Phòng mạch của Dr. Jean: Chuyên trị Yếu Sinh Lý

Về VNI: thanh khoản phiên hôm qua xuống thấp nhất trong vòng 9 tháng trở lại đây.
Việc thanh khoản thấp cũng là điều dễ hiểu khi VNI vừa trải qua 1 cơn bạo bệnh khủng khiếp khiến nđt táng đởm kinh hồn không dám xuống tiền. Một lý do nữa là kỳ nghỉ lễ kéo dài 4 ngày cũng khiến cho nđt e ngại…
Có thể khẳng định rằng VNI đã tạo đáy và hiện đang trong giai đoạn “tăng trong nghi ngờ”.
Mức hỗ trợ cho VNi hiện tại là 1.310, ngưỡng kháng cự hôm nay và phiên mai sẽ quanh 1.380 điểm.
Khả năng dòng tiền mạnh chỉ tham chiến khi VNi vượt qua được 1.400 điểm mà thôi.

Các chiến thuật trading đã nói nhiều rồi, ko cần nhắc lại nữa!

21 Likes

Về vấn đề Nga cắt khí đốt sang Ba lan và Bungaria đã khiến giá khí đốt tại châu Âu hôm qua tăng tới 24%.
Việc này sẽ ảnh hưởng nặng nền đến nghành công nghiệp sản xuất phân bón, hoá chất và thép.
—> Giá cả các mặt hàng này sẽ tiếp tục tăng mạnh thời gian tới.

12 Likes

Giai đoạn này là giai đoạn vàng để xuống tiền mà nhiều người còn sợ hãi quá :3 chỉ tiếc là e ko thoát ra đc lúc mới sập để tiền h mua lại là ngon r :rofl:

3 Likes

Em chào buổi sáng bác Jean & toàn thể ace nhé! Chúc ace ngày mới chân cứng đá mềm… :muscle: :muscle: :muscle: :muscle:

2 Likes

Ngoài những cái bác nói thì còn 1 cái nữa là $ đang nằm ở trên 1500 bác ạ, ace chờ sóng hồi.

2 Likes

Hnay liệu lại có kịch bản gay cấn ko bác Jean nhỉ?

2 Likes

Đánh giá Tt có rung lắc về lại mốc 1300 hoặc có thể tụt thêm không mon??? Cho 1 bào phân tích sắc nét cho anh em thêm ý kiến?

2 Likes

Hôm nay kết phiên khả năng cao VNI vẫn xanh, mai hàng T3 bắt đáy về + ngày cuối chuẩn bị nghỉ lễ nên mai vs thứ 4 tuần sau theo e là thời điểm tốt để xuống tiền

3 Likes

Thực tế vài phiên gần đây đã xác nhận vùng 1300-1310 là vùng đáy ngắn hạn của giai đoạn này, chưa xét tới tình hình vĩ mô, với 3 yếu tố.

1. Trước kỳ nghỉ dài.
  2. F0 hoảng loạn đợt nhúng sâu 200đ trước đó đã thoát hàng.
  3. Fn cẩn trọng full cash đang chờ cơ hội để múc đc những con hàng chất lượng giá rẻ.
    Thì thanh khoản thấp tại vùng đáy không phải điều quá khó hiểu, điều hiếm thấy là thanh khoản quá thấp so với TT trong 2 năm trở lại đây khi mà lực lượng F0 tràn vào TT quá đông .
    Thường vùng đáy thì sẽ tạo mô hình w do đáy 2 là đáy test lại cung của TT cũng như để cân đối lượng tiền của tạo lập vì thực tế k có thằng nào dốt bỏ 1 núi tiền ra để lên cho ae ở trên xả cả, cái này cơ bản chắc ae hiểu, tuy nhiên phiên hqua đã có phiên giảm điểm về 1322 cũng tạm có thể coi là nhịp test trước trong phiên nên mình nghĩ lễ này sẽ k giống lễ xưa, có giảm điểm thì sẽ k mạnh. Nên mình nghĩ TT sẽ sáng dần lên chứ k down sâu như đợt trc nữa.
    Văn cơm nguội hơi lũng cũng, hơi bận nên viết vài lời. Ae đóng góp ý kiến nhé!
    Chúc ace ngày mới 8386!
12 Likes

Mình đánh giá cao con H hơn, hôm kia vừa làm đc tí giá sàn… :rofl: :rofl: :rofl:

Qua đoạn đi lỏng mất 20% rồi.
Giờ đến đoạn “táo bón”…“Phân” lại lên

3 Likes

Hôm nay ko gay cấn như 2 hôm trước đâu

8 Likes

Lái phân oánh bựa lắm

7 Likes

Theo cụ @Jean thời điểm tạo đáy 2 có thể đến không? Và lúc nào để nhận biết thời điểm trước khi đáy tạo đáy 2 cụ?

1 Likes

Liệu có kịch bản kéo luôn lên 1400 để kéo những người thua lỗ trở lại k anh?

2 Likes

Nói chung phải từ từ bác :v kéo luôn. Lên những ai kẹt hàng ở trên xả vào đầu thì lái vỡ mồm

1 Likes

Nhìn TT chung, thanh khoản thôi bác, từng ấy là đủ để đánh giá rồi. w giai đoạn này e nghĩ đáy sau cao hơn đáy trc chút.

2 Likes

Cụ @Jean cho anh em 1 bài phân tích theo kinh nghiệm sa trường và kỹ thuật với cụ?
Chờ cụ mãi …

1 Likes

CK hay lắm
Lên 1500 Fo quay lại ào ào
Giờ thề bỏ ck hết rồi :grinning:

10 Likes

Hum qua VNi sập hơn 24 điểm có thể nói là đã tạo đáy 2 rồi

17 Likes