đó Bác ơi. huhu :fearful::cold_sweat::dizzy_face:

2 Likes

Bác sử dụng chức năng tìm kiếm trong bài-phía trên hình kính lúp nhé, Bác Ocean có nói VNM vùng gom tích lũy 80.x-85 đẹp, mua giá thấp nhất trong vùng này ra tết có lời.

2 Likes

Kqkd quý 4 IJC giảm không ảnh hưởng gì đến giá target cp IJC trong trung dài hạn bác. Giá target cp bị ảnh hưởng nhiều yếu tố như kqkd các quý trước, triển vọng ngành trong tương lai, khkd trong năm 2022…
Target ngắn trung dài hạn IJC 2022 là 24.x-26.x, 32.x-34.x và 42.x-46.x

7 Likes

Cảm ơn bác Ocean rất nhiều! :relaxed:

1 Likes

Cảm ơn bác nhiều. Qua đợt lũ quét này e mới hiểu k nghe lời ng lớn nó khổ vậy

2 Likes

DLG mới được 1 phiên thôi,còn KLF mình xem T+ có xả k,chậm nhịp cũng được,gần Tết nên hơi rét.

2 Likes

nhất bác :smiley:

1 Likes

Anh Ocean đầu tư mấy mã hả anh

1 Likes

Vùng hỗ trợ cứng tích lũy nhịp giảm này của DDN là 14.x-16.x
Target ngắn trung dài hạn DDN 2022 là 16.x-18.x, 24.x-26.x và 34.x-36.x
Mua giá 20.x thì hold cho trung dài hạn bác.

7 Likes

Bác nhận định giúp em con ROS sắp tới, em cảm ơn Bác.

3 Likes

hix nhưng mà như vụ vừa rồi QC bán chui vs THM bỏ cọc nó là tin đột ngột thì có kịp chạy ko bác

1 Likes

Nói thật cái gì cũng chỉ diễn đc 1 lần ở việt nam. Có diễn lại vở kịch bỏ cọc nữa thì mọi ng có hoảng loạn nữa k

1 Likes

dạ em cảm ơn bác ạ. :heart: nhà bác ở đâu cho em xin cắp sách đến học với ạ

1 Likes