Phân tích cổ phiếu Dig kỳ vọng gì cho tương lai?

Úi là trời avatar đẹp trai phong độ chứng tỏ ăn học đàng hoàng vậy mà chửi người khác kìa.
Những người chửi người khác là ngu dốt thì thường là thông minh tột đỉnh được tôn thờ như thánh.
Chúc anh thông minh tột đỉnh nhé đừng để avatar đẹp trai quá uổng.

4 Likes

:joy::joy: ủa hết người bay vào chửi rồi hở hôm nay đang vui

2 Likes

Bạn phân tích rất đúng :smiley: Cảm ơn bạn vì nhờ có những người như bạn thì bọn tớ mới nhanh giàu được, chứ ai cũng khôn cả thì lấy đâu ra mà giàu =))

2 Likes

Hợp lý nè cả room chỉ dc 1 bạn lịch sự đúng sai chưa biết nhưng nhân cách bạn quá tốt rồi hơn nhiều anh 7x giàu trọc phú mà chửi rủa thậm tệ chứng tỏ nhân cách cũng vậy thôi thua cả thằng chạy grab nghèo kiếp xác đi bưng bê chén thuê.
chúc bạn và gia đình nhiều sức khoẻ.
Giàu sang phú quý nhé.
Happy new year

2 Likes

Chắc lại thằng lephong lập acc mới vào cắn đây mà. Nó cắn từ lúc DIG 3x đến giờ. Lúc cổ tăng thì im như cờ hó. Giờ vào chim lợn.

:joy::joy: ha ha còn Lephong ae song sinh với tớ não nữa đây, giám thề độc nếu bạn sai đại ca của bạn đi theo đội Juvetus của a Quyết ko?

1 Likes

anh nói câu chuyện này: thanh tra UBCK đi điều tra A7 rồi còn phải xác nhận là A7 ko lái cổ phiếu, còn nghe và tin A7 mua DIG đấy. Học và đọc nhiều lên, tìm kiếm người giỏi xem vì sao họ giàu còn mình thì lập nick mới đi viết mấy bài linh tinh.

2 Likes

Ủa tớ có nói a7 thao túng cp đâu, chỉ nói hô hào thôi mà?
Mà a7 ko hô hào e nói sai xin lỗi a nhé.
Bạn nói a7 bị điều tra chớ tớ cũng có nói đâu. Thông tin này lần đầu tớ nghe luôn á cảm ơn bạn cung cấp nhé .
Mình nói rồi mà a7 giỏi ko giỏi thì đâu sinh ra những người như bạn dc, a tinh thông về vĩ mô về dòng tiền về bds. A cũng người thành đạt nhiều tiền.

Chỉ tiếc tớ chẳng có tiền để phải chim lợn hay này nọ giá nó cao chót vót vậy ai mua nổi, đang chở flc giảm về 2k tớ mua ít đây.

Diễn đàn này tớ chỉ có 1 nick này trình độ IT AI rồi dò cái biết thôi còn ko bạn giám thề như trên ko?

1 Likes

Thôi cả nhà ngủ ngon nhé đầu tư ck như hơi thở như cuộc sống đối với tớ là vậy mất tiền cũng được chẳng sao vui trước đã

1 Likes

Các tình yêu ngủ ngon :sleeping:

1 Likes

Kỳ vọng là của tương lai, tương lai phân tích đúng mới giàu. Khi mà thiên thời = bơm tiền vẫn mạnh, địa lợi = khả năng xin dự án vẫn rất rất mạnh, và nhân hòa chính là cơ cấu cổ đông bao gồm cả phần phát hành thêm riêng lẻ cho lãnh đạo vì lọi ích của lãnh đạo được đảm bảo khi dn phát triển mới là cái gốc dễ để cho sự kỳ vọng của cổ đông, 1 dn ko bao giờ tăng vốn cho lãnh đạo cty ví dụ như các cty vốn 51% nn thì chả bao giờ có kỳ vọng lớn cả. Cứ nhìn các dn hiện hữu làm bds mà vốn nn > 51% có dn nào mà lãnh đạo có tham vọng ko? mọi sự phân tích đều đc trả giá = tiền hãy nghiêm túc mà phân tích.

13 Likes

A7 là đại cao thủ trong làng chứng mà có thể vài trăm năm sau nhà đầu tư còn mãi nhắc đến. Đừng vì sự hằn học cá nhân mà đánh mất sự giàu sang hãy tin sự logic

12 Likes

Các bản đánh giá đưa ra những mức giá rất khác nhau, và ai cũng coi cái mình đưa ra là hợp lý.

Tôi kể bạn chủ pic (và các bạn) câu chuyện này:

Cho đến đầu năm 2020 đội short TSLA (Mã chứng khoán của Testla) vẫn đã gào lên là giá hợp lý của nó chỉ $55 nhưng nó vẫn tăng từ vùng $130 lên vùng $170 và trụ ở vùng đó khoảng 6 tháng. Ở vùng đó lâu như vậy tức là cân bằng cung cầu.

Sau đó nó tăng tiếp lên vùng $280-$300, và các đội short lại gào lên là giá trị hợp lý của nó chỉ khoảng $150. Tức là bản thân họ đã công nhận cái giá trị thị trường của giai đoạn cũ là giá trị hợp lý.

Sau đó nó lại tăng lên vùng $420. Nhiều đội short cảm thấy thận trọng hơn nhưng vẫn quả quyết giá trị hợp lý của nó chỉ khoảng $280. Và luôn nói rằng thật là vô lý khi một công ty đang lỗ, chưa có lãi xu nào mà lại có giá $420 một cổ phiếu. Giá hợp lý của nó chỉ $280 thôi… Họ không hiểu được rằng giá hợp lý do thị trường quyết định chứ không phải do mấy cái bản phân tích quyết định.

Chuyện cứ tiếp diễn như vậy, đội short và nhiều chuyên gia kế toán luôn đi sau giá thị trường và luôn hậm hực là tại sao thị trường không chờ họ, giá của họ mới là giá hợp lý chứ! Nhưng thị trường thì bảo “Giá hợp lý là giá thị trường chấp nhận trong một khoảng thời gian đủ lâu để giá đó trở thành nhận thức của các chủ thể tham gia thị trường”

Cho đến bây giờ, ngay lúc này, real time, sau khi chia tách rồi, giá TSLA đang là $1,105.66. Elon Musk và các nhà đầu tư tin Elon Musk đang giàu lên.

Đến nay những người trước đây đã từng bảo giá hợp lý của nó là $55 thì nay không dám nói vậy nữa, nhưng họ lại bảo giá hợp lý chỉ là $800 thôi. Tại sao họ luôn đi sau thị trường vậy? Có phải tại họ ngu không? Tôi nghĩ không phải họ ngu, mà do tư duy cố chấp của họ. Họ không chấp nhận cách nhìn khác với họ. Mục đích của họ là chứng minh họ giỏi, họ đúng.

Trong khi đó, mục đích của investor hoặc trader là muốn kiếm tiền. Nếu thấy ai hay hơn mình thì sẵn sàng nghe, nếu thấy mình sai thì sửa, mục đích để kiếm tiền, không phải để thể hiện cái tôi.

Vì thế nên nhiều anh học cho lắm, làm ra rất nhiều báo cáo phức tạp, và ôm khư khư những quan điểm, hiểu biết của mình, không chịu nghe người khác, và khi không có tiền thì vẫn tự an ủi “Mình nghèo nhưng giỏi!”. Tuy nhiên hãy tự hỏi “Mình giỏi sao mình vẫn không giàu?”

Hiện tại bạn chủ pic thích thể hiện bản thân. Nên tôi chi viết vậy thôi. Bao giờ bạn thật sự muốn kiếm tiền, thì ta sẽ trao đổi như những người cùng mục đích là đi kiếm tiền.

27 Likes

Hê hê, còn nhiều người chưa nhìn ra cái đẹp cái hay thì càng chứng tỏ viên kim cương của mình vẫn còn đang vùi trong cát. Chứ ai cũng tung hô tưng bừng thì làm gì còn cái gì mới mà ăn :relaxed::relaxed:. Để thay đổi cách nghĩ của mỗi người là rất khó, cứ phải để trải nghiệm rồi tự nhận ra thôi. Kkkkk

1 Likes

gắt thế bác, giáng long thập bát trưởng chết mẹ nó đi :slight_smile: hì hì

1 Likes

CP gì mà Chủ tịch cứ lên hô hào giống như chợ trời thế. Có tiền thì cứ đánh lên thôi chứ lái nước bọt kiểu A7 thì không tồn tại lâu được.
A7 có mỗi câu thời bơm tiền lạm pháp tiền trú ẩn vào đất nhai đi nhai lại hồi đầu thì nhỏ lẻ nghe theo như thánh giờ chả ai nghe nữa khi bị úp bô CEO vùng 100 và DIG 120 vẫn chưa về bờ vì đại ca hô mua vùng đó vẫn chân sóng thần.

1 Likes

bài viết rất hay cám ơn bác. Hãy giữ một tư duy mở, một cốc nước vơi để tiếp nhận nhưng điều mới mẻ, tránh giữ cái tôi cố chấp :smiley:

4 Likes

Cổ phiếu nó tăng mạnh, chỉnh sâu để hút cầu mới. Mới đánh cp hay sao mà không hiểu điều cơ bản này kkk

1 Likes

Những ng ăn sâu vào suy nghĩ rồi họ khó thay đổi lắm a

Dễ thế ai cũng giàu hết ah bạn, cần phải kiên nhẫn chờ đợi, chỉ ai đi cùng đủ dài mới có thành quả. A7 nói về lạm phát, về bơm tiền từ 2014 rồi mà có phải mới đâu bạn. A7 chỉ là người hô điều hiển nhiên thôi, A7 k phải là lái.

2 Likes