Phân tích cổ phiếu Dig kỳ vọng gì cho tương lai?

Cái chủ pic phân tích là quá khứ dồi. Muốn giàu phải phân tích tương lai của nó chứ ô phân tích quá khứ thì nó xấu cũng phản ánh vào giá hết dồi. Nói mãi dồi mà vẫn không chịu tiếp thu thế nhở. Phân tích quá khứ mà giàu thì … Thôi éo muốn nói nữa

Bớt bớt lôi cái bằng CFA vào nói chuyện giùm, có bằng CFA không phải chỉ để đi đánh chứng khoán, cũng không có nghĩa là đánh đâu thắng đó, và cắt lỗ cũng là chuyện rất bình thường của 1 người đầu tư. Mình không học cao bằng người ta thì cũng bớt xỉa xói lại! Bao nhiêu CFA vẫn trade thành công sao không kể ra?

Bác viết rất hay ạ… Nói chung là chưa có trải nghiệm thương đau thì khó thay đổi cách nghĩ lắm. Cứ phải ăn đạp vài lần mới tỉnh được bác ạ, hê hê

2 Likes

Tuy cuối tháng, cuối quý nhưng nguồn margin vẫn còn, Ace cần cơ cấu danh mục thì inbox để được hỗ trợ ah.
Kính gửi cổ đông DIG,
Điều chỉnh là cơ hội tuyệt vời để cơ cấu lại danh mục để gia tăng D.IG
AE nào cần nguồn mà giá bị chặn thì tham khảo.
Cho vay ma.rgin DIG tỷ lệ 50% nguồn mar.gin ko giới hạn, ls 10.5%, ko có giá chặn, Ae nào thiện chiến LH 0979.424.163. Vui lòng bỏ qua nếu ko hữu ích. Xin cảm ơn.

gọi cả họ mày vào mà xúc

Thôi nào,hãy phân tích tại sao nó được định giá 1 triệu đi

thằng ngu đó đi bợ đít thằng Tuấn mõm , nó biết cc j mà phân tích

1 Likes

phân tích cho mấy thằng đầu bò nghe chỉ mua mệt vào thân, cứ kể cho nó đói rã họng ra là tự khôn lên thôi

Cái vụ Thiên Tân bán đi sau đó lại được mua lại ưu đãi đúng là DIG chơi xấu thật :))
Tỷ lệ kiểm soát giữ nguyên mà lại có thêm tiền :)))

Giàu sang phú quý biệt phủ

Cảm ơn bạn những góp ý chân thành và rất lịch sự, mình xin phép hỏi bạn vài câu chỉ để học hỏi thêm thôi nhé:
chính xác mua cp là mua sự kỳ vọng và nhìn vào tương lai, nhưng nếu ko nhìn vào quá khứ hiện tại bạn có đoán được tương lai ko?
Không nhìn hiện tại nó có những dự án nào? Những dự định nào? Bạn có biết tương lai ko?
Không nhìn vào quá khứ các dự án triển khai như thế nào, lợi nhuận book ntn thì bạn có đoán dc tương lai ra sao ko hay m2 đất nhân với giá hiện tại ra lợi nhuận?
Đất của Dig đúng là bạt ngàn cũng hiếm doanh nghiệp nào bán được dự án đất nền siêu siêu lợi nhuận, dig mua rẻ thối từ 10 20 năm trước nhiều bạn nói các khu đất định giá 1 tỷ đô 2 tỷ đô vậy bao nhiêu năm nay các bạn xem thử lợi nhuận của các dự án tỷ đô cũ ra sao? Vì sao q4 2019 q4 2020 q4 2021 phải book thêm cái lợi nhuận khác vào để làm gì? Đất x10 thì chỉ cần lợi nhuận x2 thôi thì đã có vài nghìn tỷ rồi???
Nghịch lý là giá cp bao năm ko tăng nhiều chỉ năm ngoái đến giờ mới tăng sốc khủng?
Trùng hợp với mấy năm nay dịch bệnh dân ko có gì làm cuồng chân mở tk đánh chứng.

Bạn có đã đến đã tìm hiểu đã gặp bld rồi thì với những lô đất còn lại như Long Tân, bắc vũng tàu hay abc …. Toàn dự án 2 tỷ đô nhoè bạn hỏi giúp
lợi nhuận bèo bọt năm nay khoảng 200 triệu đô ko? Năm sau là 1 tỷ đô ko?(lợi nhuận đất nền thường 40-50%).
Đại hội cổ đông hỏi thử với ln năm nay khủng vậy pht riêng lẻ ko đẹp rồi thì có chia cổ tức cho ae ko?

Liệu tương lai Lãnh đạo dig có chơi đẹp ko bán 2 giá, không chuyển nhượng dự án qua cty khác 100% lợi nhuận sau khi trừ chi phí được book lên sổ sách ko?
Lỡ q1-q4 lợi nhuận của dig ko như bạn nghĩ đếm cua trong lỗ các dự án các khu đất thì giá dig đi về đâu?

Cái tương lai của mình là như vậy đó 1 là triệu phú 2 là cái bang.

Cứ cho là pht riêng lẻ là essop là chơi đẹp nhưng với điều kiện pht cho cổ đông chiếu lược lấy tiền về làm dự án, hoặc phát hành cho cán bộ nhân viên ban lãnh đạo để giữ chân nhưng cũng chỉ nên 1 đến 2% thôi như Thế giới di động á.
Chứ phát hành cho bản thân cả đống cho bản thân như vậy theo bạn mục đích gì ngoài lợi cá nhân đó là ko mất tiền mà tăng được tỷ lệ sở hữu cty, tay ko chẳn làm gì mà có vài k tỷ.
Cổ đông người góp vốn đưa tiền cho cty làm ăn thì đói tóp mỏ cái lợi duy nhất là cp được pha loãng được giảm giá trị.
Bạn có tự hỏi Công ty Thiên Tân đó là của ai làm gì? Vì sao mua bán cp kiếm lời Dig đầu tư cho Thiên tân 1.2k tỷ để làm gì ko? Dự án nào?

Đúng là thời đại bơm tiền liệu ae có ai đã xem thử Việt Nam bơm tiền khủng khiếp như thế nào trong 2 3 năm qua như lời đồn ai đó hay như Mỹ, Châu Âu ko???
Dễ mà thời đại internet các bạn search cái ra thôi không thì vào Vietstock —> chọn —> Vĩ mô —> chọn theo năm các bạn xem thử từ 2018 đến nay cung tiền m2 và lãi xuất tăng giảm bảo nhiêu %, M2 tăng bao nhiêu% hay đi đều đừng nói với mình là gấp đôi nhé hay chỉ 12-14%.

Nhà nước bơm tiền gói kích thích 350k tỷ bạn xem thử bao nhiêu dành cho y tế, bao nhiêu dành cho đầu tư xây dựng hạ tầng, bao nhiêu an sinh xã hội còn lại bao nhiêu cho các bạn đánh chứng và buôn bds.

2 Likes

Mình chẳng hằn học gì với a7 cả mình còn khen a nữa mà a7 đâu đem lại lợi nhuận hay up bô mình đâu mà mình phải hằn học.
Đúng a là bậc kỳ tài 1000 năm có 1, anh thuộc lãnh đạo( bld) L14.
Anh có tất cả người lớn tuổi chững chạc có địa vị trong xã hội, giàu sang phú quý có cả nghìn đệ tử thuyên thệ trung thành.

Nhưng mình chỉ tiếc giá a tiết chế lại chút đừng chửi lộn trên mạng xã hội, ko nên hô hào quá vì cp hữu xạ tự nhiên hương.
Khi nhìn thấy con hàu kinh tế là tăng trưởng là lợi nhuận và lợi nhuận thì cá mập sẽ dành nhau bay vào xâu xé cướp nhau mua cp doanh nghiệp liền.
Với LĐ nên lo làm ăn chăm lo đời sống cán bộ cnv và lo cho doanh nghiệp pt chứ ko nên suốt ngày lo đánh chứng và chửi lộn.

7 Likes

mặc dù mình nói ở đâu khó nghe vì không đúng ý các bạn nhưng có thể tốt hơn cho tương lai dig đó trong web này cũng có A7, có LĐ của dig Ceo nếu họ vô tình lướt qua năm nay chơi đẹp 100% lợi nhuận dc book hết lên sổ sách thì dig sáng long lanh. Ngày về giá 1tr sẽ được rút ngắn đi nhiều

3 Likes

Cái mình nói là đó: nếu ko vì bản thân bld làm gì cổ đông vì công ty vì nhân viên DIG sẽ có giá 1tr mình vẫn tin. Hãy chờ tương lai trả lời nhé

2 Likes

Lúc dig 2x,3x Bác viết bài phân tích này thì ae giàu rồi. :3

1 Likes

Lúc giá 25.x mình đã nghiên cứu cp này rồi nhưng sau vụ phát hành riêng lẻ và xem lại ghi nhận lợi nhuận của các dự án mình ko mua nữa.
Ai cũng có cách đầu tư thôi với mình thì vậy với các bạn thì phải trở thành Triệu phú tỷ phú :slight_smile:

2 Likes

Nhiều bạn nói con Cap PTB đúng a7 là kỳ tài và nhìn nhận ra mình cũng hold ptb trong tgian khá dài. Nhưng các bạn nên soi thử lợi nhuận cốt lõi của cap và ptb từ đâu vì sao nó giữ giá dc trong tgian dài. Mình cũng giống hướng đầu từ a7 mua HAH từ giá 27 đến h vẫn còn nắm giữ, mua dpm giá 23 chỉ mới bán ra vì thấy nó gần như đạt đỉnh ln, mua nlg 40 vẫn còn hold

2 Likes

A7 là TVHĐ QT độc lập tức là ko tham gia điều hành L14. Nên A7 ko tốn thời gian quản lý điều hành nhé. Một năm anh đi họp HĐQT để tư vấn đường lối cho DN phát triển là được.

Uhm thì mình nói chung vậy thôi ảnh cũng là người có kiến thức có học thức cao, tầng lớp trí thức thuộc tầng cao của học thuyết maslow cái anh truyền thụ và tạo cảm hứng cho mọi người tốt mà.
Mong rằng với kiến thức bao la nhận biết thiên thời giỏi hi vọng năm nay dig có giá 300k và 5 năm sau lên 1tr.
Mình dân đen nên thấy trưởng phòng, giám đốc, phó gđ hội đồng tv hay chủ tịch gì cũng là LĐ hết.

2 Likes

Mục đích của bác lập topic này để làm gì vậy? Càng đọc phân tích của bác càng không hiểu? :smiley: