Phiên mai: KHỞI NGHĨA!

Cố nhân ghé thăm kìa.
Thương quá xá rồi đó :laughing:

1 Likes

Thằng long thằng short ăn đến khi nào mới hết…

1 Likes

Suy cho cùng thì mục đích chung là kiếm tiền mà, nếu 2bên đều thu được lợi nhuận đáp ứng kỳ vọng 2bên đề ra thì tốt quá còn gì…
Thời gian sẽ trả lời cả thôi…
Còn bác Bô bảo bên Nước ngoài mô hình nhóm thu phí tư vấn nhiều thì lại càng đúng luôn. Chỉ là hình thức nó khác Vịt Lam mình nhiều lắm, nó hoạt động bài bản và chịu trách nhiệm trc pháp luật, chứ ko à uôm tự phát đâu.
Hiện tại thì mình thấy bác Jean nhận định có tỷ lệ % đúng nhiều hơn, cơ bản giúp các NĐT có thêm tự tin để tiếp tục tham gia TT.
Nhưng động đến tiền thì chắc chắn là nó bạc rồi, trc khi lập room thu phí chắc bác Jean cũng tính toán lường trc, phải chấp nhận đàm tiếu thôi…
Mình nhớ hồi cấp 3 bọn mình hay trêu mấy bạn nịnh nọt, mưu mô là “thằng khóc thuê”
Ngày ấy dị ứng với mấy ông khóc thuê đám ma lắm, nên ai bị trêu là “thằng khóc thuê” thì mệt mỏi và thảm thôi rồi :joy:
Nhưng sau hơn 20 năm thì giờ đây đám ma nào chả phải gọi đội khóc thuê đến, và cái câu trêu “thằng khóc thuê” nó trở nên rất đỗi bình thường :joy:
Chỉ cần hợp tác với nhau trên tinh thần tự nguyện, thì người nhà đám vẫn phải trả tiền cho thằng khóc thuê mà :joy:
Nói thế để thấy, dù có làm việc gì, chỉ cần có người chịu trả tiền cho mình làm việc đó và bản thân mình chấp nhận làm việc đó thì cứ vững tâm mà làm thôi…
Chung quy lại thì vẫn là: thời gian sẽ trả lời…
Như cái nghề khóc thuê của 20 năm trc vậy :joy:

7 Likes

Xã hội lừa đảo nhiều k đồng nghĩa k có người tốt, có thể nhiều ông sống trong lừa lọc nhiều quá dẫn đến k thể tin ai.
Ai cũng phải đi làm, phải kiếm tiền, chất xám bao năm tu luyện ai lại đi cho không, giờ mà có bác nào trên F247 mà rủ tôi vô zoom thu phí, cứ cam kết 1 ăn 1 thua là tôi chấp nhận rồi, các ông cứ oang oang lên nói vì cộng đồng vì bà con âm tài khoản, nhưng nta âm thì ngoài câu “ cutloss đi bạn, cutloss đi e” thì có giúp được gì đâu, khác mẹ gì câu đừng buồn nữa vui lên, chỉ toàn nói mồm nhưng lại k có giải pháp, nên nhớ. Lúc người ta bị chết đuối, mong ước đơn giản là có cái phao để bám vào thôi, chứ ai qtam bọn cổ vũ :

“ bơi đi e, cố lên, cố cái ml, quăng tao cái phao đê “

Tại sao lại phải đi sân si hay soi mói việc kiếm tiền của người khác để làm gì. Tôi k ghét bỏ ai, nhưng tôi ít khi động chạm vào việc của người khác lắm, họ có tiền, họ giỏi, họ thu nạp được người vô zoom, tôi có khi phải học, vì tôi đang nghèo, ươc mơ sau này lên cao thủ F247, cũng học đòi mở zoom thu phí để xác nhận trình độ xem cầm đồng tiền người khác có xứng đáng k, tôi cũng thèm vào nhóm @Jean lắm mà k được cho vào đây do phát ngôn và hay thả tym tào lao quá.
Haizz… bảo tàu ngầm rồi mà lại phải ngoi lên…

3 Likes

Thu phí mà chắc chắn lãi hoặc chịu cùng phần lỗ thì ok.
Chứ trước mình có vào rôm thu phí của 7phan9 còn lỗ hơn cả mình tự trade, lúc lãi thì thu phí lỗ cũng phải trả phí cuối cùng là mình chịu tất thôi.

2 Likes

K có gì là đem lại tỉ lệ 100% trừ khi bố mình là lái bác à, xdinh bỏ tiền ra là xdinh học hỏi thêm kiến thức & nếu có lỗ thì đem cho mình kinh nghiệm, chứng khoán cũng như kinh doanh thôi, 1 deal thành công đến 50% là đã triển khai được rồi
B giống mình, tự trade k lỗ, nhưng nghe ng khác là âm, nhưng lâu dài e thấy nó đang, vì lúc mua theo là e xdinh rồi :grinning:

Giải phap cho vào room trải nghiệm 1 tháng, sau đó tự mọi người quyết định có tiếp tục hay không? fair cho cả 2 bên.

Anh từng nói rằng anh biết tuốt các vận động trên thị trường chứng khoán này, vậy lúc anh hô mọi người mua FLC anh có biết QUyết Còi bán chui giá 24 không anh, anh có hình dung ra được TTCK sập như vậy không. Anh, hay ai trên thị trường chứng khoán này có thể là lão làng gạo cội cũng không dám vỗ ngực xưng oai là biết tất cả các vận động của thị trường cả. kể cả trong tay anh có ngàn tỷ cũng không thể xoay chuyển càn khôn

2 Likes

Chấp nhận cuộc chơi thôi người AE

Miễn sao mình ko lừa lọc ai là được!

5 Likes

Cũng hợp tình hợp lý, suy cho cùng cũng vì lợi ích cá nhân. Chấm hết

1 Likes

Khủng khiếp thật, biết tuốt các vận động trên TTCK thì chắc tiền hơn cả Bú phê + Bin ghết + Ai lôn mát + …nói chung là tỉ tỉ tỉ phú đô na dồi.

1 Likes

Xăng lên hay xuống cũng biết, VNI vận động như nào anh cũng nói anh biết luôn.

1 Likes

Bọn anh bắt đáy kiếm 20% ngon choét!

3 Likes

Nay em mới bắt đích , t3 có kiến dc tí cháo nào ko bác Jean ơi

1 Likes

Bắt lúc VNI đỏ thì yên tâm

2 Likes

đầu tư vào doanh nghiệp thôi, đừng lướt lát t3 làm gì cho khổ, mà chả phải hỏi ai trên này làm gì, tụi nó cũng hk phải thần thánh gì đâu.

1 Likes

Cũng phải hỏi chứ, em ăn t3 té rồi chờ có hàng sale lại nhặt chỉ mong có cháo ăn dc rồi

1 Likes